ผู้เขียน หัวข้อ: จัดปากให้ใหม่..ดูโอ ขึ้นเหมียนกัน ROBOCOP figma  (อ่าน 433 ครั้ง)

Theman

• บุคคลทั่วไป
จัดปากให้ใหม่..ดูโอ ขึ้นเหมียนกัน ROBOCOP figma
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 12:07:46 PM »
กับสถานการณ์ช่วงนี้ รู้สึกว่า ใจก็อยากจะปั้น..แต่ไร้ซึ่งอารมณ์หมายจริงๆ มัวพะวงอยู่กับน้ำที่กำลังจะท่วม!! :-\เฮ้อ..พอดีผมได้ของเล่นมาใหม่ จากที่ต้องรอคอยอยู่นาน เป็นเดือนสามเดือน เลยขอเอามาให้ชมกันแก้เซ็งเล่น..ๆ อย่าเครียดกันมากไปนะครับทุกท่าน ยังไงก็หาอะไรทำเพื่อผ่อนคลายทำแล้ว อาจลืมความทุกข์ไปได้บ้าง ไม่มากก็น้อย (รึเปล่า)อิอิ ;D ;)เชิญชมกันคร๊าบ :)

ขอบคุณที่แวะมาชมกันนะครับ..สู้ๆ ;)

gon

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: จัดปากให้ใหม่..ดูโอ ขึ้นเหมียนกัน ROBOCOP figma
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 07:53:52 PM »
เล็กนะครับนี่ ทำใหม่ดูคมเข้มขึ้นเยอะเลย  ;)

ongpokoh

• ช่างขึ้นรูป
  • **
Re: จัดปากให้ใหม่..ดูโอ ขึ้นเหมียนกัน ROBOCOP figma
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 07:19:03 AM »
ปากออริจินอล  เอิ่ม  แบบว่า   แต๋วมาเชียว  ;D

barank

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:38:06 AM »
ปากเซกซี่...มากพี่แมน....โมได้เยี่ยมมากเลยครับ^ ^....อยากดูหนังภาคใหม่ๆจังเลย...น่าเอามาสร้างใหม่มากเลยเนอะ...

แต่ไม่รู้จะสู้ iron man..ได้ไหมน้า  ยังไงก็ยังอยากดูอ่าส์.. ;D ;D ;D

Theman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:18:17 AM »
ครับ :) เสียดายเล็กไปนิดนึง ความสูงแค่ 15.5 ซม.

แต่ที่เห็นแล้วก็ทรมานใจ..จริงๆ!ก็ตรงปากที่ให้มา แต่ก็คงเป็นที่เข้าใจได้อ่ะนะครับ เพราะงานของ figma ถนัดแนว Animation ก็เลยออกมาดูแต๋วอย่างที่เห็น 555 ;D

ส่วนหนังภาคใหม่ รู้สึกว่า จะเคยได้ข่าวว่าจะมีการนำมา Remake อยู่เหมือนกันนะครับ

ไม่รู้จะได้ดูเมื่อไหร่ ยังไงก็ขอให้ออกแบบมาดีๆหน่อยก็แล้วกันนะฮับ..เป็นหนังที่ได้ดูตอนเด็กๆแล้ว เท่&ชอบมาก โดยเฉพาะภาคแรกๆ

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับ ที่แวะมา ติ ชม กัน ;) ;D

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 02:39:32 AM »

หนังภาคเเรกผมว่า จังหวะการเดินเรื่องเเละดนตรีประกอบมันลงตัวมากๆเเล้วนะครับ  โดยเฉพาะเพลงประกอบนี่มีเอกลักษณ์จริงๆฟังดูเกรี้ยวกราดสุมไปด้วยเพลิงเเค้น เเม้ว่าตัวหนังเองจะดูรุนเเรงไปก็เถอะ ถ้าทำใหม่ก็คงจะยากที่จะทำได้เสมอเหมือน
  เเต่ที่เเน่ๆ Spacial effectคงต้องดีกว่าสมัยก่อนเเหงๆครับ

barank

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 03:24:50 AM »
พี่แมน ปั้นเต็มตัว 30 ซ.ม เลยครับผม เชียร์...อิอิ

ผมชอบตัวร้ายด้วยนะครับ..ตัวมันใหญ่ กว่า พระเอกเรานิดหน่อยใช่ไหมครับ

อายุเยอะขึ้นความจําเริ่มๆลบเลือน..อิอิ ;D ;D ;D

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 05:56:09 AM »
 อ๊ะๆอย่าทำเป็นเล่น โมได้เจ๋งไปเลยเพื่อน แต่จริงๆปากต้นฉบับเค้าก็น่ารักดีนะ  ;D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Theman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 11:01:19 AM »
โอ้ว! :o จริงครับ พี่กร ภาคแรกนี่ ผมว่าฮาร์ดคอร์มาก โดนสุดๆ :D ทุกอย่างดูลงตัวไปหมด ก็หวังว่าถ้าสร้างใหม่ ถ้าไม่ดีไปกว่าต้นฉบับ ก็ขอให้ได้สักครึ่งก็ยังดี...หวังกันไป

แหม..คุณน้องแร็งค์ ไอ้เรื่อง ยุ ชาวบ้านเค้านี่ ถนัดจริงๆนะ อิอิ ;D ก็น่าเก็บไว้พิจารณาเหมือนกัน โดยเฉพาะตัวร้าย ภาค1กับ2 แต่ถ้าเทียบกันแล้ว ขนาดก็ต่างกันอยู่พอสมควรนะ

อ้าวๆบ้านน้ำท่วม..ยังมีอารมณ์แวะมาอีกนะ ตัวเอง ของเค้าก็ใกล้แว้ว!ล่ะ อิอิ ;D สู้เว้ย!คุณเพื่อน

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:33:45 PM »
แหม.. ถ้าเก็บเนี๊ยบๆ เรียบๆ (เอาแบบตาแตกกันไปเลย) คงจะงามสุดๆ  ;D ;D ;D

barank

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 03:55:29 AM »
ขอบคุณมากครับพี่ man ชอบตัวร้ายเท่ส์ดี...^ ^..

ปล..ตกลงพี่แมนจะ ปั้นตัวร้ายทั้ง 2 ตัวเลยชิมิครับ ^ ^ ;D ;D ;D

mom

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 02:08:57 PM »
เหอะๆ เห็นปากที่เค้าทำมาเหมือนเอาหมึกดำขีดๆไว้เฉยๆ คุณThe man นำมาโมเจ๋งขึ้นเยอะเลยครับ ;D

3z

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 03:23:40 AM »
โมปากได้แจ๋วมากเลยครับ สมจริง มากๆ
ชอบคุณแมน จัดแสง กับท่า มากๆเลยครับ ออกมาเป๊ะๆกับภาพลักษณ์ที่คุ้นเคย แทบทุกตัวเลยครับ  ;)

เห็น โม ปากแล้ว นึกถึง แบทแมน ของหอยทอด
ที่ทำแต่ส่วนปาก ออกมาหลายเวอร์ชั่น แล้วเอาปาก มาเปลี่ยนกันได้อารมณ์ จริงๆ
ฝีมือปั้นเป็นรอง..
ฝีมือดองเป็นเลิศ...

Theman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:27:29 AM »
ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ;D ก็จะพยายามหางานโมมาลงเรื่อยๆแบบรองานปั้นแบบเต็มตัวจะมาถึง..อิอิ ;D :P

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal