ผู้เขียน หัวข้อ: สูตรดิน อีฟ็อกซี่นี่ทำเองได้ด้วยเหรอครับ  (อ่าน 1489 ครั้ง)

ekakung

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • จนกว่าจะเป็นแค่เพียง.."ความทรงจำ"
    • เพียง … “ความทรงจำ”
ช่วงรอหวยออก เฮ้ยๆๆไม่ใช่ละรอผลประกาศรางวัลzm3 ผมขอสอบถามทุกๆท่านที่รู้เกี่ยวกับดินอีฟ็อกชี่หน่อยครับ
ผมเพิ่งลองวัสดุตัวนี้เป็นครั้งแรกกับโปรเจกzm3แล้วได้เปิดโลกใบใหม่สำหรับผมเริ่มจะหลงรักเจ้าสิ่งนี้อิๆๆๆๆ
เกรินมาพอสมควร เข้าเรื่องเลยครับ เพื่อนผมที่เรียนเพาะช่าง(เพิ่งจบปีนี้) ได้คุยกันถึงเรื่องอีฟ็อกชี่เมื่อเห็นงานของผมเพื่อนผมพูดให้ฟังว่า อาจารย์ที่สอนอยู่เพราะช่างท่านมีสูตรผสมอีฟ็อกชี่ขายเองด้วย กิโลละ350 ชึ่งท่านจะขายให้เฉพาะสั่งเยอะๆเท่านั้น หลักหมื่นขึ้น แต่อีฟ็อกชี่ที่ผมใช้ปั้นนี่ผมชื้อกับอาจารย์ที่อุบลราคากิโลละ600ถือว่าสูงพอตัว555สำหรับคนรายได้น้อยและทึ่ผมสงสัยคืออีฟ็อกชี่ตัวนี้เหนียวมากๆเลยไม่เหมือนกันกับยี่ห้ออาทังโก้เลย
เลยสังสัยๆๆๆๆๆๆอาจารย์แกมีสูตรลับแน่เลย555555 จะเป็นเหมือนเพื่อนผมเล่าให้ฟังหรือเปล่าหรือผมคิดไปเอง^______^หรือสูตรนี้รู้กันแค่ไม่กี่คนหรืออะไรยังไงขอสอบถามท่านที่่รุ้ด้วยครับ ^________^
dark Shadows sculpture

gon

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: สูตรดิน อีฟ็อกซี่นี่ทำเองได้ด้วยเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 01:18:20 AM »
ซื้อเป็นหมื่นนี่ ปริมาณคงเยอะมากๆ

ekakung

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • จนกว่าจะเป็นแค่เพียง.."ความทรงจำ"
    • เพียง … “ความทรงจำ”
Re: สูตรดิน อีฟ็อกซี่นี่ทำเองได้ด้วยเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 11:28:54 PM »
เป็นตามนั้นครับคุณ กร และเเล้วจากการที่ผมอ้อนถามอาจารย์ท่านก็ได้คำตอบเป็นที่เรียบร้อยครับ555
อาจารย์ท่านก็ไม่รู้สูตรเหมือนกันครับท่านสั่งอีฟ็อกชี่ตัวนี้มาจากรุ่งอาร์ตครับเป็นสูตรที่อาจารย์ท่านหนึ่งคิดค้นขึ้นมา
โดยร้านรุ่งอารต์เป็นผู้จัดจำหน่ายครับ^________^
dark Shadows sculpture

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal