ผู้เขียน หัวข้อ: Siam-Collector Festival 2015 "Statue in the garden" @Pickadaily Bangkok  (อ่าน 5178 ครั้ง)

OBigFace

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
Siam-Collector Festival 2015 "Statue in the garden" @Pickadaily Bangkok
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 09:55:04 PM »
Siam-Collector Festival 2015 "Statue in the garden" @Pickadaily Bangkok
วันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 2558 เวลา 10.30 - 18.00น.

สืบเนื่องจากทางSiam-Collector จะมีการจัดมีตติ้ง โดยการริเริ่มของคุณชิน และคุณต้น ผมได้เป็นส่วนหนึ่งของในงานมีตติ้งในครั้งนี้

ผมเห็นว่างานนี้น่าสนใจสำหรับผู้ที่สนใจรักในงานปั้น  รับรองว่าน่าจะเป็นงานที่รวบรวมงานปั้นไว้เยอะที่สุด เท่าที่เคยจัดมาเลยก็ว่าได้
จีงอยากเรียนเชิญนักปั้น หรือผู้ที่สนใจ รักชอบในสิ่งเดียวกัน เดินชมงานปั้นในบรรยากาศแบบสบายๆ ในสถานที่สวยงามครับ

ขออนุญาตหยิบข้อความจากคุณชิน admin Siam-collector.com มานะครับ

Siam-collector.com , Thailand Sideshow & statue collectors club และ Pickadaily Bangkok ขอเชิญชวนทุกท่านที่สนใจและรักการสะสมงานโมเดลทุกชนิด เข้าร่วมงาน Siam-Collector Festival 2015 ที่ปีนี้ได้จัดขึ้นภายใต้ธีมงาน "Statue in the garden" พบกับของสะสมหลากชนิดจากนักสะสมงานโมเดลระดับแถวหน้าของประเทศไทย และร่วมสนุกกับกิจกรรมลุ้นรับของรางวัลพิเศษภายในงาน

งาน Siam-Collector festival 2015 "Statue in the garden" จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 2558 เวลา 10.30 - 18.00น. ณ Pickadaily Bangkok อ่อนนุช ผู้เอื้อเฟื้อสถานที่และอำนวยความสะดวกในวันงานครับ

การเดินทางไปPickadaily Bangkok
โดยรถยนต์ส่วนตัว : จากแยกคลองตันมุ่งหน้าไปแยกพัฒนาการ-ศรีนครินทร์ ให้เลี้ยวขวาเข้าถนนศรีนครินทร์ แล้วเลี้ยวขวาเข้าถนนสุขุมวิท 77 ขับตรงมาประมาณ 1 กิโลเมตรจะเห็น Pickadaily Bangkok อยู่ทางขวามือ ให้เลี้ยวขวาเขาไปได้เลย

หรือจะเข้าทางถนนสุขุมวิท  ผ่านแยกคลองตัน ผ่านแยกพระโขนง ลงสะพานชิดซ้าย เตรียมตัวเลี้ยวซ้ายเข้าซอยสุขุมวิท77 อ่อนนุชครับ
อยู่ระหว่างซอยอ่อนนุช 37 และ 39

โดยรถไฟฟ้า BTS : ลงที่ BTS อ่อนนุชประตู 1 แล้วนั่ง Taxi มาประมาณ 45-50 บาท หรือ เดินไปที่ป้ายรถเมล์ฝั่งตรงข้าม Big C Extra ถนนสุขุมวิท 77 รอรถเมล์สาย 517
Source: http://www.emagtravel.com/archive/review-pickadaily-bangkok.html

ขอขอบคุณ zealousmodel.com และเจ้าบ้าน สำหรับพื้นที่ในการประชาสัมพันธ์ครับ
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
Re: Siam-Collector Festival 2015 "Statue in the garden" @Pickadaily Bangkok
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 05:51:11 AM »
ตามไปดู :)

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
Re: Siam-Collector Festival 2015 "Statue in the garden" @Pickadaily Bangkok
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 09:32:50 AM »
ยินดีครับพี่โอ งานดีๆต้องสนับสนุน ถ้าไปได้ก็อยากไปครับ

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

gon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 12:23:12 AM »
งานสำหรับนักสะสมจริงๆ

Bang64

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 12:42:12 AM »
งานนี้ใครที่สนใจงานปั้นก็ควรไปนะครับ ผมเองยังอยากเลย เราเองคงไม่มีวาสนาได้ครอบครองงานพวกนี้ทุกชิ้นถ้าเขาเอามารวมกันให้ดูก็ถือว่าเป็นโอกาสที่ดีที่จะได้เปิดหูเปิดตา ดูงานของจริง แถมยังจะได้ถ่ายรูปมาเป็นreference ด้วย

OBigFace

• โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 01:27:11 AM »
มากันนะครับ อาจจะไกลบ้านหน่อย แต่คุ้มแน่ๆครับ ทุกคนตั้งใจขนไปให้ชมครับ ถึงแม้คนที่ขนไปให้ชมจะต้องเสียตังค์ค่าบูธก็ตาม
แต่ตั้งใจกันเต็มที่ เพื่อให้คนที่มาชมได้เสพงานเยอะๆ กว่าที่ผ่านๆมาครับ
เท่าที่ผมพอทราบ ไม่ว่าจะเป็นงานของSidshow,Weta,XM,ECC,McFarlane

จะได้เห็นงานต่างๆ มากมายอย่างเช่น Iron Man,Starwars,LOTR,HOBBIT,Underworld, งานคอมมิค Marvel,DC
งานไดโนเสาร์ ,งานCourt of the Dead ของSS งาน Spawn resin ของพี่Todd
และสำหรับคอเกมส์ Diablo งานบางตัวที่มีเฉพาะประเทศไทยเท่านั้น ที่เป็นเจ้าของ
และอีกมากที่ผมไม่อาจจะรู้ได้ว่าใครจะขนอะไรไปให้ชม

งานนี้มีงานระดับโลกที่ไม่เคยเห็นที่ไหน มีให้ชมที่นี้ด้วยนะครับ   ;)

ไปชมกันนะครับ สำหรับคนไปชม ชมฟรีนะครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2015, 01:43:52 AM โดย OBigFace »
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

barank

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 01:16:21 PM »
ขอบคุณมากๆครับผม ท่านพี่โอสำหรับข่าวงาน ผมนี่เตรียมถุงไปขโมยเลยครัช อ้าวเอ้ย อิอิ

OBigFace

รูป Siam-Collector Festival 2015 "Statue in the garden" @Pickadaily Bangkok
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 09:42:06 PM »
ผมถ่ายน้อยมาก ห้าหกรูปเอง

เก้าโมงเช้าทางทีมงานเริ่มตั้งโต๊ะกัน ชาวโคราช.มาถึงแต่8โมง หน่อยๆ เยี่ยมจริงๆ นับถือ

หยิบรูปของท่านอื่นๆมาฝากกันอีกครับ
ขอบคุณภาพจากผู้ร่วมงานทุกท่านนะครับที่ไปร่วมงาน
ขอหยิบมาโดยไม่ได้บอกกล่าว และไม่ได้ให้เครดิต เพราะว่าดูดรูปมาจนงง

จัดของกันเลย

ช่วยกัน บางกล่องยังไม่เคยแกะกันเลยมาแกะกันในงานนี้

เดี๋ยวมาต่อ

OBigFace

รูป Siam-Collector Festival 2015 "Statue in the garden" @Pickadaily Bangkok
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 10:29:41 PM »
หัวตัวละครStar Wars+ ตัวร้ายจากBat Man ของน้องชิน admin siam collector

ถึงแม้รู้ว่าขนมาอาจจะมีโอกาสเสียหาย ถลอกปอกเปลือก บิ่นหักแตกร้าว แต่ทุกคนก็เต็มที่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2015, 12:37:35 AM โดย OBigFace »

Bang64

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 11:30:03 PM »
ขอบคุณพี่โอมากครับที่เอารูปมาลง

OBigFace

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 12:34:08 AM »
มาดูดต่อครับคุณบัง สัญญาณดีขึ้นละ ผมช้าด้วยผมเลือกรูป ให้มันติดต่อกัน เสมือนหนึ่งไปเดินในงานกันเลยทีเดียว

ผมชอบสองหัวนี้  จากค่าย ECC ของน้องก๊อบกรอบ cookingmama ขนมาจากระยองกันทีเดียว

ผมชอบรูปนี้

รูปนี้น่ารักมาก แฟนของผู้ร่วมงานที่มาถ่ายภาพ ขอหยิบมาให้ชมกันครับ

ไดโนเสาร์ทั้งหมด จากน้องฮาร์ท

เฉพาะตัวนี้ของน้องแก๊ส ตัวนี้ก๊อบกันเกลื่อนงานของ WETA

OBigFace

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 01:00:43 AM »
ของโหดๆจากน้องก๊อบกรอบ Cookingmama

ต่อด้วยของโหดๆเช่นกัน ผมชอบทุกตัวเลย มันใช่เลย ของคุณโอ Tony Pepper

OBigFace

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 01:53:14 AM »
ต่อกันด้วย กอลั่ม 1:1 ของคุณอู๊ด ทำสีใหม่ เลยทำให้คนอยากเป็นเจ้าของกันเยอะ เพราะงานดีขึ้นเยอะเลย

ต่อด้วยของผมเองครับ

แล้วที่สำคัญต้องขอบคุณคุณนรินทร์ ที่ยินดียอมมอบผลงาน ตามคำขอ เพื่อให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ
ถึงแม้งานจะเสียหายได้ แต่คุณนรินทร์ก็ยังบอกไม่เป็นไร ขอบคุณมากๆครับ
อันที่จริงถ้าเป็นไปได้ ผมก็อยากได้ผลงานของนักปั้นหลายๆท่าน เพื่อแสดงให้เห็นว่า ของคนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ

คั่นด้วยงานของน้องแก๊สสักหนึ่งชิ้น น้อยคนที่จะมีชิ้นนี้ Balrog ทำได้งามติดที่สีเปลวเพลิงนิดเดียว

หนามหักไปหลายอยู่ ผมขอโทษครับคุณนรินทร์

ยังไม่หมดเบย พักสายตา พักมือแป๊ปครับ

barank

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 02:46:42 AM »
ชมภาพจากท่านพี่โอนี่สวยเสียยิ่งกว่าในงานจริงๆซะอีก  แสงขนาดนี้ท่านพี่ยังจัดภาพงามๆมาแบ่งปันกันได้สุดยอดเลยครับ
ชื่นชอบงานทุกๆชิ้นงานงานมากๆ เป็นการรวมผลงานระดับโลกโดยแท้จริงเลย พี่โอเองก็ เฟรนลี่สุดๆ
น้องได้มีโอกาสเจอตัวจริงๆ ท่านพี่ให้ความเป็นกันเองมากๆ ผมนี่ปลื้มเลย ( แอบเข้าไปหลบร้อนด้วยกัน อันนี้เรารู้กันสองคน 555+)
รอชมภาพสวยๆต่อเลยนะครับ ^_^

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 04:10:30 AM »
คาดว่าพอ barank ไป คุณโอเลยต้องเฝ้างานเข้มงวดขึ้นนะ อิอิ
ขอบคุณคุณโอ สำหรับรูปที่รวบรวมมาให้ได้ชม

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal