ผู้เขียน หัวข้อ: Don Vito Corleone  (อ่าน 588 ครั้ง)

tee

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
Don Vito Corleone
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2017, 09:10:20 PM »
งานปั้น Bust ขนาด 1/4 ใช้ดินปั้น super sculpey firm ครับ ขอคำแนะนำ จากพี่ๆน้องๆ ด้วยครับ :)

gon

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: Don Vito Corleone
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2017, 10:15:26 PM »
เหมือนมากนะครับ อยากเห็นด้าน 45 องศา อันนี้ผมไม่เเน่ใจว่าเปลือกตาบนควรหนาเเละตกมากกว่านี้หรือปล่าวนะ หรือเป็นเพราะเเสงมั้ง ลองหาทางเเสงเดียวกับภาพต้นเเบบเเล้วเทียบดูนะครับ หรือซ้อนภาพเชคดูก็ได้ ตีนกาน้อยไป และโหนกเเก้มฝ่อกว่านี้หน่อยมั้งนะ ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2017, 11:06:29 PM โดย gon »

tee

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2017, 11:20:41 PM »
เหมือนมากนะครับ อยากเห็นด้าน 45 องศา อันนี้ผมไม่เเน่ใจว่าเปลือกตาบนควรหนาเเละตกมากกว่านี้หรือปล่าวนะ หรือเป็นเพราะเเสงมั้ง ลองหาทางเเสงเดียวกับภาพต้นเเบบเเล้วเทียบดูนะครับ หรือซ้อนภาพเชคดูก็ได้ ตีนกาน้อยไป และโหนกเเก้มฝ่อกว่านี้หน่อยมั้งนะ ลองดูครับ
ขอบคุณมากครับ จะเอาคำแนะนำไปเพิ่มเติมครับ :)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 11:09:45 PM »
ตามคำแนะนำคุณกร อาจจะด้วยภาพเล็กและความคมชัดไม่มากเลยดูไม่ค่อยชัดเจน :) งานปั้นโดยรวมสวยเลย
คำแนะนำของเราอาจจะมีแค่เรื่อง ฐานรองโมเดลที่ดูแล้วมันไม่ค่อยขับรัศมีงานเท่าไหร่ น่าจะดูเพรียวและสูงกว่านี้หน่อย ให้งานมันดูสง่าขึ้น อาจจะลองค้นหาดูใน internet เพื่อมาปรับงานให้เจ๋งขึ้นไปอีกจ้า

tee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 12:55:20 AM »
ตามคำแนะนำคุณกร อาจจะด้วยภาพเล็กและความคมชัดไม่มากเลยดูไม่ค่อยชัดเจน :) งานปั้นโดยรวมสวยเลย
คำแนะนำของเราอาจจะมีแค่เรื่อง ฐานรองโมเดลที่ดูแล้วมันไม่ค่อยขับรัศมีงานเท่าไหร่ น่าจะดูเพรียวและสูงกว่านี้หน่อย ให้งานมันดูสง่าขึ้น อาจจะลองค้นหาดูใน internet เพื่อมาปรับงานให้เจ๋งขึ้นไปอีกจ้า
ขอบคุณมากเลยครับกับคำแนะนำ ถ้าปรับแต่งแล้วจะเอารูปมาลงให้ดูครับ... :)

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2017, 07:19:28 AM »
สวยครับ ผมชอบมาก และชอบตัวละครด้วย เวลาปั้นมันจะดูยากชอบกล เพราะแกแต่งหน้าไปไกลมาก ตัวจริงโครตหล่อ แต่แต่งซะแก่ อมโน่นอมนี่ กล้ามเนื้อมันเลยไม่จริงมันหลอกเรา ถ้าได้อีก ก็ขอให้เค้าดูน่ากลัวอะครับ

barank

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 01:55:00 AM »
ท่านพี่ตี่ปั้นพี่ดอนออกมาได้อารมณ์สุดๆ โดยส่วนตัวผมแล้วนั้นชอบใบหน้านิ่งๆและมาดเนี้ยบๆ
ในแบบที่ท่านพี่นำเสนอมากๆชอบเส้นผมมากครัชดูมีวอลลุ่มมากๆทั้งๆที่เป็นเส้นผมแบบเรียบๆงามหลายๆครับพี่

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 09:50:11 AM »
สวยงามลงตัวเลยล่ะครับ

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

tee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 05:26:47 AM »
ขอบคุณทุกท่านเลยครับ... วันนี้เอารูปที่แก้ไขแล้วมาลงครับ มีแก้ไขคือเน้นรายละเอียดที่รอบตาเพิ่มขึ้น และเพิ่มความสูงของฐานครับ

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 11:11:14 PM »
แค่ความสูงฐานเพิ่มขึ้นมาก็สวยขึ้นอย่างชัดเจนเลยครับ

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal