ผู้เขียน หัวข้อ: รวม WIP Sideshow Collectibles - Various Artist  (อ่าน 30627 ครั้ง)

Narin

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
Re: รวม WIP Sideshow Collectibles - Various Artist
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:22:40 AM »
 ผมใช้อยู่ครับพี่ัวัช การใส่รายละเอียดทำได้ไม่แตกต่างหรือดีกว่า altego สักเท่าไหร่ แต่ต่างกันตรงเนื้อที่ทำให้เรียบได้ดีกว่า ปั้นง่าย ไม่เหนียว และเนื้อตอนแข็งตัวแล้วขัดแต่งได้ง่ายมาก เนื่อนิ่มใช้ได้  แต่มีดีก็มีเสียครับ คือเอามาใช้ปั้นอะไรที่เป็นโครงหรือรูปทรงไม่ดี เหมาะกับการทำรายละเอียดมากกว่า  ;)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
Re: รวม WIP Sideshow Collectibles - Various Artist
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 05:26:23 AM »
ผมใช้อยู่ครับพี่ัวัช การใส่รายละเอียดทำได้ไม่แตกต่างหรือดีกว่า altego สักเท่าไหร่ แต่ต่างกันตรงเนื้อที่ทำให้เรียบได้ดีกว่า ปั้นง่าย ไม่เหนียว และเนื้อตอนแข็งตัวแล้วขัดแต่งได้ง่ายมาก เนื่อนิ่มใช้ได้  แต่มีดีก็มีเสียครับ คือเอามาใช้ปั้นอะไรที่เป็นโครงหรือรูปทรงไม่ดี เหมาะกับการทำรายละเอียดมากกว่า  ;)

ขอบคุณมากๆเลยจ้านรินท์ กำลังจะสั่งมาลองใช้แต่ก็2จิตร2ใจ กลัวเอามาแล้วใช้ไม่ดี ได้ฟังแบบนี้เก็ทเลย สั่งแน่ๆ
อ่อมีข่าวมาฝากเจ้าของบ้านด้วยนะ พอดีวันนี้เพิ่งได้คุยโทรศัพย์กับพี่ปาน โดยส่วนตัวพี่ก็สนิทกะแกนะ  ไม่รู้นรินท์รู้จักไหม ปานคอร์ ถ้าเรื่องปั้นพี่ก็คิดว่าคงไม่มีใครก้าวข้ามนรินท์ไปได้และละ แต่ถ้าเรื่องทำสีพี่ยกให้แกเป็นเทพแห่งการทำสีเลยนะคนนี้ ก็เลยชวนๆแกมาแจมบร์อด แกบอกว่าแกยังเขิลๆอยู่ขอเวลาอีกหน่อย ถ้าได้มาแลกเปลี่ยนความรู้ คงมีประโยษน์ให้คนอื่นๆไม่น้อยเลยแหละ หลายๆเทคนิคกว่าพี่จะมีวันนี้พี่ก็ได้พี่ปานนี่แหละช่วยแนะช่วยสอนให้ ยังไงจะพยายามชวนมาเป็นลูกบ้านนรินท์ให้ได้555 :) :) :)

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:56:32 PM »
 ครับพี่วัช  พี่ปานสมัครสมาชิกตั้งแต่ สิงหาฯปีที่แล้วแล้วครับ ตั้งแต่ตอนเปิดบอร์ดใหม่ๆเลย ใช้ชื่อล็อกอินว่า parncore66  สงสัยสมัครนานจนลืม 55
  จริงๆแล้วถ้าปั้นแข่งกัน ผมก็คงจะแพ้พี่เค้านะ เห็นฝีมือการปั้นแล้วบอกตรงๆว่าไม่หนีการลงสีเท่าไหร่ แค่พี่เค้าไม่ค่อยออกสื่อเท่าไหร่  เป็นบุคคลที่สมควรอนุรักษ์ไว้จริงๆ เอ๊ะ! ยังไง 55  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

OBigFace

• Global Moderator
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:03:02 PM »
ครับพี่วัช  พี่ปานสมัครสมาชิกตั้งแต่ สิงหาฯปีที่แล้วแล้วครับ ตั้งแต่ตอนเปิดบอร์ดใหม่ๆเลย ใช้ชื่อล็อกอินว่า parncore66  สงสัยสมัครนานจนลืม 55
  จริงๆแล้วถ้าปั้นแข่งกัน ผมก็คงจะแพ้พี่เค้านะ เห็นฝีมือการปั้นแล้วบอกตรงๆว่าไม่หนีการลงสีเท่าไหร่ แค่พี่เค้าไม่ค่อยออกสื่อเท่าไหร่  เป็นบุคคลที่สมควรอนุรักษ์ไว้จริงๆ เอ๊ะ! ยังไง 55  ;D
หุหุ เจอตัวแล้วเทพแห่งการลงสี  ;D
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

OBigFace

• โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 09:08:03 AM »
Magneto Comiquette Polystone Statue
Artist: Pablo Viggiano

Cr:Sideshow Collectibles

Photo by league of fiction
Thanks league of fiction for the pix.
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

gon

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 10:31:18 PM »
ชอบกล้ามเนื้อมากเลยครับ ขอบคุณครับท่าน0

OBigFace

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 08:56:21 AM »
ก่อนนอนเอาสักหน่อย  ;D
Kratos God of War Polystone Statue

Artists:
    Pablo Viggiano of Viggiano Studios
    The Sideshow Collectibles Design and Development Team

Source : loqura - deviantart

อ้างจาก: Kratos

For Work in Progress, Kratos looks amazing
:rock

Thanks Kratos - sideshowcollectors for the pix.

Thanks optimuscollection for the pix.

ขอเพิ่มหน่อยครับ

อัปโหลดโดย antnie0425 เมื่อ 30 ส.ค. 2011
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2012, 11:11:11 AM โดย OBigFace »

gon

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:09:53 AM »
พระเอกหน้าผู้ร้าย รายละเอียดมันงามไส้จริงๆ ;D เคยเล่นเกมส์นี้ครับบน psp สนุกดีแต่เล่นไม่จบ  ;) ยาาากกเหลือเกิ้นน ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ ก่อนนอน

oopoontongoo

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:18:44 AM »
โอ๊วต้องบอกว่า ปร๊ะ เจ้า ผมก็เคยเล่นเหมือนกันครับ psp จบด้วยเพราะโหลดโกงอมตะเอา (คติผมคือเมื่อเล่นไม่ผ่านก็โกงมันโลด) มีฉากหนึ่งในเกมส์ที่ไม่มีรอยสีแดงกับอาวุธและชุดเกราะ ผมนึกถึง the rock เลย ยิ่งเรื่อง fast five หน้า the rock ยิ่งเหมือน 555+

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:51:34 AM »
ผมเล่นเลือกโหมด ง่าย พอครับ เล่นรอบเดียวพอ -*-
บางเกมส์ เล่นแล้วเล่นอีก เพลิน ฮาเวสมูน ปลูกผักเลี้ยงวัว จำได้เคยปั้น หมาในฮาเวสมูนด้วยนานมากๆๆๆๆ

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 12:27:23 AM »
เกมส์นี้ผมชอบครับ สนุกเร้าใจ ปริศนาเยอะ! ท้าทาย ที่สำคัญแมร่ง!โคตรยาก!! ??? ;D แต่ก็เล่นจบผ่านไปสองภาคกับ PS2 ส่วนภาคสามพูดได้คำเดียว..ชาตินี้ก็เล่นม่ายจบ ขอบคุณท่านโอครับที่นำมาให้ชมให้กรี๊ด!แต๋วแตก!อ๊าย!เค้าอยากด้าย ::) ;D ;)

gon

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 06:46:07 PM »
ชอบปรีดา1/4 ครับ

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 07:14:19 PM »
ได้เห็นเบื้องหลังการทำงานแบบนี้แล้วมีไฟดีครับขอบคุณท่านโออีกครั้ง ;D ;D ;D

OBigFace

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:59:26 PM »
เสียดายตัวนี้เห็นแต่งานดิบ เลยแค่ืเป็นไฟเบาๆ
Sabretooth Legendary Scale Bust
Artists:
    * Martin Canale
    * Jeronimo Duarte Arjerich
    * Martin Demonte
    * Anthony Mestas
    * The Sideshow Collectibles Design and Development Team

Credit : Sideshow Collectibles

by Martin Canale Sculpture

Thanks Martin Canale for the pix.

Photo by Toymastah -flickr
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 09:10:12 PM โดย OBigFace »

gon

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:52:32 PM »
ขอบคุณครับท่านเห็นแล้วอยากกินมาม่า

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal