ผู้เขียน หัวข้อ: Sideshow: Hulk Avengers Maquette  (อ่าน 8601 ครั้ง)

rusputin

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
Re: Sideshow: Hulk Avengers Maquette
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 05:14:50 PM »
สวยและใหญ่สมส่วนดีจริงๆครับ รู้สึกงานจริงตรงคิ้วจะหายไปเล็กน้อย แต่ยังไงก็งามจริงๆครับตัวนี้
..กางเกงรู้สึกจะใช้ผ้าจริงๆครับ

OBigFace

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
Re: Sideshow: Hulk Avengers Maquette
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 09:00:24 PM »
อ้างจาก: averone

Thanks averone for the pix.

1/4 MArk Rufafalo Hulk เพื่อบางท่านไม่ได้ชม ๆ ได้ที่นี่ครับ
http://www.zealousmodel.com/index.php?topic=726.msg11078#msg11078
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

barank

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:05:10 PM »
ขอบคุณท่านพี่โอ มากครับ ใหญ่ ยักษ์ อลังการ งานสร้างและก็เหมือนด้วย  :o  ;) ;) ;)

OBigFace

• โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
Unboxing Sideshow HULK Maquette by sarvesh2000is
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:36:03 AM »
จัดให้อีกสักหนึ่งกล่องครับ น้องบ้าแรง ;D

ส่วนตัวผมชอบเวลาเปิดกล่องมากที่สุด อารมณ์จะน้ำแตกหรือไม่ก็ตอนนี้ละ  ;)

by sarvesh2000is
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:54:10 AM »
ก็ยังสงสัยว่ากางเกงผ้าจริงหรือปั้นทำสีเอาหว่า :)
ขอบคุณที่เอามาฝากจ้า

NutZmoto

• I am what I am
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 01:00:39 AM »
ก็ยังสงสัยว่ากางเกงผ้าจริงหรือปั้นทำสีเอาหว่า :)
ขอบคุณที่เอามาฝากจ้า
ผมก็สงสัยครับ มันเหมือนผ้าจริงมากๆแต่ดุแล้วมันก็ออกแนวแข็งๆแบบเรซิ่น ???

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 01:57:51 AM »
ขอบคุณ ท่านโอ มากๆเลยครับ ดูแล้วฟินจริงๆ  ;D แล้วจะสงสัยอะไรกันนักหนา  ??? เอาเป็นว่า ผมฟันธงไปเลยว่า ปลายผ้าจริง ตรงขากางเกงขาดหลุดลุ่ย เชื่อมต่อกับเรซิ่นที่เป็นกางเกง ฮิฮิ  ::) มั่วเอาเองซะงั้น เคี๊ยกๆ  :P  ;D

barank

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 08:48:21 AM »
ขอบพระคุณท่านพี่โอ มากๆเลยครับผม ทำให้ผมลุ้นไปด้วยตั้งแต่แกะกล่องน้ำตาลเลย  ;) ;D ;D ;D ได้อารมณ์มากๆ
 ยิ่งถ้าอยู่ในสถานที่ด้วย คงรับรุ้ได้ถึงความตื่นเต้ล ที่กำลังจะได้สัมพัสกับของรัก ที่เหมือนกับว่ามันเป็นของเรามาช้านานแล้ว  ;) ;D ;D ;D
ดูแล้วมีความสุขมากเลยครับผม  ;) ;D ;D ;D

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:29:52 AM »
ขอบคุณ ท่านโอ มากๆเลยครับ ดูแล้วฟินจริงๆ  ;D แล้วจะสงสัยอะไรกันนักหนา  ??? เอาเป็นว่า ผมฟันธงไปเลยว่า ปลายผ้าจริง ตรงขากางเกงขาดหลุดลุ่ย เชื่อมต่อกับเรซิ่นที่เป็นกางเกง ฮิฮิ  ::) มั่วเอาเองซะงั้น เคี๊ยกๆ  :P  ;D
ต้องไปหาดูตัวเป็นๆ

OBigFace

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 10:10:48 PM »
จัดให้ครูวีแบบชัดๆครับ  ;D
อ้างจาก: rrjrstatueman-statueforum
Here is my statue before and after I repainted

Thanks rrjrstatueman for the pix.

NutZmoto

• I am what I am
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 10:22:35 PM »
ขอบคุณครับพี่โอ เข้าใจแล้วว่าเป็นผ้าจริงๆแต่คุมรอยยับของผ้าโดยการปั้นริ้วผ้าที่ด้านในด้วย เจ๋งจริงๆครับ

OBigFace

Unboxing Sideshow: Hulk Avengers Maquette by S cibbs
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 03:18:44 AM »

S cibbs
ชอบช่วงเวลาแบบนี้ แล้วยิ่งมีเด็กๆมีส่วนร่วมด้วย ดูแล้วมีความสุขดีจริงๆ

GregoryDek

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal