ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการอัดโฟมครับ  (อ่าน 862 ครั้ง)

junzoriginal

• เด็กฝึกงาน
  • *
รบกวนถามเรื่องการอัดโฟมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 06:12:07 AM »
พอดีว่าไปได้งานที่ขึ้นรูปด้วยยางซิลิโคนมาครับ ซึ่งวัสดุอ่อนมาก เวลาคนขายส่งให้นี่พับมาในกล่องได้เลย เลยอยากถามว่าถ้าจะเอาไปอัดโฟมให้มันแข็งและคงรูปนี่ เอาไปทำได้ที่ไหนครับผม + ค่าทำอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ตัวงานเป็นงาน Alien ขนาดเท่าจริงครับ (แต่โผล่มาแค่ครึ่งตัวครับอีกครึ่งฝังในกำแพง) แล้วก็มีวิธีอื่นๆที่ดีกว่าอัดโฟมหรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจว่ายัดฟองน้ำเข้าไปจะอยู่หรือเปล่า

แล้วก็มีที่ไหนรับลงสีบนวัสดุยางซิลิโคนบ้างไหมครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal