ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ก็จัดเอง wwe Series2:Figures:Vladimir Kozlov&neca:Terminator2  (อ่าน 979 ครั้ง)

Theman

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ก็จัดเอง wwe Series2:Figures:Vladimir Kozlov&neca:Terminator2
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:30:42 AM »
พอดีผมเก็บงาน Action Figure ขนาด7นิ้วอยู่ แต่มีอยู่หนึ่งตัวละครจากในหนังที่ยังไม่เห็นมีเจ้าไหนผลิตทำออกมาซะที จึงคิดว่าขี้เกียจรอแล้ว ทำเองมันไปเลย แต่ที่มีผลิตออกมาขายกันก็ดันเป็น1:6ชุดผ้า ใจนึ่งก็อยากได้แต่ด้วยสองเหตุผลหลักๆคือ1.ต่างScale(จะเอามาเล่นคู่กัน)2.อันนี้สำคัญมากคือเกินงบ!"รายได้น้อยใช้สอยอย่างพอเพียง"อิอิ อย่าให้ต้องอดมื้อกินมื้อกันเลย :'(จึงเป็นที่มาของการ MO ครั้งนี้และต้องขออภัยทุกท่านด้วยที่ตอนทำผมไม่ได้คิดว่าจะเอามาลงแต่แรก เลยไม่ได้ถ่ายภาพไว้ทุกขั้นตอนการทำ ยังไงก็ขอเป็นส่วนหนึ่งของชุมชนนี้ด้วยอีกคนนะครับ ;D

Theman

Re: อยากได้ก็จัดเอง wwe Series2:Figures:Vladimir Kozlov&neca:Terminator2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 01:27:09 AM »
ขอโทษครับ :Pรูปภาพที่เหลือกำลังจะตามรอแป๊บ...แฮ่ะๆ

Narin

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
Re: อยากได้ก็จัดเอง wwe Series2:Figures:Vladimir Kozlov&neca:Terminator2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 03:44:46 AM »
 ให้ไวหน่อยครับ คุณแมนครับ มีชาวโลกรอชมผลงานของคุณอยู่นะครับ  ไม่ได้เร่ง แต่กดดันครับ 55  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Theman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 05:08:20 AM »
เสร็จแล้วก็ได้ออกมาประมาณนี้ เพ่!Alan Dutch ;)

Narin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 05:20:49 AM »
สวยนะครับคุณแมน ไปแอบทำมาตั้งแต่เมื่อไหร่ครับเนี่ย  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Theman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 05:51:27 AM »
เดี๋ยวนะครับยังมีอีก..งานนี้เอางานเก่าที่มีอยู่แล้วมาทำใหม่ไม่ได้ปั้นเองส่วนที่เรียกว่าปั้นก็เหมือนไม่ได้ปั้นก็ส่วนผมบนหัวเปลี่ยนทรงให้เหมือนขึ้นแค่นั้นเอง ขอบคุณที่หลงชมครับคุณNarin ;D อิอิ

Theman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 06:12:00 AM »
ลายพลางนั้นหายากต้องลำบากนั่งทำสี จริงๆอยากได้ชุดผ้าของทหาร1:6ครับแต่ไม่มีที่ถูกใจแถมแพงอีก เลยยืมของน้องตุ๊กตาบลายท์มา สีเดิมเป็นสีเทา เลยต้องทำสีเองจริงๆแบบลายพลางของบลายท์ก็มีแต่เป็นของหายากไปแล้ว :D

Theman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 06:23:33 AM »
อ๊าก!T850ตามมาทวงหัวแว้ว!ผู้พันDutch ;D

Theman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 06:32:29 AM »
ถ้าไม่ได้NECAช่วยไว้ก็คงต้องปั้นหัวกันขึ้นมาเองแน่ๆเลยงานนี้ :'( ;)

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 06:40:49 AM »
^^ งานโมดิฟายมันมัน ^^ สุภาพสตรีด้านหลังนั่นคนที่ทำให้ผู้พันต้องพ้นตำแหน่งรึเปล่าเนี่ย  ;D
รอชมต่ออีก..

Theman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 06:53:16 AM »
ก็น่าจะเป็นอย่างงั้นนะครับ..ก็ดูเธอหลุดโลกซะขนาดนั้น แม้แต่ผู้พันก็ยังต้องเหลียวมอง อิอิ ;D 

Theman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 06:58:24 AM »
เท่!ไหมล้า!ดูไปดูมานึกถึงหนังเรื่องCommandoกันเลยว่าป่ะครับ ;D

Theman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 07:11:24 AM »
ภาพสุดท้ายแล้วครับ ถ่ายไว้ให้ดูกันเล่นๆจัดฉากสักนิดชีวิตจะดีขึ้น..ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมกันนะครับ ติชมกันตามสบาย เอาไว้โอกาสหน้าจะลองหางานแนวอื่นมาแบ่งปันกันชมนะครับพี่น้อง.. ;D

Narin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 07:20:53 AM »
ในที่สุดก็สำเร็จนะเพื่อน อิอิ  เจ๋งเลย ชอบมากมาย ยิ่งภาพสุดท้ายยิ่งได้อารมณ์ ดูหน้าผู้พัน วิ่งหนีได้หน้าตายมาก อิอิ  ;D

Theman

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 09:35:43 AM »
แมะ..ก็ได้รับความกรุณาจากเพื่อนจึงได้เป็นเรื่องเป็นลาวขึ้นมารอเรือเด้อ! ;D ก็ว่างั้นไม่ได้ทำเผื่อหน้าตอนหนีซะด้วย.. เลยไร้ซึ่งอารมณ์หมายแฮะๆ ::)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal