ผู้เขียน หัวข้อ: Isaac Clarke – Dead Space  (อ่าน 3111 ครั้ง)

DSGas

• ช่างขึ้นรูป
  • **
Isaac Clarke – Dead Space
« เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:20:11 PM »
$274.99

loucipher

• สุดยอดโมเดลเลอร์
    • thai-toku.com
Re: Isaac Clarke – Dead Space
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:34:09 PM »
งามครับ ได้ดู animation เรื่องนี้ทั้ง 2 ภาค ชุดสวยดีครับ :)

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:03:16 PM »
 งามลงตัว หวังว่างานขายจริงคงจะทำสีแบบนี้นะ  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

jack_1081009

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:55:11 AM »
โอ้ว เลือดสาดกันเลยทีเดียว
อืม สวยงามมาก อยากได้  ::)

wukong

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:57:10 AM »
ทำสีได้สวยจริงครับ แต่สินค้าจริงคงได้แค่70%นะผมว่า :-\

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:52:42 AM »
 ทำสีสวยสุดๆไปเลยครับ งามมาก  :)

barank

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 05:21:04 AM »
เล่นในเกมอารมณ์ยังค้างอยู่เลยครับ หลอน สุดๆ... :o ;D ;D ;D

มีไฟที่หมวกซะด้วย สมจริงมากเลย  เจ๋งมากๆ ขอบคุณครับที่นํามาโพสให้ชมจร้า

mom

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:18:34 AM »
 โอ๊วววว++ :o แจ่มครับงานปั้นจากเกมส์ในดวงใจ ให้ 10 ดาวสำหรับเกมส์นี้ครับ ที่เห็นนี้เป็นตัวเอกจากภาคแรกในเกมส์ Dead Space
ส่วนตัวผมชอบชุดเกราะของภาคแรกมากกว่าภาค 2 อนิเมชันเคยได้ดูเหมือนกันครับจริงๆตอนเกมส์ออกใหม่ๆ ที่7/11
มีแผ่นหนังจากเกมส์ dead space นี้แหละครับมาขาย ลายเส้นในเกมส์กับในอนิเมชั้นต่างกันครับ เนื้อเรื่องเป็น
เหตุการณ์ก่อนที่จะมีเหตุการณ์ในเกมส์ หนุกครับเล่าเดี๋ยวยาวอิอิ... ผมเล่นแล้วอินกับมันมากเลยครับปิดไฟเล่นกันเลยทีเดียว
 มันมีเรื่องความรัก(แบบหลอนๆ)แทรกเข้ามาด้วย หลอน หดหู่ สิ้นหวัง ปริศนา ตื่นเต้น ครบเลยครับ จะออกแนวคล้ายเกมส์
Biohazard หนะครับ มันส์+หลอน ดีครับลองหามาเล่นดู ภาพสวยสมจริงเครื่องสเปกใหม่ๆเล่นได้สบายยย และ
เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่มีมุมมองจากหัวไหล่ด้านขวาซึ้งเป็นอะไรที่แปลกใหม่และเป็นแพทเทิลให้กับเกมส์ใหม่ๆไปแล้วด้วยครับ

ในส่วนของโมตัวนี้ มีไฟที่หน้ากากด้วยเจ๋งสุดๆ แต่ถ้าให้กิ๊บเลย ต้องมีไฟที่แผงกระดูกสันหลังด้วยครับ เพราะถ้าไม่มีไฟ
ในเกมส์หมายถึง"ตาย"ครับ (เกจพลังงานหมดตายแหงแ๊ก๋) รูปร่างสีสันสมจริงโดนใจมากๆ
เอาภาพที่ cap ไว้มาลงแจมครับ

ท่าดี

ทีเหลว ><

ณ.ปัจุบันนี้ผมยังลงติดเครื่องไว้เป็นเกมส์สามัยประจำเครื่องไปวะแล้ว ชอบมากกกก ^_^ ขอบคุณคุณDSGas ที่นำมาฝากครับ
ป.ล. ผมชอบเกมส์นี้และมีโครงการณ์ที่จะปั้นด้วยครับแต่ไฟมอดไปก่อน อิอิ แต่อันนี้มาสกิดไฟนิดๆครับ เช็ค เช็ค เช็ค......พรึ่บ!!!ฟี่...
ผมหวังใจไว้เลยว่าอนาคตน่าจะมีทำเป็นภาพยนต์ออกมาอย่างแน่นอน ฟันธง!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 10:26:49 AM โดย mom »

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 11:41:40 AM »
ทำสีได้สวยสุดยอดจริงๆครับ :o เกมส์นี้เห็นมานานแล้วว่าจะหาโอกาสลองเล่นดูมั่ง..แต่ก็ยังไม่ได้ลองกับเค้าซักที :P ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ ;)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal