ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาล้างสีอะไร ที่ไม่กัดพื้นผิวโมเดลครับ  (อ่าน 2244 ครั้ง)

black metal

• เด็กฝึกงาน
  • *
สวัสดีครับ ผมมีโมเดลอยู่ตัวหนึ่ง อยากจะล้างสีเดิมจากโรงงานออกให้หมด แล้วจะลงสีใหม่
ปัญหาคือ ใช้น้ำยาล้างสีของHobby และ น้ำยาล้างเล็บ มันออกไม่หมดครับ

อยากถามว่าใครเคยใช้ ไฮเตอร์ขวดสีฟ้า ที่สำหรับล้างคราบเปื้อนบนเสื้อผ้า หรือ น้ำยาล้างสีสเปรย์ Leyland มาใช้ล้างสีบ้างครับ ว่ามันมีผลกระทบกับพื้นผิวโมเดลบ้างไหมครับ

วัสดุของผมเป็น ไวนิลแบบแข็งครับ

ขอบคุณครับ

aoynoi

• เด็กฝึกงาน
  • *
Re: น้ำยาล้างสีอะไร ที่ไม่กัดพื้นผิวโมเดลครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 10:06:52 PM »
ลองใช้อาซีโทนดูซีคะ หาซื้อได้ตามร้านเรซิ่น

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal