ผู้เขียน หัวข้อ: รวมภาพหลุด พรีวิว ข่าวคราว วงการโฺมเดล  (อ่าน 113170 ครั้ง)

OBigFace

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
ขออนุญาต สักกระทู้ ไว้เป็นข้อมูล ไว้เป็นกิเลส ไว้เป็นเชื้อเพลิง อัพเดท ให้กับพี่น้องทุกท่าน
(ก่อนที่จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการ แยกเป็นกระทู้ๆไป)
จะมารวมๆอยู่ไว้ที่นี่ เรียนเชิญทุกท่านแจมกันได้ครับ ขอบคุณครับ

เมื่อวานเป็นวันของ May The 4th Be With You
Originally Posted by darthviper107

ภาพที่ออกมาก่อนหน้านี้เมื่อปีที่่แล้ว
Originally Posted by DarthChin - Siamreplica

ส่วนตัวนี้ ไม่ว่าจะกระแสหนัง หรือ ไม่กระแส ผู้คนทั่วโลกต่างก็ตั้งหน้า ตั้งตารออยู่แล้ว
รวมทั้งแฟนคนไทย ก็อยากเห็นงานกล้ามเนื้อมัดๆ ของท่านนรินทร์ด้วยครับ อิอิ

Source :Shioktoys Collectibles

Originally Posted by DSGas
อ้างถึง
อาทิตย์หน้าครับ เนื้อๆ เน้นๆ

พาไปทัวร์ Gentle Giant กันครับ
Rad Jobs With Gentle Giant

Source : g4tv.com
สวยๆ ทั้งนั้น ผมชอบโดยเฉพาะสาวที่พาไป ทำท่าHulk ซะน่ารักจริงๆ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2012, 01:00:36 AM โดย OBigFace »
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
Re: รวมภาพหลุด พรีวิว ข่าวคราว วงการโฺมเดล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 01:14:22 AM »
ขอบคุณจ้า

ชอบๆ

nakunb

• เด็กฝึกงาน
  • *
Re: รวมภาพหลุด พรีวิว ข่าวคราว วงการโฺมเดล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 01:32:30 AM »
ชอบที่ใส่ดินสอ Deadpool มากๆ ไอเดียแจ่ม

gon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 01:59:51 AM »
 ขอคุณมากๆครับท่านเสี่ยo ;D

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 03:14:04 AM »
 ขอบคุณเช่นกันครับท่านเสี่ย.. เอ่อ  เขียนแบบพี่กรได้แต่อย่าอ่านออกเสียงนะ  ::)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

OBigFace

• โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 03:26:43 AM »
เดี๋ยวใครๆ นึกว่าเสี่ยจริงๆ  ;D
ท่านกรแล้ว Hulk ทำอะไรท่านกรไม่ได้บ้างเลยหรือครับ 8)
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 01:49:29 PM »
  ขออนุญาตท่านโอมาแจมด้วยครับ ถึงจะไม่ใช่งาน statue แต่ก็เป็นโมเดลเหมือนกัน แถมยังจะสวยกว่าซะอีกแน่ะ่  ;D

พอดีไปเห็นรูปในเว็บ siamreprica มาแล้วมันอดไม่ไหวขอนุญาตมาเผยแพร่ต่อซักกะหน่อย  เครดิตภาพจาก ท่าน DSGas กับท่าน Harem_Hell ครับ
  งานจาก Enterbay ที่กำลังตีกับหอยทอดกันมันส์เลย  แต่ละตัว (หัว) ซี๊ดๆทั้งนั้น ขนาด 1:4 ซะด้วย

เฮียสไลเหมือนและหล่อกว่าตัวจริงอีกวุ้ย  ;D

พี่หอยก็ไม่น้อยหน้า

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 07:16:05 PM »
งานสวยมากๆ  :) :) :)

oopoontongoo

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:10:38 PM »
ชอบลุงสตอโลน จริงๆ แต่หน้าตาแกไม่ค่อยง่วงนอนเหมือนเวลาปกติ แสดงแอคชั่นของตัวคงกำลังจะบู้แน่ๆเลยอิอิ ดูท่าจะถือปืนกลที่กระชากมาจากฮอ. แบบ First blood ^^

ขอบคุณมากครับสวยมากเลย

OBigFace

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:15:39 AM »
โอ้วผมตกข่าว เพิ่งไปเห็น แม่.....เจ้า เห้อ กิเลส...มาให้ต่อสู้อีกแล้ว
ยิ่งถ้าเป็น 1:4 ด้วยอีกนะ โอบานต้องต่อสู้หลายยกเลยครับ  ;D

Credit : hollywood-collectibles

gon

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:54:26 AM »
ท่านโอข่มใจไว้ครับ ;D T-800 โครงเหล็ก1/4 น่าชุบโครเมียมนะ
เดี๋ยวใครๆ นึกว่าเสี่ยจริงๆ  ;D
ท่านกรแล้ว Hulk ทำอะไรท่านกรไม่ได้บ้างเลยหรือครับ 8)
ผมชอบ Hulk tv ver เท่านั้นครับท่านเสี่ย0 ver อื่นทำร้ายกระเป๋าผมไม่ได้แน่ๆขออภัยที่ตอบช้าครับ
รูปแรก c3poกับ r2d2 นี่1/4 ของss หรือปล่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 09:00:05 AM โดย gon »

OBigFace

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:29:51 AM »
รูปแรก c3poกับ r2d2 นี่1/4 ของss หรือปล่าวครับ
ใช่ครับผม ผมก็ว่าน่าจะ 1/4 นะครับ ข่าวตอนแรกบอกเป็นPF ตั้งแต่ปีที่แล้วครับ

ตอนนี้ทุกตัวทำร้ายกระเป๋าผมได้ครับ (เพราะไม่มีให้ทำร้ายเลย) ตั้งหน้าตั้งตา ชำระค่างวดอย่างเดียวเลยครับ  ;D

gon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:34:13 AM »
ใช่ครับผม ผมก็ว่าน่าจะ 1/4 นะครับ ข่าวตอนแรกบอกเป็นPF ตั้งแต่ปีที่แล้วครับ

ตอนนี้ทุกตัวทำร้ายกระเป๋าผมได้ครับ (เพราะไม่มีให้ทำร้ายเลย) ตั้งหน้าตั้งตา ชำระค่างวดอย่างเดียวเลยครับ  ;D

เคยเห็นต้นแบบมาตั้งนานแล้วหนะครับร่วมปีแล้วมั้ง สงสัยคงจะเปิดตัวสักที ขอให้สุขภาพกระเป๋าพร้อมรับมือ pf และ เหล่า1/4 ตัวใหม่ๆไวๆครับ 

OBigFace

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:29:27 PM »
เคยเห็นต้นแบบมาตั้งนานแล้วหนะครับร่วมปีแล้วมั้ง สงสัยคงจะเปิดตัวสักที ขอให้สุขภาพกระเป๋าพร้อมรับมือ pf และ เหล่า1/4 ตัวใหม่ๆไวๆครับ
Friday, May 4, 2012
Q.Are we gonna see the C-3PO and R2-D2 Premium Format at this year’s SDCC?

Are THESE the droids you’re looking for? May the Fourth be with you!

ขอบคุณครับท่านกร สุขภาพกระเป๋า รอเวลาอย่างเดียว ต้องรอถึง 4 ปี ครับ  :o
ดูรูป ดูข่าว บ่อยๆ อีกหน่อยกิเลสตายด้านไปเองมั้งครับ  ;D

gon

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:52:42 PM »
Friday, May 4, 2012
Q.Are we gonna see the C-3PO and R2-D2 Premium Format at this year’s SDCC?

Are THESE the droids you’re looking for? May the Fourth be with you!

ขอบคุณครับท่านกร สุขภาพกระเป๋า รอเวลาอย่างเดียว ต้องรอถึง 4 ปี ครับ  :o
ดูรูป ดูข่าว บ่อยๆ อีกหน่อยกิเลสตายด้านไปเองมั้งครับ  ;D
โห ท่าน ต้องข่มใจถึง 4 ปีเชียวเหรอครับ ท่านคงจุกอกแย่เลย
ถูกครับ ผมหาหุ่นพวกนี้อยู่ อิๆ แต่ต้องข่มใจกันก่อน^_^
ฝรั่งเขาเค้าใจเล่นคำนะครับ May the forth be with you เนี่ย กลายเป็นวันและเดือนไป 5555แต่ผม ขอให้เงินจงอยู่กับกระเป๋าของท่านแทนละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 09:00:11 PM โดย gon »

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal