ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการ ต้ม และ นวดขี้ผึ้ง ..OTOP  (อ่าน 912 ครั้ง)

wat_sd_model

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • นอนวันล่ะ8ชม.
Re: วิธีการ ต้ม และ นวดขี้ผึ้ง ..OTOP
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 07:57:52 PM »
อ่านแล้วอยากลอง มากๆเลยครับพี่ วัช ^ ^ ขอบคุณมากๆเลยครับพี่  ;) ;) ;)

เดียวเคลียร์ สถานที่ ก่อน จะลองให้หน้าดําไปพร้อมๆกับขี้ผึ้ง เลย 555+ ;D ;D ;D

ลองดูมันหลายๆอย่างเผื่อเจอวัสดุที่โดนใจ ขี้ผึ้งก็เป็นอีก1วัสดุที่ต้องลองนะพี่ว่า บางทีมันอาจจะเหมาะกับตัวเราก็ได้
เอาไว้น้องแบงค์จะต้มเมื่อไหร่เดี้ยวพี่ให้เบอร์ไว้ ติดขัดอะไรก็โทรมาถามพี่ได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา  :) :) :)

barank

Re: วิธีการ ต้ม และ นวดขี้ผึ้ง ..OTOP
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 09:13:08 PM »
ขอบคุณครับ คุณพี่  ;D ;D ;D  ขอเตรียมตัว และเตรียมใจสักเล็กน้อย ครับผม

ปรกติ เวลา ทอดปลาหรือไข่...ผมทอดแบบ wifi ตลอดเลยครับ ไม่รุ้เหมือนกันว่ากลัวอะไรหนักหนา 55+

Jea_Jea

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 06:58:17 AM »
มันสามารถนำกลับมาปั้นใหม่ได้เรื่อยๆเหรอครับ

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 12:27:19 AM »
มันสามารถนำกลับมาปั้นใหม่ได้เรื่อยๆเหรอครับ
ใช่ครับ นำกลับมาต้มใหม่ก็ใช้ได้ครับ

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:24:23 AM »
 :D เข้ามาดูสูตรและเอาไปปรับปรุงดินที่ผมใช้อยู่จนการผสมแต่ละครั้งอยู่ตัวได้สักระยะแล้วครับ ต้องขอขอบคุณพี่วัชมากๆเป็นประโยชน์จริงๆ ทีนี้ผมมีข้อสงสัยเล็กน้อยครับ

- งานที่ปั้นทิ้งไว้ ( ประมาณ2เดือน ) พอจะเอามาปั้นต่อ เนื้อดินกลับมีลักษณะแข็งขึ้น,เป็นมัน,ร่วน ปั้นดินใหม่ติดเข้าไปยากมาก

- หลังจากทำแม่พิมพ์ซิลิโคนแล้ว เหมือนตัวยางจะส่งผลอะไรสักอย่างทำให้ตัวขี้ผึ้งเป็นมัน แข็ง และร่วนมากกว่าข้อแรก และไม่สามารถนำมาปั้นต่อได้เลยจนกว่าจะนำไปต้มใหม่

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ  :)

chamnearn

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 01:40:35 AM »
รอดูรูปคับ 3 ปีแล้ว โหลดนานจัง อิอิ

mom

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 11:47:41 AM »
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปั้นที่ผมพึ่งเข้ามาอ่านและดูดความร้จนผมได้ลองใช้ดินขี้ผึ้งที่คุณกิตได้ลองทำและทดลองปรัปปรุงมาใช้แแล้ว การปั้นขี้ผึ้งนั้นเป็นงานหินแต่ถ้าปั้นได้เนี่ยจะสุดยอดมากจริงๆครับ ขอบคุรอีกครั้งครับพี่วัช

Gorrarit

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 03:12:17 AM »
อันตราย แต่น่าสนใจครับ ขอศึกษาความรู้นะครับ
ขอบพคุณครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal