Author Topic: ประกาศสำคัญ เกี่ยวกับบอร์ดครับ กรุณาอ่านครับ  (Read 876 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

NutZmoto

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • I am what I am
    • View Profile
ผมขอเป็นตัวแทนบอร์ดที่จะมาประกาศในครั้งนี้นะครับ

สืบเนื่องจากปัจจุบัน คนเข้าใช้งานในเวบบอร์ดมีจำนวนน้อยลง มีสาเหตุมาจากโลกในยุคใหม่มีการสื่อสารกันไวขึ้นผ่านสื่อโซเชี่ยลต่างๆ และประกอบกับรูปภาพต่างๆที่ฝากไว้กับเวบฝากรูป ได้หายไปเป็นส่วนมาก ทำให้ข้อมูลรูปภาพจำนวนมากไม่สามารถเปิดดูได้ และเวบที่เช่าอยู่กำลังจะหมดสัญญา ทำให้แอดมินทุกท่านประชุมกันแล้วได้ข้อสรุปว่า "เราจะย้ายขึ้นไปอยู่บน facebook ครับ" โดยท่านสมาชิกที่จะติดตามงาน หรือข่าวสาร สามารถติดตามได้ที่ https://www.facebook.com/groups/Zealousmodel/ แต่เวบบอร์ดแห่งนี้ก็ยังคงอยู่จนกว่าจะหมดสัญญาเช่าครับ โดยผมขออ้างอิงข้อความของพี่นรินทร์มาดังนี้ครับ

"แล้ววันนี้ก็มาถึง วันที่ zealousmodel ได้มาขึ้นหน้าจอเฟซบุ๊คจากที่เป็นเว็บบอร์ดมา 14 ปี หลายๆท่านรู้จักกันที่นี่น่าจะมีความยินดีที่เราจะได้เดินทางร่วมกันต่อไป ส่วนท่านที่เพิ่งเข้ามาในวงการนี้หรือท่านที่ไม่เคยได้ไปพบปะพูดคุยกันในบอร์ดก็มาร่วมเดินทางไปด้วยกันได้ครับ"

"หลังจากที่ผมได้ออกมาจากกองบรรณาธิการหนังสือโมเดลเล่มหนึ่งซึ่งก็ปิดตัวเองในเวลาต่อมาไม่นาน ความฝันของผมยังอยู่ มันยังคงค้างคากับอะไรที่ยังทำไม่สุดและหลายอย่างที่ยังไม่ได้ทำ และสมัยนั้นคนเล่นโมเดลหรือคนที่รู้จักกันในวงการกระจัดกระจายไปคนละทิศละทาง ต่างคนต่างทำ ตอนนั้นก็เหมือนกับเป็นรอยต่อระหว่างโลกใบเก่าและโลกใบใหม่ ช่วงเวลาที่อินเตอร์เน็ทได้เข้ามามีบทบาทในชีวิตของคนมากขึ้น ผมคิดที่จะสร้างกลุ่มสังคมของคนปั้นและคนเล่นโมเดลขึ้นมา ให้รู้ว่าพวกเรายังอยู่ยังไม่หายไปไหน และเว็บ zealousmodel ก็ถือกำเนิดขึ้นมา เว็บบอร์ดอันแรกโดยเว็บเช่า pantown ( ธีมของเว็บออกสีเขียวๆและรูปที่โพสท์ทุกรูปจะมีลายน้ำของpantown เป็นลิขสิทธิ์ของเค้าไปเลย ) เพียงเวลาไม่นานก็มีทั้งคนที่รู้จักคุ้นเคย คนปั้นงานที่ไม่เคยได้คุยกับใคร รวมถึงนักปั้นหน้าใหม่มาพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดรวมถึงโชว์ผลงานกันอย่างสนุกสนาน และในเวลาไม่กี่ปีเว็บบอร์ด zealousmodel ก็ได้มีเว็บเป็นของตัวเอง ช่วงนี้เป็นช่วงเวลาแห่งไฟโหมและความฝันของนักปั้นเลย เหมือนเป็นยุคทองของเหล่าโมเดลเลอร์และนักปั้นหลายๆท่านที่ได้คุยกันในเฟซบุ๊คนี้ส่วนใหญ่ก็รู้จักกันในบอร์ดนี้แหละ และหลายๆท่านก็กลายมาเป็นเพื่อนสนิทของผมด้วย และเรามีมีตติ้งกันด้วยนะ นั่นคือ zm meeting ครั้งที่1 และยุคสุดท้ายของ zm นั้นก็คือเว็บบอร์ดในปัจจุบัน ที่มีสมาชิกเพิ่มขึ้น และสมาชิกเก่าๆก็ฝีมือเพิ่มขึ้นด้วย บางคนก็สร้างอาชีพได้จากกการศึกษาเอาในบอร์ดนี้แหละ ที่สำคัญคือเรามีกิจกรรมงานปั้น ZM Prpject ด้วย"

"เวลาผันเปลี่ยนอะไรๆก็เปลี่ยนไป ผมเคยคุยกับพี่กร ถึงเรื่องนี้เมื่อสัก 4-5 ปีก่อน และยังรั้งเอาไว้เพราะอยากให้คนเข้ามาดูที่บอร์ดมากกว่า แต่ปลาตัวเล็กๆก็ไม่สามารถทวนกระแสน้ำอยู่ได้ครับ สมาชิกดั้งเดิมหรือนักปั้นหน้าใหม่ หรือใครที่สนใจมาเข้าร่วมเดินไปด้วยกันได้ครับ ผมและแอดมินท่านอื่นๆจะพยายามนำความรู้เกี่ยวกับการปั้นโมเดลมาเสนอให้เหมือนในบอร์ดเช่นเดิมครับผม"

"สุดท้ายก็ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เดินทางด้วยกันมาตลอดครับ ขอบคุณพี่ลูซิเฟอร์ ศุภาวัฒ เจนอักษร ผู้สร้างบอร์ดตัวจริง และยังออกค่าใช้จ่ายโดเมนล่วงหน้าถึง5ปี "

gon

• Global Moderator
บอร์ดก็ยังลงงานได้นะอย่าให้เสียของ

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

tonk_sittichai

• นักปั้นหน้าใหม่
ขอบคุณครับ ไปไหนไปกันครับ

NutZmoto

• I am what I am
มีลิ้งอยู่ในโพสต์ครับกดตามไปได้เลยครับ

barank

เค้าตามไปแล้วนะ รักนะจุ้บๆ

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
ได้เลยจ้า มาอยู่ให้มันยั่งยืนบ้านหลังแรก :)

gon

• Global Moderator
ได้เลยจ้า มาอยู่ให้มันยั่งยืนบ้านหลังแรก :)

ที FB นี่โพสกันเป็นว่าเล่นเนอะ 55555

venom

• Model Lover
    • BigHead Models

ที FB นี่โพสกันเป็นว่าเล่นเนอะ 55555
แต่ก็ตามรูปแบบนะจะให้ FB มาดูย้อนหลังง่ายๆ มันก็ไม่ใช่ความต้องการ มาดูไวไปไว 555 ค้นหาย้อนหลังได้ไม่เยอะนะ ตามระบบที่ FB มันออกแบบมา
ยังไงก็ backup งานตัวเองที่อัพอย่างต่อเนื่อง เผื่อต้องอัพงานในบ้านหลังใหม่อีก อิอิ

Thaweewat

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
ขอตามไปด้วยคนครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal