ผู้เขียน หัวข้อ: Sideshow: PREDATOR BAD BLOOD STATUE by Narin  (อ่าน 25944 ครั้ง)

OBigFace

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
Sideshow: PREDATOR BAD BLOOD STATUE by Narin
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:42:19 AM »
หายไม่ได้ตัวนี้ ขออนุญาตลงใหม่ครับ  ;D

อ้างจาก: DSGas
Price: US $299.99
Est. Ship Date: November 2012
Product Size:18.5" H (469.9mm) x 18" W (457.2mm) x 18" D (457.2mm)*
Product Weight:12.00 lbs (5.44 kg)*
Box Size:21.00" H (533.4mm) x 10.00" W (254mm) x 20.00" L (508mm)*
Est. Shipping Weight:14.00 lbs (6.35 kg)

Artists:
Narin (Design and Sculpt)
Joe Dunaway (Paint)
The Sideshow Collectibles Design and Development Team

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

gon

Re: Sideshow: PREDATOR BAD BLOOD STATUE by Narin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:56:54 AM »
 :D;) 300 ราคาสูงสมกับความงามอยู่ ทำไม่ถูกๆ  ;)

OBigFace

• โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
Re: Sideshow: PREDATOR BAD BLOOD STATUE by Narin
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:59:08 AM »
เปรียบดูกันเล่นๆ เพลินๆ นะครับ  ;D

Compare SSC VS THAILAND ONLY  by OBigFace

Photo shoot by GOBB SHOW Collectibles (Cookingmama)
Credit ภาพจาก : Sideshow Collectibles,DSGas & Cookingmama - Siamreplica

Credit ภาพจาก : Sideshow Collectibles,DSGas & Cookingmama - Siamreplica

ว่างจัด ดูกันเพลินๆ ต่อสู้กับกิเลส นี่มันเหนื่อยดีแท้พี่น้องครับ....

หุหุ จะเทพไปไหนน้องก๊อบกรอบ ทั้งของสะสมทั้งรูปถ่าย ยิ่งดูรูป ยิ่งเหนื่อย บอกกงๆ เงินก็ไม่มี แต่กิเลส โอกาสมาแล้ว  ;D

ขอโม้หน่อยครับ
ตัวนี้ถ้าตามระเบียบผมคงไม่มีเงินให้ซื้อ เพราะมีภาระเยอะ เอารูปให้พี่สาวดู
แล้วเล่าให้ฟังว่า ตัวนี้ไหง ท่านนรินทร์ได้ออกเป็นตัวแรก กับ SSC พี่สาวบอกผมว่าจองสิ เดี๋ยวจะออกเงินให้
ปกติ พี่สาวผมก็ไม่สนับสนุน และที่สำคัญ พวกหน้าปู พวกนี้เกลียดซะด้วยซ้ำ  :o
ผมคงต้องรอดูตัวเองต่อไปว่า... กล้าหน้าด้านให้พี่สาวออกเงินให้หรือเปล่า อิอิ  ;D

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

OBigFace

gon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:46:29 AM »
อยากเท่าทันกิเลสก็คือต้องหาให้ได้มากกว่าเดิมเพื่อตอบสนองความต้องการครับท่าน (สนองกิเลสนั่นแหละ )เป็นผมคงดีใจที่มีคนชื่นชมในงานที่ตัวเองทำมากๆขนาดนี้ครับ :D ซื้อซะๆๆๆๆๆ ปรี่ออร์เด้อเรย

oopoontongoo

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:13:02 AM »
พอบอร์ดดีก็มีกิเลสเลย อิอิ แต่ผมภาระเยอะมากเลยครับ ลูก 3 เมีย 8 โคโยตี้อีก 10 ภาระเลี้ยงดูเยอะจริงๆ :'(

---- ขำๆนะครับจริงๆตัวคนเดียวเงินเดือนยังไม่พอยาไส้ ต้องชักหน้าชักหลัง ละเออ แต่โมงามจริงๆครับขอแต่งกับโมได้ไหม --!

gon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:49:26 AM »
พอบอร์ดดีก็มีกิเลสเลย อิอิ แต่ผมภาระเยอะมากเลยครับ ลูก 3 เมีย 8 โคโยตี้อีก 10 ภาระเลี้ยงดูเยอะจริงๆ :'(

---- ขำๆนะครับจริงๆตัวคนเดียวเงินเดือนยังไม่พอยาไส้ ต้องชักหน้าชักหลัง ละเออ แต่โมงามจริงๆครับขอแต่งกับโมได้ไหม --!
มีสิ่งใดก็ต้องรับผิดชอบสิ่งนั้น ยิ่งเพิ่มสถานะของตัวเองมากเท่าไร ก็ต้องเหนื่อยมากเท่านั้นครับ

OBigFace

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 03:08:30 AM »
ได้ชมโม ได้อ่านคอมเม้นท์ ได้อ่านปรัชญาชีวิตไปด้วย  เยี่ยมครับ  :D

oopoontongoo

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 03:14:02 AM »

มีสิ่งใดก็ต้องรับผิดชอบสิ่งนั้น ยิ่งเพิ่มสถานะของตัวเองมากเท่าไร ก็ต้องเหนื่อยมากเท่านั้นครับ

ใช่ครับพี่กร ยิ่งแก่ไปเรื่อยๆก็ยิ่งต้องรับผิดชอบมากขึ้น ตอนเป็นเด็กก็คิดว่ารับผิดชอบมากแล้้ว แต่เดียวนี้เที่ยบกับเมื่อก่อนไม่ได้เลย สิ่งที่ชอบก็ไม่ได้ทำ สิ่งที่ทำก็ไม่ได้ชอบสักเท่าไหร่ ความฝันเริ่มเลือนลาง ทำงานงกๆเพื่อฝันของเจ้านาย จะหยุดก็ไม่ได้จะทำต่อก็อึดอัด ToT เศร้า

gon

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 03:21:41 AM »
ได้ชมโม ได้อ่านคอมเม้นท์ ได้อ่านปรัชญาชีวิตไปด้วย  เยี่ยมครับ  :D
ว่าแต่ท่าน ปรีเอาเด้อยังครับ

ใช่ครับพี่กร ยิ่งแก่ไปเรื่อยๆก็ยิ่งต้องรับผิดชอบมากขึ้น ตอนเป็นเด็กก็คิดว่ารับผิดชอบมากแล้้ว แต่เดียวนี้เที่ยบกับเมื่อก่อนไม่ได้เลย สิ่งที่ชอบก็ไม่ได้ทำ สิ่งที่ทำก็ไม่ได้ชอบสักเท่าไหร่ ความฝันเริ่มเลือนลาง ทำงานงกๆเพื่อฝันของเจ้านาย จะหยุดก็ไม่ได้จะทำต่อก็อึดอัด ToT เศร้า
ค่อยๆแก้ปัญหาไปครับ คนเรา ตอนเรียนประถมก็อยากโตเป็นวัยรุ่น ตอนเป็นวัยรุ่นอยากเรียนจบโตเป็นผู้ใหญ่ พอเรียนจบก็อยากกลับไปเป็นเด็กอีกเฮ่อออ
คนเป็นโสดก็อยากมีแฟนคนมีแฟนก็อยากกลับไปโสดอีก ทำวันนี้ให้ดีที่สุดน่าจะเป็นคำตอบสุดท้าย พูดง่ายทำยากจริงๆ

gon

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 06:30:55 AM »
ขออภัยที่นอกเรื่องไปเยอะ ขอสอบถามหน่อยครับคุณนาริน เท่าที่ดูงานของss ที่ก้อปออกมาเป็นตัวโชว์ detail ดรอปไปแค่ไหนครับ :D

OBigFace

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 06:53:11 AM »
อิอิ เอาแล้วไง อาจจะเป็นคำถาม เพื่อต่อสู้กับกิเลสด้วยนะท่านกร  ;)

ส่วนผมยังไม่ปรีเอาเด้อเลย อย่างที่บอก ผมหน้าใหญ่ไม่พอ ต้องหน้า...ด้วย เพราะต้องให้พี่สาวซื้อให้  ???
บอกตามตรงอยากได้มากมายครับ งานของท่านนรินทร์ นักสะสมคงอยากได้มีในครอบครองแน่นอนครับ
ตอนนี้โอกาสของผมที่จับต้องได้มาแล้ว ต้องต่อสู้กับจิตใจตัวเองครับ เพราะไม่พร้อมจริงๆ

ถ้ามาก่อนหน้านี้ ผมไม่ต้องคิดมากเลยครับ ปรีเอาเด้อก่อนของออกอย่างแน่นอนครับ    ;D

อ่านคอมเม้นท์ให้พี่สาวฟัง  พี่สาวบอกอีกครั้งว่าที่จะซื้อให้ เพราะเป็นผลงานของท่านนรินทร์ คนไทยด้วยกัน โอ้ว สุดยอดจริงๆ

ก่อนส่งข้อความ คุณแม่ผมให้ประโยคทิ้งท้ายว่า ซื้อมาแล้วก็เก็บไว้บนเพดาน (ผนังห้องมากกว่าคุณแม่) 555
(เพราะคุณแม่ได้ยินที่อ่านให้พี่สาวฟังด้วย)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 07:22:32 AM »
เหมือนมาย้อนวัยเลยนะ :) ก้อยากจะมีให้มากเท่าทันกิเลสเสียจริง :D

gon

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 07:36:33 AM »
ถ้ามีคนคอยซื้อโมให้ผม คงดีนะครับ  ;Dเก็บไว้บนเพดานระวังหยากไย่เกาะ งานสวยๆต้องใส่โชว์ครับ
เหมือนมาย้อนวัยเลยนะ :) ก้อยากจะมีให้มากเท่าทันกิเลสเสียจริง :D
มีระดับนึงกิเลสมันก็จะไปอีกระดับนึงครับ555 ;D

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 09:12:33 AM »
โอ้ว!ผมเป็นปลื้มและดีใจแทนเจ้าของผลงาน ท่านเจ้าบ้านจริงๆครับ ส่วนพี่สาวท่านโอก็สุดยอดไปเลยครับ รักน้อง แล้วก็ช่วยสนับสนุนคนไทยด้วยกัน เยี่ยมยอด!ครับ น่ารักมากๆ;D ส่วนข้อคิดดีๆของพี่กร ดีจริงๆครับ สุขใจครับ ที่เว็บของเรามีผู้ใหญ่ ผู้อาวุโส ที่คอยให้คำแนะนำดีๆช่วยเตือนสติ ทั้งงานศิลป และแนวทางดำเนินชีวิต..รักนะ..จุ๊บๆ :-*

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal