ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง "Modify"เนี่ย!ขอให้บอก: Neca The Terminator Battle Damaged Tech Noir T-800  (อ่าน 736 ครั้ง)

Theman

• บุคคลทั่วไป
  ต้องบอกเลยว่าเป็นหนังในดวงใจของใครหลายคน และคนทั่วโลก โดยเฉพาะผม ดูมันไม่รู้กี่ร้อยรอบ โดยเฉพาะภาค 2! พอมีเป็นของเล่นมาให้ได้สะสม ก็ไม่ต้องถามว่า..จะซื้อกับเค้ารึเปล่า..อิอิ ::)  ;D

ก็เป็น Action Figure Collection คนเหล็ก นี้ของค่าย Neca  ที่ตามเก็บกันไปเรื่อยๆและไม่รู้ว่าจะจบที่แบบไหน?แต่ก็หวังนะครับว่าจะมีตัวละครออกมาครบ..หลายๆรูปแบบ โดยเฉพราะ Sarah & John Connor ด้วย ไหนๆก็ทำมาแล้ว

และพอได้มาผมก็ไม่รอช้าที่จะต้องทำสีใหม่เพิ่มเติมทุกครั้งไป แถมโมซะ!แบบไม่ต้องเสียดายของกัน.. ;Dโอกาสหน้าอาจจะนำแบบอื่นๆมาให้ได้ชมเพิ่มเติมกันอีกนะครับ ;)(ถ้ายังไม่เบื่อกันซะก่อน) อิอิ ;D ;)

เปรียบเทียบ หัวด้านซ้ายทำสีแล้ว กับหัวด้านขวาที่ยังไม่ได้ทำ

สภาพส่วนขาแบบเดิมๆ ใช้ หัวแร้ง จัดการหั่นขา โถ่!แล้วไหนบอกว่าเป็นคนเหล็ก! :P

งอขา ดัดท่า ตามที่คิดไว้ อย่าง..ลำบาก!ลำบน :'(

เทียบกัน ขาเดิม กับขาใหม่

ในที่สุดก็ได้นั่ง..อย่างสบายใจซะ!ที

ก็ช่วยๆดูๆกันไปนะครับ ;D..และขอให้ สภาวะจิตใจ และ สภาพบ้านที่โดนน้องน้ำแวะมาอยู่อาศัยแล้วไปแบบไม่ใยดี จะกลับมาเข้าที่ทุกๆทาง..และหวังว่า พี่น้อง สมาชิกทุกท่าน จะฟื้นตัวได้โดยเร็ว เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ ;)แล้วหลังจากนั้นเราคงจะได้มานั่งปั้นโมกันแบบมี อารมณ์..ร่วมด้วยกันทุกคน..ขอบคุณครับ ;D

loucipher

• สุดยอดโมเดลเลอร์
    • thai-toku.com
Re: เรื่อง "Modify"เนี่ย!ขอให้บอก: Neca The Terminator Battle Damaged Tech Noir T-800
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:49:22 PM »
สุดยอดครับ ทำสี โมจัดท่านั่งได้  ;)

gon

• Global Moderator
Re: เรื่อง "Modify"เนี่ย!ขอให้บอก: Neca The Terminator Battle Damaged Tech Noir T-800
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:10:34 PM »
 เจ๋งไปเลยครับ  ;) ชอบการปั้นกางเกงจัง  :)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 03:23:18 AM »
โมฯ ได้สวย ถ่ายรูปออกมาดูแสงดีจัง  :)

Theman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 06:38:57 AM »
   ขอบคุณครับ ;D คุณลูฯ พี่กร ครูวี โอกาสหน้าจะลองหา โมฯ อะไรที่มันยากๆกว่านี้ดูนะครับ ;)

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 03:43:31 AM »
 เรื่องปั้นหลบไป โมดิฟายขอให้บอกใช่มะ  :D   เจ๋งดีว่ะ  มีกระดิกนิ้วชี้เช็คไฮโดรลิคด้วย  8)   ภาพสุดท้ายสวยมากแม้ฉากหลังจะเป็นหน้าจอก็ตาม  ;)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Theman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 06:59:35 AM »
ใช่ครับ..คุณเพื่อน ;D เรื่องปั้นเป็นรอง เรื่องโมฯน่ะ..ถนัด อิอิ ::)

barank

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:53:37 AM »
ที่แท้ท่านก็คือ.......M M M.........อิอิ  ;D ;D ;D ( man mo maker. ^ ^)

เยี่ยมมากเลยครับพี่ แมน ^ ^ ปั้นเลยครับ จอนร์กับ ซาร่า ผม ยุๆ ;) ;) ;)

teng279

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:55:58 AM »
สวยครับ ได้อารมณ์เหมือนในหนังเลย ชอบการโมเหมือนกันครับ เพิ่มมูลค่าได้เยอะเลย

mom

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 02:02:24 PM »
โอ๊วววววววววว ยาวๆ ครับ ผมพลาดได้อย่างไร คุณThe man มีของเจ๋งๆเเบบนี้เพียบเลยนะครับ
ผมชอบอะแต่ไม่มีปัญญาซื้อ คือหาซื้อไม่ได้และพอจะซื้อได้ก็ไม่มีเงินพออีก 555
เรื่องคนเหล็กผมเองก็ดูเป็นร้อยๆรอบเหมือนกันเวลาลองเครื่องเสียงทีไรก็ต้องเรื่องคนเหล็กภาค 2 นี่แหละครับ
ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อเปิดทีไรคนทั้งบ้านหยุดดูยันจบด้วยกันตลอด เหมือนเป็นหนังสามัญประจำบ้านผมไปแล้ว
สำหรับตุ๊กตุ่น(ขอเรียกแบบนี้นะครับ)คนเหล็ก 1 ที่คุณ The man นำมาให้ชมสเกล 1/8 หรือเปล่าครับ มีบอกหรือเปล่าเอ่ย
สูงราวๆกี่เซ็นครับเนี่ย ที่ผมถามเพราะว่าผมอยากรู้ขนาดจะได้จินตนาการถูกครับเพราะว่าไม่มีเล่นก็เลยจะจินตนาการณ์เอา อิอิ
ถ่ายภาพสวยครับ รอชมผลงานการโมของคุณ The man ต่อไปครับ

สำหรับตอนนี้น้ำที่บ้านผมก็ลดแล้วยังทำความสะอาดไม่หมดเลยคร๊าฟฟฟเหนื่อย...><
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2011, 02:05:42 PM โดย mom »

Narin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 10:30:52 PM »
 ขออนุญาตมาตอบแทนคุณThemanครับท่านหม่ำ เพราะตอนนี้คุณแมนแกติดภารกิจเลี้ยงเด็กอยู่ครับ  ::)

โมฯคนเหล็กนี้เป็นของบริษัท neca ที่ออกมาสยบ Mcfarlane โดยเฉพาะ จับเอาหนังดังๆมาทำหลายเรื่องแล้วเหมือนกัน พรีเดเตอร์แกก็ได้ลิขสิทธฺ์มาครบ ออกมาแทบทุกตัวแล้ว series นี้จะเป็นขนาดเดียวกันหมดครับ ไม่มี scale บอก  แต่ถ้าเทียบscale แล้วจะเท่ากับ 1:12 ครับ   ก็สูง 15-20 เซ็นติเมตร โดยประมาณแล้วแต่คาแร็คเตอร์ครับ

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

3z

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 03:29:34 AM »
โม ได้แหล่มจริงๆครับๆ
ได้รำลึกถึงฉากเด็ดๆ ในสมัยนั้นแบบเต็มๆ
ทั้ง บรรยากาศ และงานโม

แต่ชุดของพี่แก พอมาดูตอนสมัยนี้ รู้สึกมันแซบๆ ขัดลูกกะตายังไงม่รู้นะครับ ;D
ฝีมือปั้นเป็นรอง..
ฝีมือดองเป็นเลิศ...

teng279

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 03:52:03 AM »
ผมว่าชุดของภาค 2 เท่ห์และลงตัวสุดแล้ว ขนาดภาค 3 มาทีหลังยังเท่ห์ไม่เท่าภาค 2 ที่สร้างก่อนนับ 10 ปี  ;)

mom

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 07:10:10 AM »
ขออนุญาตมาตอบแทนคุณThemanครับท่านหม่ำ เพราะตอนนี้คุณแมนแกติดภารกิจเลี้ยงเด็กอยู่ครับ  ::)

โมฯคนเหล็กนี้เป็นของบริษัท neca ที่ออกมาสยบ Mcfarlane โดยเฉพาะ จับเอาหนังดังๆมาทำหลายเรื่องแล้วเหมือนกัน พรีเดเตอร์แกก็ได้ลิขสิทธฺ์มาครบ ออกมาแทบทุกตัวแล้ว series นี้จะเป็นขนาดเดียวกันหมดครับ ไม่มี scale บอก  แต่ถ้าเทียบscale แล้วจะเท่ากับ 1:12 ครับ   ก็สูง 15-20 เซ็นติเมตร โดยประมาณแล้วแต่คาแร็คเตอร์ครับ

ครับขอบคุณคุณนรินทร์มากๆครับสำหรับข้อมูล ผมเหมือนเคยเห็นตามร้านขายของเล่นหน้าโรงหนังมีเหมือนกันครับที่เป็นคนเหล็กและพรีเดเตอร์
แต่ไม่ได้สนใจอ่านยี่ห้อเลย ทีนี้ต้องลองอ่านดูบ้างแล้วและก็อยากจะลองสอยมาสะสมดูบ้างจังครับ ^_^ ว่าแต่คุณ Ter man คงจะเลี้ยงเด็กเล็กๆใช่ไม๊ครับ อิอิ  :P

Narin

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 08:59:50 AM »
 ยินดีครับคุณหม่ำ  :)
  ตอนแอ๊คชั่นฟิกเกอร์ของ mcfarlane ออกใหม่ๆ นี่ผมเก็บ series avp เกือบครบทุกตัว เพราะตอนนั้นมันมีบริษัทเดียวที่ทำออกมาได้ดีขนาดนี้  นานๆไปพี่ทอดด์แกชักจะเริ่มอ่อนแรงไปเอาดีด้านฟิกเกอร์กีฬา กับ Spawn ของเฮียแกเองที่ออกมามากมายก่ายกอง แรกๆก็ดูดีอะ หลังๆชักเลอะออกทะเล บริษัทรุ่นน้องเลยตามไล่บี้ series จากหนังซะอยู่หมัด

ก็มี neca กับ sota ครับ ที่ตี Mcfarlane ซะกระจุยไม่มีชิ้นดี พรีเดเตอร์ของบริษัทนี้ปั้นได้งามโคตรๆ ขนาดฝรั่งไม่ชอบเล่นงานเล็กๆยังต้องตามเก็บกันให้ครบ ผมมีแค่สองตัวเอง คือ Berserker กะ Falconer กับตัวใหญ่ 1:4 อีกตัว มันคือโมเดลที่ขยับได้ดีๆนี่เอง
  หันไปมองกล่องของ mcfarlane ที่เก็บเกือบจะครบก็ท้อแท้ใจในฝีมือการปั้นที่ต่างชั้นกันมาก ( แต่มีค่าในเรื่องของงานหายากครับ)  :D  ว่างๆเดี๋ยวจะเอาคอลเล็คชั่นตัวเองมาลงบ้าง  ;)

ปล. คุณแมนแกเลี้ยงได้ทั้งเด็กเล็กเด็กโตแหละครับ ไม่เกี่ยง อิอิ  ::)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal