ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิธีเก็บรักษา epoxy putty  (อ่าน 4325 ครั้ง)

black metal

• เด็กฝึกงาน
  • *
อยากรู้วิธีเก็บรักษา epoxy putty
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:02:27 AM »

ใครเคยใช้epoxy putty แบบนี้บ้างครับ เมื่อใช้เสร็จ จะเก็บยังไงไม่ให้มันโดนลม จะได้ไม่แข็งครับ

ขอบคุณครับ

ikokoh

• สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: อยากรู้วิธีเก็บรักษา epoxy putty
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 05:27:50 PM »
ผมใช้วิธีบ้านๆเลยครับ คือใช้เสร็จก็แพ็คห่อกลับแล้วหากล่องพลาสติกที่มีฝาปิดใส่ จบครับ

ปล.วิธีอื่นผมไม่แน่ใจครับ รอท่านอื่นมาตอบนะครับผม

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
Re: อยากรู้วิธีเก็บรักษา epoxy putty
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 07:53:36 PM »
ใส่ถุงพลาสติก ถุงซิป อะไรก้ได้ที่กันลมได้  ;) ;)

mom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:39:54 PM »

สวัสดีครับวิธีของผมคือเริ่มตั้งแต่ตอนแกะห่อเลยครับคือตัดที่ปลายห่อไม่แกะแบบฉีกเวลาใช้ก็บีบออกแบบยาสีฟัน
พอจะเก็บก็ม้วนปลายห่อเข้ามาแล้วเอาเก็บใส่แพคพลาสติกที่ตอนเราซื้อมาเหมือนเดิม ใช้วิธีนี้ของผมอยู่ได้เป็นปีไม่แข็งเลยขอรับ  :)

barank

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:18:09 AM »
วิธีของพี่ mom มาสเตอร์มาก...ของผมเองก็ยังใช้วิธีดั้งเดิม ใส่ถุงพาสติก สัก 3 ชั้น เหมือนกันเลยครับ

แต่เดี๋ยวถ้ามีโอกาส ได้ซื้อหลอดใหม่มาว่าจะทําขั้นแรกแบบที่ พี่ mom แนะนํามาด้วยคนครับ ^ ^

HW sculptor

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:32:46 PM »
เอ๋....โทษนะครับของผมอาจจะต่างหรือกำปั้นทุบดินไปหน่อย  ของผมเปิดแล้วก็ไม่เห็นต้องปิด โยนไว้ข้างฝาบ้านเลย แค่ระวังไม่ให้ส่วนที่เปิดมาจุ๊บกัน มันก็ไม่แข็งนะครับ...ทิ้งไว้ร่วมๆ 2 เดือนก็ยังเอามาใช้ได้....ขอบคุณครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal