ผู้เขียน หัวข้อ: รวมภาพหลุด พรีวิว ข่าวคราว วงการโฺมเดล  (อ่าน 111563 ครั้ง)

OBigFace

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
Re: รวมภาพหลุด พรีวิว ข่าวคราว วงการโฺมเดล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:45:57 PM »
รอดาวดวงอื่นๆ ที่พร้อมจะฉายแสงทุกเมื่อ ให้คนบนโลกใบนี้ ได้เห็นแสงอันแพรวพราวด้วยคนครับ ครูวี
ชอบครับกับความรู้สึกแบบนี้ เป็นอะไรที่รู้สึกดี หาซื้อไม่ได้ ;D อยากเกิดความรู้สึกแบบนี้อีกครับ รอๆๆได้ครับ

ครูวีครับ ถ้าเห็นตัวอื่นมาอีกเป็นกอง ผมคง เำกิดอาการ จุกอกแตกตายแน่ๆครับ แบบที่ท่านกรบอก  ;D
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
Re: รวมภาพหลุด พรีวิว ข่าวคราว วงการโฺมเดล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:51:07 PM »
 ขอบคุณมากมายครับทุกท่าน พอดีเปิดมาดูแต่เช้าแล้วแต่ยังไม่มีเวลามานั่งพิมพ์  งานไปที่นู่นนานแล้วครับ แต่ต้องรอให้ fox ไฟเขียวก่อน ผมก็นึกว่าจะโดน cancel ไปแล้วด้วยซ้ำ  ตัวนี้ประวัติยาวครับ ^^  ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ  :D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

OBigFace

• โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:58:05 PM »
งานไปที่นู่นนานแล้วครับ แต่ต้องรอให้ fox ไฟเขียวก่อน ผมก็นึกว่าจะโดน cancel ไปแล้วด้วยซ้ำ 

แสดงว่าท่านนรินทร์ก็ไม่ทราบมาก่อนหรือครับ ว่าจะลงพรีวิว แล้วเห็นงานของตัวเองแล้วรู้สึกเช่นไรครับ อิอิ(แอบเนียนสัมภาษณ์เลย)

ขอบคุณครับ

แก้ไขคำถามหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2012, 12:02:05 AM โดย OBigFace »
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

gon

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:10:13 AM »
สงสัยปรีดาตัวอื่นๆคงตามมาทั้งseries ;)

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:27:40 AM »
งานพี่มันสวยงามมากจริงๆครับ ตัวผมนี่ไม่ใช่แฟนพันแท้ พรีเดเต้อ หน้ามันเหมืองแมงสาป ดูแล้วหยึยๆ แต่ยังชอบงานพี่เลยครับ ขอให้ชื่อของพี่เป็นที่จดจำของคนรักโมเดลทั่วโลกนะครับ :D

Narin

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 01:34:22 AM »

งานไปที่นู่นนานแล้วครับ แต่ต้องรอให้ fox ไฟเขียวก่อน ผมก็นึกว่าจะโดน cancel ไปแล้วด้วยซ้ำ 

แสดงว่าท่านนรินทร์ก็ไม่ทราบมาก่อนหรือครับ ว่าจะลงพรีวิว แล้วเห็นงานของตัวเองแล้วรู้สึกเช่นไรครับ อิอิ(แอบเนียนสัมภาษณ์เลย)

ขอบคุณครับ

แก้ไขคำถามหน่อยครับ

ผมได้คุยกับทางหัวหน้าฝ่ายการตลาด sideshow ถึงกำหนดทุกอย่างเรียบร้อยแล้วล่ะครับ แต่มันเลยเวลามานานมากจนผมก็เริ่มไม่แน่ใจว่ามันจะผ่านขั้นตอนการขอลิขสิทธิ์ได้รึเปล่า แต่ทาง ss บอกว่าได้แน่นอน แล้วอีกเรื่องที่สำคัญคือจะใช้ชื่อ BAD BLOOD ไม่ได้ ต้องเปลี่ยนชื่อ  เหตุผลเพราะว่าชื่อมันไปซ้ำกับคอมมิคของ darkhorse ที่เป็นซีรี่ส์4เล่มจบ เรื่องของพรีเดเตอร์สู้กันเองเหมือนกัน อันนี้น่าจะรู้จักกันนะเพราะดังมากทีเดียว  ซึ่งชื่อนี้ก็เป็นลิขสิทธิ์ของ fox ด้วยเช่นกัน

ผมก็บอกไปว่าไม่เป็นไร ยังไงก็เป็นงานตัวเดิม  แต่ไปๆมาๆผลออกมาใช้ชื่อ Bad blood เลยซะงั้น ดีเหมือนกัน  ;D

แล้วก็ไม่รู้เลยครับว่าจะลงพรีวิวเมื่อไหร่

ส่วนที่ท่านโอถามถึงความรู้สึก ก็ต้องตอบอย่างตรงไปตรงมา ว่าดีใจมากครับ ที่เห็นงานชิ้นแรกของตัวเองในเว็บของ sideshow ถือว่าเป็นความภูมิใจเล็กๆ และช่วยสร้างแรงบันดาลใจให้กับทุกคนและตัวผมเองด้วย  อย่างที่บอกครับว่างานตัวนี้ประวัติยาว ตั้งแต่เริ่มคุยกับคนที่ sideshow วันแรกจนวันที่ตกลงขายงานใช้เวลาร่วมปี ไม่ใช่คุยปุ๊บขายปั๊บ มันมีกฎเกณฑ์ข้อตกลงที่สลับซับซ้อนต้องคิดแล้วคิดอีก (อีตา theman ชอบมาแซวว่าอุดมการณ์สูงไม่งั้นก็โกอินเตอร์ไปนานละ ความจริงมันไม่ใช่ทั้งหมดอะ ไอ้เบื๊อก  ::) ) มีข้อผูกมัดหลายอย่างที่ทำให้เราขยับตัวและวางตัวลำบาก แต่ก็ผ่านพ้นไปแล้วครับ  :)

สงสัยปรีดาตัวอื่นๆคงตามมาทั้งseries ;)

ต้องรอดูกันต่อไปครับพี่กอน  :D

งานพี่มันสวยงามมากจริงๆครับ ตัวผมนี่ไม่ใช่แฟนพันแท้ พรีเดเต้อ หน้ามันเหมืองแมงสาป ดูแล้วหยึยๆ แต่ยังชอบงานพี่เลยครับ ขอให้ชื่อของพี่เป็นที่จดจำของคนรักโมเดลทั่วโลกนะครับ :D

ขอบคุณครับคุณ termpoom  แต่ความจริงมันเป็นปูนะครับ ไม่ใช่แมลงสาบ ^^ ่่   ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

DSGas

• ช่างขึ้นรูป
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 01:46:49 AM »
งั้นแสดงว่าตัวงานก็มีโอกาสที่จะถูกดรอปความละเอียดลงไปเพื่อที่จะเหมาะสมกับนิดงานที่เป็น mass production รึเปล่าครับ หรือว่าคุณนรินทร์ได้มีส่วนเจรจารึเปล่าว่าตัวคุณภาพงานต้องคงเดิม หรือว่ายังไง เพราะตอนนี้บอกตรงๆ ว่าสนใจมาก แต่มาคิดดูพอมันเป็น mass ความละเอียดไม่น่าจะเท่ากับตัว kit ที่คุณนรินทร์ขายครับ

Narin

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 01:50:29 AM »
 ผมว่ามันน่าจะมีความละเอียดเท่าเดิมนะครับ  เพราะเป็นงานจากต้นแบบที่ปั้นด้วยดินเลย ไม่ใช่ก็อปจากงานเรซิ่นอีกที  :)

OBigFace

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 02:07:42 AM »
เท่ากับเซอร์ไพร์ส สองเด้ง พรีวิวแบบไม่รู้ตัว และ ใช้ชื่อBad Blood

โอ้ว....งา่นละเอียดเท่าเดิม เยี่ยมครับ

ขอบคุณครับท่านนรินทร์
รอวันรู้สึกดีๆแบบนี้อีกครับ  ;D

DSGas

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 02:17:37 AM »
ได้อ่านโพสของคุณนรินทร์ก็อุ่นใจนิดนึง ยังไงรอดูรูปจริงวันพุธ ขอบคุณครับ

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 03:10:47 AM »
ดีใจและยินดีด้วยจากใจจริงๆที่เห็นนรินท์ก้าวไปไกลในระดับโลก ก่อนที่จะรู้จักเวปนี้พี่แทบไม่มีไฟในการทำงานเลยสักนิด เหตุผลเดียวที่สมัครก็เพราะนรินท์นี่แหละครับ เพราะคิดว่าคงเป็นแรงผลักดันชั้นดี ได้เห็นงานนรินท์ ได้เห็นว่าโลกรู้จักนรินท์ไปขนาดไหนแล้ว มันทำให้ตัวพี่เองตื่นตัวในการทำงาน ขอบคุณน้องจริงๆ ไม่มีอะไรจะดีไปกว่าทำงานที่ตัวเองรักแล้วมีคนอื่นยอมรับ วันนี้นรินท์ทำมันได้แล้วครับ ดีใจแทนด้วยจริงๆ ปลื้มใจแทนสุดๆ ก็หวังว่าสักวันพี่เองจะทำอะไรแบบนี้ได้บ้าง ถึงมันจะยากขนาดไหน แต่อย่างน้อยก็มีแรงบัลดาลใจให้ดูเป็นตัวอย่างแล่ว1คน สุดยอดมากๆน้องเอ๋ย :) :) :)

Red_Baron

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 03:14:17 AM »
งานพี่นรินทร์ไปทั่วโลกแล้ว น่าภูมิใจจริงๆ  8)

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 07:05:56 AM »
ถ้าผ่านจากกฎต่างๆ ไปได้ในรอบแรก ต่อไปการทำงานก็จะง่ายขึ้น เข้าใจมากขึ้น :D

เป็นเรื่องดีดีในรอบวันของวงโมฯเลยนะเนี่ย ;D ;D

porpor_191

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 09:47:48 AM »
ผมก็ตกใจเลยเห็นครั้งแรกจากในfacebook  ;D  ;D ยินดีด้วยมาก ๆ ๆ ครับ คุณนรินทร์เป็นอีกตัวอย่างนึงที่ทำให้ผมเห็นเลยว่า ถ้าเราทำสิ่งที่รักและทุ่มเทกับมันอย่างเต็มที่ความสำเร็จมาถึงเราซักวันจริงๆ ขอบคุณสำหรับแรงบันดาลใจครับ ยกนิ้วให้เลยครับ  ;D  ;D  ;D

OBigFace

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 07:44:02 AM »
Enterbay – Rambo III – 1/4 Scale

Credit : premium-format.de

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal