Author Topic: สอดส่องชาวโลกปั้นโมเดล  (Read 61516 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Narin

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
    • View Profile
 กระทู้นี้ผมจะพาทุกท่านไปดู อืม.. ถ้าจะพูดให้ถูกต้องบอกว่าเอามาให้ดูต่างหาก นักปั้นทั่วโลกที่ไม่ใช่คนเด่นคนดังปั้นงานให้บริษัทใหญ่ๆ คือเหมือนๆกับพวกเรานี่แหละ สมาชิกของเว็บต่างๆเอางานปั้นโมเดลมาแชร์กัน (เหมือนห้อง wip ของเรา) เพราะเราดูงานปั้นระดับเทพมาเยอะแล้วมาดูงานบ้านๆ (ที่ไม่ธรรมดา) กันบ้าง

ซึ่งบางคนก็เป็นมือสมัครเล่น บางคนก็มีบริษัทขายงานเป็นของตัวเอง หรือบางงานอาจจะเป็นงานของค่ายใหญ่ค่ายใดค่ายนึงในอนาคต อันนี้ก็สุดแล้วแต่

มาดูกันยาวๆไปเลยนะกระทู้นี้ จะเอามาอัพเดทเรื่อยๆ จะได้มีไฟกันเยอะๆครับ  ;)

Batman 1:5  by eskulltor
 Credit : statue forum

BLOOD FEUD2  1:6   sculpt by Roberto von buhr  posted by DNA
Credit : theclubhouse1

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Narin

Re: สอดส่องชาวโลกปั้นโมเดล
« Reply #1 on: August 21, 2012, 03:35:50 PM »
VENOM 1:3  by Spawning pool studio

BATMAN Marc Silvestri  1:6  by Rodolfo Santos

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

NutZmoto

• I am what I am
« Reply #2 on: August 21, 2012, 08:13:16 PM »
ฝีมือทั้งนั้นเลย :o  แบทแมนตัวแรกเข้าใจเลือกใช่สายเข็มขัด แจ่มมากครับ รายละเอียดดีทุกตัวเลย ตัวใหญ่ๆกันทั้งนั้น

ขอบคุณพี่นรินทร์สำหรับ wip ของต่างประเทศครับ  :) ชอบมาก

gon

• Global Moderator
« Reply #3 on: August 21, 2012, 08:20:26 PM »
งานสวยๆทั้งนั้นขอบคุณครับ

ikokoh

« Reply #4 on: August 22, 2012, 01:07:03 AM »
งามๆทุกงานเลยครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ :)

Theman

• Guest
« Reply #5 on: August 22, 2012, 01:32:57 AM »
สวยโดนทุกๆผลงาน.. :o หวังว่าสักวัน..ไอ้ตัวเราจะมีปัญญาปั้นอย่างเค้าได้มั่ง  :'( ขอบคุณมากๆครับ..ถึงจุดเดือด!! ;)

sakoncity

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • อยากเป็นนักปั้นระดับเซียนจัง
« Reply #6 on: August 22, 2012, 03:24:50 AM »
 :o สะ สะ สุดยอดเลย
ฝีมือดีๆทั้งนั้นๆ
ขอบคุณข้อมุลดีนะครับ ;D

tee

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« Reply #7 on: August 22, 2012, 05:32:35 AM »
ขอบคุณมากครับ...ที่นำมาให้ชมครับ ;)

TD-design

• มันไม่ไช่อาชีพ แต่มันคือชีวิต
« Reply #8 on: August 22, 2012, 09:36:19 AM »
ชอบ ตัวvenom มากครับดุดี ขอบคุณครับ ^ ^

barank

« Reply #9 on: August 23, 2012, 07:21:01 AM »
ชอบทุกตัวเลยครับ แรงบัลดาลใจชั้นเยี่ยมเลยครับพี่ นรินทร์  ;) ;) ;)

ตัวแรก เข็มขัดแจ่มแบบที่ ท่านนัท บอกจริงๆครับ เข้าใจคิดจริงๆ โอ้ยไฟไหม้ๆ  ;D ;D ;D

Narin

« Reply #10 on: August 23, 2012, 11:59:02 AM »
 ต่อๆ  :D

Pan's labyrinth Faun 1:1 Bust  by Max roudaut
Credit : statueforum

Theman

• Guest
« Reply #11 on: August 23, 2012, 12:19:35 PM »
ตอนเสร็จแล้วโคตร!ของโคตร!จะงามเลยครับ :o เป็นตัวละครในจินตนาการอีกตัวที่ชอบมากๆ :D จัดมาอีกโลด!

Narin

« Reply #12 on: August 23, 2012, 01:02:44 PM »
ได้เลย จัดหนักๆ
 Conan 1:1 Bust  by Chlouis
 Credit : statueforum

Painted & Custom by  3Demonic

Painted & Custom by HereBeMonsters

Painted & Custom by zotz

Theman

• Guest
« Reply #13 on: August 23, 2012, 09:38:37 PM »
ถ้าในหนังฉบับใหม่หาคนมาแสดงได้หน้าตาประมาณนี้ โอ้ว!มีหวังเกิด :D แต่ดูดีๆตั้งแต่ช่วงปากลงไป ก็คล้ายๆป๋าคนเหล็กเราเหมือนกันนะ ::) แต่รูปที่เอาวิกผมดกดำเป็นเงางามมาใส่นี่ ชั่งเข้ากันซะนี่กะไร 555 ;D

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« Reply #14 on: August 23, 2012, 10:18:46 PM »
งานสวยๆทั้งนั้นเลยจ้า ชอบ Pan's labyrinth Faun เหมือนในหนังเด๊ะๆเลย สวยงามมากๆ
อยากรู้ว่างานพวกนี้เขาทำขายด้วยหรือป่าวครับ นรินท์  :) :) :)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal