ผู้เขียน หัวข้อ: คนเหล็ก อินเดีย  (อ่าน 2783 ครั้ง)

3z

• สุดยอดโมเดลเลอร์
คนเหล็ก อินเดีย
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 10:30:32 AM »
มาดูคนเหล็กของอินเดียกันบ้างครับ
ผมว่าเทคนิคการถ่ายทำของเค้าใช้ได้นะครับแม้ไม่เท่าสตูใหญ่ๆของฮอลลีหวูด
แต่ฉากแอคชั่นมันดูแปลกๆเลยทำให้ดูตลกๆไปหน่อย หรือเค้าอาจตั้งใจให้เป็นแบบนั้น
แต่ดูแล้วก็บันเทิงดีครับ เต็ม สิบให้สิบห้าเลยเอ้า  ดูแก้เครียดนะครับ
ถ้าอยากดูทั้งเรื่องก็มี ที่คุณหลอดได้เลยครับ
Best Action Scenes Ever!!! (Indian Robot Endhiran)

ดูแล้วคิดยังไงกันมั่งครับ ;)
ฝีมือปั้นเป็นรอง..
ฝีมือดองเป็นเลิศ...

mom

Re: คนเหล็ก อินเดีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 10:47:06 AM »
เรื่องนี้อยากดูเต็มๆแบบทั้งเรื่องมากครับ ที่บ้านผมมีหนังอินเดียเยอะแต่เป็นแนวรักๆ แนวบู๊มีไม่กี่เรื่องและเรื่องนี้เป็น 1ในหนังอินเดียที่อยากดูแต่ไม่ได้ดู ผมว่าเทคนิคเจ๋งดี เวอร์ได้ใจอยากดูมากครับเข้าใจคิดฉากที่หุ่นหลายๆตัวแปลรูปแล้วโจมตีคนคิดได้บรรเจิดมากอะ ไม่เคยเห็นที่ไหนแปลกใหม่มาก หนังหาดูได้ที่ไหนครับเนี่ย ผมว่าอินเดียมีฝีมือด้าน cg มากนะครับทำเนียนกว่าหนังไทยที่ใช้ cg หลายๆเรื่องเลย อยากให้ของบ้านเราทำเนียนๆบ้างจัดแสงให้กลมกลืนหน่อย cg ไทยมักเป็นหนังออกมืดๆสวนใหญ่อินทรีแดง เหล็กไหล อีกเรื่องที่เป็นพยาครุต ก็ดูมืดๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2011, 10:53:44 AM โดย mom »

loucipher

• thai-toku.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 11:25:50 AM »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะตามไปดู :D

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 02:31:06 PM »
ชั่งกล้า!ชั่งคิด! ได้สร้างสรรค์ดีจริงๆเลยครับ :o หนังอินเดียเรื่องนี้ ตอนแรกๆก็กำลังจะดูดี ถึงจะออกแนวเวอร์ๆกันไป แต่พอหลังๆนี่เริ่มชักออกแนว ฮาๆเลอะเทอะได้ใจ ;D อิอิ แต่จริงอย่างที่คุณ mom บอกเลยครับผมเห็นด้วย ;) ถึงยังไงเรื่องการทำ CG ของเค้าก็ดูเนียนกว่าของบ้านเรา..จริงๆ ว่างๆคงต้องหามาดูบ้าง เด็กๆถ้าจะชอบ...ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับคุณ 3z ;)

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 11:56:56 PM »
 ดูแล้วทึ่งครับ มุมกล้อง เทคนิค cg หนังไทยเราเทียบไม่ติด   เพราะบ้านเราเน้นหนังตลกปัญญาอ่อน เล่นโดยตลก กำกับโดยตลก รายได้ก็ตลก ฮา..!  8)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 01:39:42 AM »
 อินเดียเขามีคนเก่งด้านไอทีมากอยู่เเล้วครับ บ้านเราเทียบไม่ติดเลยเเหละ
  เคยเห็น เเบบเน้นฮาเว่อๆ ยิ่งกว่านี้ก็มีครับ  ;)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal