ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านกว้านอวี้  (อ่าน 248 ครั้ง)

termpoom

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • -----
ท่านกว้านอวี้
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:23:11 AM »
อันนี้ผมปั้นไว้ตอนที่ ก่อนจะเข้ามาเป็นสมาชิกเวปนี้ครับ ปั้นไปเรื่อยๆ วันละนิดๆหน่อยๆ

ส่วนอันนี้ ปั้นขั้นแก้เซ็งตอน ZM project ว่าจะปั้นพวกโจรสลัด ตาแก่เกรียนๆ ปั้นไปหยุดไป  :P มั่วไปเรื่อยๆ
ไปเจออะไรมาก้ เอามาใส่

W.I.P ก็จริงแต่ จะทำเสร็จในชาตินี้ป่าวเนี่ย 5555

NutZmoto

• I am what I am
Re: ท่านกว้านอวี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:33:59 AM »
โจรสลัด เหมือนกุงเกงหลุดตูดเลยครับ 55 ล้อเล่นนะคับ ตัวจิ๋วแบบนี้น่าจะปั้นยาก รอชมตอนเสร็จครับ

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:37:43 AM »
หลุดตูดจริงครับ ;D แนว ตาแก่เกรียนๆไงครับ 555 เพี้ยนดี แก่แว้น

barank

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 01:36:03 PM »
ตัวแรกนี่ว่าเสื้อเกราะเจ๋งดีนะครับ เวลาทําคงต้องเพ่งเล็งกันยากทีเดียว ถ้าเป็นผมคงทำไม่ไหวแน่ๆครับ >.<  ;D ;D ;D

แต่ลุงแก ดีนะที่ไม่หลุดข้างหลังไม่หลุดข้างหน้า..ไม่งั้นล่ะ แย่เลย  ;D ;D ;D

NutZmoto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:27:30 PM »
เกรียนจริงครับ 55 ตัวแรกเสื้อผ้าและเกราะสวยเลยครับละเอียดมากครับ

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:37:52 PM »
ตัวค่อนข้างเล็กท่าทางยากจัง ชุดเกราะดีเทลเยี่ยมเลยครับ  ;)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:28:38 PM »
ปั้นวันละนิดจิตแจ่มใส :D งานเล็กๆ ปั้นได้ดีเลย ส่วนอีกตัวอย่างเพื่อนๆ ว่ากัน เหมือนโชว์ร่องก้นเลย อิอิ แอบเซ็กซี่  :o

sakoncity

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • อยากเป็นนักปั้นระดับเซียนจัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:35:05 PM »
 ;D ชอบชุดเกราะครับ ปั้นได้ไง ผมเองก็หาเทคนิคปั้นชุดเกราะอยู่เหมือนกัน ปั้นไม่เป็นเลย :-[

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:54:44 PM »
สวยดีครับ อันที่จริงในบร์อดนี้มีฝีมือดีๆหลายคนเหมือนกันนะเนี่ย เก่งมากครับตัวนิดเดียวเองปั้นได้ละเอียดดีด้วย
มีแนะนำนิดนึง ก็พวกนิ้วมือหรือมือนะครับ ยิ่งเล็กมากๆบางทีมันหลอกตาปั้นแล้วชอบผิดขนาดผิดทรง แต่มีวิธีแก้นะครับ
ลองหาแบบมือสวยๆมาจากใรรูป แล้วนำไปถ่ายเอกสารย่อขนาดให้เท่ากับขนาดของโมเดลที่เราจะปั้น ที่นี้ก็แกะขนาดและรูปร่าง
จากภาพเลยครับ งานออกมาเป๊ะๆเลยแหละ ลองดูนะครับ  :) :) :)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:27:06 PM »
สวยดีครับ อันที่จริงในบร์อดนี้มีฝีมือดีๆหลายคนเหมือนกันนะเนี่ย เก่งมากครับตัวนิดเดียวเองปั้นได้ละเอียดดีด้วย
มีแนะนำนิดนึง ก็พวกนิ้วมือหรือมือนะครับ ยิ่งเล็กมากๆบางทีมันหลอกตาปั้นแล้วชอบผิดขนาดผิดทรง แต่มีวิธีแก้นะครับ
ลองหาแบบมือสวยๆมาจากใรรูป แล้วนำไปถ่ายเอกสารย่อขนาดให้เท่ากับขนาดของโมเดลที่เราจะปั้น ที่นี้ก็แกะขนาดและรูปร่าง
จากภาพเลยครับ งานออกมาเป๊ะๆเลยแหละ ลองดูนะครับ  :) :) :)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีด้วยฅน :D

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:30:20 PM »
ขอบคุณครับทุกท่าน มีเรื่องฮาๆปัญญาอ่อนมาเล่าให้ฟังตอนที่ปั้น ท่านกวนอู

ตอนผมปั้นมือขวา ผมปั้นๆแล้วรู้สึกแปลกๆ มันดูบานๆ แปลกๆแต่คิดไม่ออกทำไม นั่งแคะแกะเกลาอยู่นาน

ปล่อยไว้นานมาก จนมีน้ามาทักว่า เอ้า ตาแปะคนนี้ มี 6 นิ้วเหลอ   :o

เห็นอยู่กับตาแท้ๆ ดันไม่เคยนับว่าปั้นนิ้วเกิน เฮ้อบ้าบอที่สุด!!!!

NutZmoto

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:43:23 PM »
ขอบคุณครับทุกท่าน มีเรื่องฮาๆปัญญาอ่อนมาเล่าให้ฟังตอนที่ปั้น ท่านกวนอู

ตอนผมปั้นมือขวา ผมปั้นๆแล้วรู้สึกแปลกๆ มันดูบานๆ แปลกๆแต่คิดไม่ออกทำไม นั่งแคะแกะเกลาอยู่นาน

ปล่อยไว้นานมาก จนมีน้ามาทักว่า เอ้า ตาแปะคนนี้ มี 6 นิ้วเหลอ   :o

เห็นอยู่กับตาแท้ๆ ดันไม่เคยนับว่าปั้นนิ้วเกิน เฮ้อบ้าบอที่สุด!!!!
เอิ่ม :o 55

reg

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 12:36:31 AM »
รายละเอียดสวยมากครับ โดยเฉพาะชุดเกราะ termpoom ยังวัยรุ่นอยู่ใช่มั้ยครับ  ถ้าขยันปั้น ต่อไปต้องเป็นนักปั้นระดับเทพแน่นอน

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 01:08:52 AM »
31 แล้วหละครับ  ;D ยังวัยรู่นอยู่เนอะ อิอิ

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 02:32:51 AM »
31 แล้วหละครับ  ;D ยังวัยรู่นอยู่เนอะ อิอิ
เค้าเรียกวัยสะรุ่นตอนปลาย อิอิ ::)งานยิ่งเล็ก ยิ่งปั้นยาก! รายละเอียดทุกๆอย่าง รวมทั้งชุดเกราะ ปั้นได้เจ๋ง สวยเลยครับ ส่วนตาลุงก็หลุดตูด!ได้ใจ 555  ;D รอชมงานต่อไปนะครับ ;)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal