ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยากทำเครื่องประดับเช่นต่างหู ควรใช้ดินแบบไหนยี่ห้ออะไรค่ะ  (อ่าน 673 ครั้ง)

odette

• เด็กฝึกงาน
  • *
สวัสดีค่ะ
จากtopicที่แล้ว ยังไม่แน่ใจเลยค่ะว่าใช้ดินถูกประเภทกับงานมั้ย เพราะดินhomespunห่อสีเขียวที่ดินเป็นสีขาว ค่อนข้างหนักและแข็งพอสมควรเลยเวลาแห้งสนิทแล้ว ถ้าทำต่างหูหรือเครื่องประดับอื่นๆไม่ทราบว่าจะดีรึเปล่า เลยอยากทราบว่าถ้าเป็นงานประเภทแบบนี้ควรใช้ดินหรือแป้งปั้นประเภทไหนค่ะ และใช้อย่างไรค่ะ
ขอบคุณค่ะ :)

art77

• ช่างขึ้นรูป
  • **
ผมขอเสนอ ดินเกาหลีครับ น่าจะเหมาะกับงานต่างหูนะมีน้ำหนักเบาขึ้นรูปหรือกดพิมพ์ได้ดีครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal