ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง "Modify"เนี่ย!ขอให้บอก: Neca The Terminator Battle Damaged Tech Noir T-800  (อ่าน 614 ครั้ง)

barank

• สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: เรื่อง "Modify"เนี่ย!ขอให้บอก: Neca The Terminator Battle Damaged Tech Noir T-800
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 09:45:24 AM »
ว่าแล้วเชียวพี่ แมน หายไปไหน...^ ^.... ::) อุตสาร์เป็นห่วง.. ::)

ที่แท้ก็ไปช่วยผู้ประสพภัย แบบผมนี้เอง (ภัยรัก 555+ ;D) แบบว่าเป็นคนดี รักเด็กน่ะครับ

ทนดูไม่ได้ จริ้งๆ ถ้าเห็นเด็กๆลําบากเนี้ย  ::)  ;D ;D ;D

ปล..ผมมาคุยโม้เล่นอะไรเล่นนะครับพี่ อย่าคิดเป็นจริงเป็นจังไปนะครับ แม้ว่าผมจะคิดจริงๆ อ้าวยังไง ไอ้นี่..*-* ;D ;D ;D

จริงๆแล้วแค่เห็นหายหน้าหายตาไปน่ะครับ เลยเป็นห่วง.. ;) :)

mom

Re: เรื่อง "Modify"เนี่ย!ขอให้บอก: Neca The Terminator Battle Damaged Tech Noir T-800
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 10:09:47 AM »
ยินดีครับคุณหม่ำ  :)
  ตอนแอ๊คชั่นฟิกเกอร์ของ mcfarlane ออกใหม่ๆ นี่ผมเก็บ series avp เกือบครบทุกตัว เพราะตอนนั้นมันมีบริษัทเดียวที่ทำออกมาได้ดีขนาดนี้  นานๆไปพี่ทอดด์แกชักจะเริ่มอ่อนแรงไปเอาดีด้านฟิกเกอร์กีฬา กับ Spawn ของเฮียแกเองที่ออกมามากมายก่ายกอง แรกๆก็ดูดีอะ หลังๆชักเลอะออกทะเล บริษัทรุ่นน้องเลยตามไล่บี้ series จากหนังซะอยู่หมัด

ก็มี neca กับ sota ครับ ที่ตี Mcfarlane ซะกระจุยไม่มีชิ้นดี พรีเดเตอร์ของบริษัทนี้ปั้นได้งามโคตรๆ ขนาดฝรั่งไม่ชอบเล่นงานเล็กๆยังต้องตามเก็บกันให้ครบ ผมมีแค่สองตัวเอง คือ Berserker กะ Falconer กับตัวใหญ่ 1:4 อีกตัว มันคือโมเดลที่ขยับได้ดีๆนี่เอง
  หันไปมองกล่องของ mcfarlane ที่เก็บเกือบจะครบก็ท้อแท้ใจในฝีมือการปั้นที่ต่างชั้นกันมาก ( แต่มีค่าในเรื่องของงานหายากครับ)  :D  ว่างๆเดี๋ยวจะเอาคอลเล็คชั่นตัวเองมาลงบ้าง  ;)

ปล. คุณแมนแกเลี้ยงได้ทั้งเด็กเล็กเด็กโตแหละครับ ไม่เกี่ยง อิอิ  ::)

โอ๊วเป็นความรู้จริงๆครับทุกวันนี้ก็เข้าไปดูใน เว็บSpawn อยู่เหมือนกันครับล่าสุดเห็นปั้นตัวเอกในซีรีย์ walking dead ซึ่งผมว่าไม่ค่อยสวยงามเท่างานเก่าๆที่เค้าทำมาจริงครับ ว่าแต่ของสะสมของ mcfarlane เนี่ยคุณนรินทร์ได้ของมาจากทางไหนครับสั่งซื้อหรือฝากคนรู้หิ้วมาให้จากต่างประเทศเลย หรือว่ามีตัวแทนจำหน่ายที่ไหนเอ่ย ผมว่าผมชักสนใจเพราะพอเห็นมีขายอยู่บ้างที่เมเจอร์รัชโยธินและแฟชั่นไอแลนด์ ซึ่งมันมีไม่เยอะเท่าไหร่เคยเห็น Berserker อยู่เหมือนกันครับละเอียดพอใช้ได้เลย และก้เห็นพวกตัวเอกจากแวมไพทไวไลท์ด้วย ไม่ได้อ่านยี่ห้ออีกแล้วครับ งานก็โอเคระดับหนึ่งคืออยู่ในรูปแบบของเล่นขยับได้ คือไม่ได้ลงสีเนียนและสมจริงมากเท่าไหร่อะครับ...ว่างๆขอดูของสะสมคุณนรินทร์บ้างนะครับผม  :)

ป.ล. คุณThe man คอเดียวกับผมเลย อุ๊ฟแรงซ์ ><
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2011, 10:13:20 AM โดย mom »

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:10:11 AM »
ก็ขอขอบคุณ คุณเพื่อนที่ช่วยไขข้อข้องใจ และตอบแทนให้นะครับ(แล้วรีบๆเอาของสะสมของตัวเองมาโชว์กับเค้ามั่งง่ะ) ;) ;D ไอ้กะผมก็..มัวแต่ยุ่งๆอยู่กับเด็กๆเล็กๆ&(โตๆ)อิอิ ::) :P  ขอบคุณ คุณหม่ำที่แวะมา ที่ว่าคอเดียวกันเนี๊ย!คงไม่ใช่ ตับๆตับๆเด็กนะครับ..ก็นึกว่าซีอุ๋ย!อิอิ ;D ส่วนน้องแร๊งค์..ขอบคุณที่เป็นห่วงนะครับ เพ่!ก็แค่อาสาไปช่วยแด่น้องเพื่อการศึกษาหาค่าเทอม..ฮิฮิ ::)

mom

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 12:46:45 AM »
ก็ขอขอบคุณ คุณเพื่อนที่ช่วยไขข้อข้องใจ และตอบแทนให้นะครับ(แล้วรีบๆเอาของสะสมของตัวเองมาโชว์กับเค้ามั่งง่ะ) ;) ;D ไอ้กะผมก็..มัวแต่ยุ่งๆอยู่กับเด็กๆเล็กๆ&(โตๆ)อิอิ ::) :P  ขอบคุณ คุณหม่ำที่แวะมา ที่ว่าคอเดียวกันเนี๊ย!คงไม่ใช่ ตับๆตับๆเด็กนะครับ..ก็นึกว่าซีอุ๋ย!อิอิ ;D ส่วนน้องแร๊งค์..ขอบคุณที่เป็นห่วงนะครับ เพ่!ก็แค่อาสาไปช่วยแด่น้องเพื่อการศึกษาหาค่าเทอม..ฮิฮิ ::)

5 5 5 ที่ว่าคอเดียวกันเนี่ยเรื่องที่ชอบคนเหล็กเหมือนกันครับ ส่วนเรื่องเแ็นดูเด็กเล็กเด็กโต ก็เพียงใกล้เคียงนิดๆครับ อิอิ ตับ ตับๆ ตับ ตับ ~

barank

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 09:45:30 AM »
อิอิ รับทราบครับ ท่านพี่ ( ผมเชื่อด้วยใจทั้ง 3 ห้อง.. ;D ;D ;D)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal