ผู้เขียน หัวข้อ: Sideshow : Catwoman Premium Format™ Figure  (อ่าน 2280 ครั้ง)

OBigFace

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
Sideshow : Catwoman Premium Format™ Figure
« เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 12:21:37 AM »
“I am Catwoman. Hear me roar.”

Artist Credits
    Alex Tuis (Design)
    Joe Menna (Sculpt)
    Alfred Paredes (Sculpt)
    Matt Black (Sculpt)
    Adam Smith (Mold & Cast)
    Chadwick Anderson (Mold & Cast)
    Kat Sapene (Paint)
    Tim Hanson (Costume Fabrication)
    The Sideshow Design and Development Team

Source: Sideshow Collectibles
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

gon

Re: Sideshow : Catwoman Premium Format™ Figure
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 02:37:33 AM »
สวยมากครับ เเอคชั่นพอดีๆไม่ดราม่าเกินจริง ฐานเองก็ไม่ เยอะ จนเกินไป

sab02

Re: Sideshow : Catwoman Premium Format™ Figure
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 06:12:10 PM »
สวยอ่ะ...

Ziirth

• นักปั้นหน้าใหม่
    • www.onepiece.in.th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 07:29:29 PM »
ตัวแม่

:)

OBigFace

• โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 08:32:10 PM »
Originally posted by I am Batman

Digital renders of upcoming 1/4 "Catwoman" Premium Format Figure from Sideshow Collectibles
By Joe Menna...

ส่วนตัวผมชอบแบบไม่ต้องเสริมอะไรมากกว่า ตัวนี้ผมก็ติดที่หน้าอารมณ์ยังไม่ถึงใจ
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

gon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 09:20:57 PM »
งานในตลาดตอนนี้ ปั้นมือน้อยลงนะครับ zbrushกันเเทบทุกชิ้นเลย

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 12:50:12 AM »
งามสุดๆ ชอบงานเทาๆมากกว่าครับ 55

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

blood

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2016, 08:52:01 AM »
งานในตลาดตอนนี้ ปั้นมือน้อยลงนะครับ zbrushกันเเทบทุกชิ้นเลย

อาชีพนักปั้นมีความนิยมลดลงแล้วเหรอครับ :-(

ทำโมเดล 3 มิติ ด้วย Zbrush แล้วออกเป็นชิ้นงานได้อย่างไรครับ
เอาข้อมูลป้อนเข้าเครื่องทำแม่พิมพ์โดยตรงเลยหรือครับ
--------

gon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2016, 08:14:29 PM »

อาชีพนักปั้นมีความนิยมลดลงแล้วเหรอครับ :-(

ทำโมเดล 3 มิติ ด้วย Zbrush แล้วออกเป็นชิ้นงานได้อย่างไรครับ
เอาข้อมูลป้อนเข้าเครื่องทำแม่พิม

พ์โดยตรงเลยหรือครับ
--------

อาชีพนักปั้นไม่ใช่นิยมน้อยลงครับ กลับเพิ่มมากขึ้นครับ
 เเต่งานhandmade จะน้อยลงเรื่อยๆครับ เพราะมีเครื่องมือ digital ชึ่งรวดเร็วกว่าหลายเท่ามาเเทนที่
 งาน Digital sculp จะผลิตออกมาเร็วขึ้นเรื่อยๆ

เอาไฟล์ polygon เอาท์พุทโดย เครื่อง 3d output ครับจะได้ต้นเเบบเพื่อนำไปทำพิมพ์อีกทีนึง

มันก็ไม่ค่อยต่างจากการวาดรูปโดยเเอร์บรัชซึ่งปัจุบันเเทบจะสูญพันธ์
โดยโปรเเกรมโฟโต้ฉอปมาเเทนที่เมื่อ 20ปีก่อนนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2016, 11:32:30 PM โดย gon »

VitayaBas

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2016, 09:08:04 PM »
งามมากๆ ครับ ส่วนตัว ผมคิดว่างานปั้นมือมีเสน่ห์กว่างานปั้นในคอมนะ แต่งานในคอมก็สวยจริงๆ

blood

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 08:36:38 PM »
จะว่าไปแล้วโมเดลตัวนี้ตอนเป็นสีเทา ดูเหมือนโมเดลคอมพิวเตอร์จริง ๆ ครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal