ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวัสดุที่ทำให้เหมือนน้ำครับ  (อ่าน 851 ครั้ง)

ekakung

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • จนกว่าจะเป็นแค่เพียง.."ความทรงจำ"
    • เพียง … “ความทรงจำ”
ผมเอาตัวอย่างให้ดูวัสดุตัวนี้คือเรชิ่นใสหรืออีฟ็อกชี่เคลือบใสครับ
อยากทำคล้ายๆแบบนี้คือไดโอราม่าแบบมีน้ำนิดๆครับ
ปัญหาคือเรชิ่นใสที่ผมเคยใช้ถ้าเก็บไม่ดีโดนฝุ่นมันจะหมองและทำความสะอาดยาก
ภาพที่เอามาให้ดูเขาใช้ไฟล้นได้ด้วย รบกวนท่านผู้รู้ทีครับ     ๛_____๛
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 10:10:29 PM โดย ekakung »
dark Shadows sculpture

ekakung

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • จนกว่าจะเป็นแค่เพียง.."ความทรงจำ"
    • เพียง … “ความทรงจำ”
Re: อยากทราบวัสดุที่ทำให้เหมือนน้ำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 10:09:43 PM »
ไปก็อบภาพจากเพจคุณนริทร์มา ครับ5555
dark Shadows sculpture

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal