ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกหัดปั้นน้ำมัน ถามเรื่องทำยังไงถึงจะลูบดินน้ำมันให้เรียบในส่วนใบหน้าคนเล็กจิ๋ว  (อ่าน 2378 ครั้ง)

Gorrarit

• เด็กฝึกงาน
  • *
ตามหัวข้อครับ ทำยังไงถึงจะลูบดินน้ำมันให้เรียบในส่วนใบหน้าคนเล็กจิ๋วขนาด 1 นิ้ว ช่วยแนะนำเครื่องมือด้วยครับ พอดีงบน้อยมีแต่ไม้จิ้มฟันกับนิ้วมือครับ ซึ่งลูบแล้วก็เป็นขุย ํดยรายละเอียดมีดังนี้ครับ
    1 ใช้ดินน้ำมันราคาก้อน 10 บาท
    2 รายละเอียดเล็กขนาดเอานิ้วลูบเเล้วไปทั้งแถบ

termpoom

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • -----

ประมาณนี้ครับส่วนใหญ่จะโมเอง หาอะไรที่บ้านมาเหลาๆ แล้วขัดให้เนียนๆหน่อยด้วยกระดาษทรายเบอร์ละเอียดๆ ใช้ได้ทั้งนั้นครับ พอปั้นบ่อยๆเราจะรุ้เองว่าต้องการเครื่องมือแบบไหนที่จะสะดวกกับเรา ตะเกียบก็ได้เอามาเหลาๆ เหล็ก พลาสติกได้หมดครับ ลองดู

Gorrarit

• เด็กฝึกงาน
  • *
ขอบพระคุณท่านมากครับที่กรุณาคำตอบให้เด็กฝึกหัดงบน้อยครับ เดี๋ยวไปขโมยตะปูพ่อมาลองทำดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2015, 06:37:39 PM โดย Gorrarit »

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal