ผู้เขียน หัวข้อ: โอ้วววส์ พระเจ้า!Neil Blomkamp ผู้กำกับ District9 จะสร้างหนังAlienภาคใหม่  (อ่าน 5048 ครั้ง)

Bang64

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น

ร้องโวยวายไปงั้นเองละครับ5555 เห็นในInstagramของเขาไปเมื่อกลางวันแล้ว
Neil Blomkamp ผู้กำกับ District9 คอนเฟิร์มแล้วว่าจะกำกับAlienภาคใหม่ ผมงี้ตั้งตารอเลย เพราะผมชอบคนนี้มากในบรรดาผกก.หนังscifiรุ่นใหม่ District9นี่บรรดาเพื่อนๆในวงการออกแบบเองก็ถือว่าเป็นงานออกแบบที่ปึ้กที่สุดงานนึง ทัง้ตัวมนุษย์กุ้ง หุ่นยนต์ อาวุธและบรรยากาศของหนังที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวดี และที่สำคัญคือ Hick คงจะกลับมาอีกครั้งแบบหน้าแหกๆLOL

เราก็เตรียมปั้นเตรียมซื้อของสะสมที่คงทยอยออกมากันได้แน่นอน คงมีอะไรใหม่ๆให้ดูกันอีกเยอะ หวังว่าคงจะได้ดูการตีความซีรีย์นี้แบบแปลกใหม่จากผกก.คนนี้ครับ
"Game over, man! Game over!"

ริปเลย์ในชุดเกราะWorrior/Space Jockey Suit?

Hick ยังไม่ตาย!!!

Queen!

Engineer's Ship ถูกกู้กลับไปที่บริษัท Weyland-Yutani?

ไข่แบบใหม่?

งานนี้จบกันไม่สวยแน่นอน?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 03:07:09 AM โดย Bang64 »

venom

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • Model Lover
    • BigHead Models
ขอบคุณสำหรับข่าวคราว รอดูว่าจะออกมาสมใจผุ้ชมไหม แต่เราดู D.9 แล้วก็ชอบนะ

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
โอ้ว !!  ผมกำลังคุยกับคุณแมนและคุณกิตอยู่เลยว่าจะตั้งกระทู้นี้คืนนี้  คุณบังมาแย่งผมไปซะละ 555    จริงๆแล้วว่าจะโพสท์ตั้งแต่เดือนก่อนแล้วเพราะว่ามีข่าวออกมาซักระยะแล้ว   แต่ในตอนแรกนั้น Fox ไม่ได้รู้เรื่องของproject นี้เลย  แต่เป็นอีตา Blomkamp ที่สร้างโลกส่วนตัวนี้ขึ้นมาเองตั้งแต่ยุค Alien ภาค2 นู่น ! 

แต่ไม่มีโอกาสได้นำเสนอทางค่ายหนัง  หรือว่าเสนอแล้วเค้าไม่เอาก็ไม่รู้ น่าจะอย่างแรกมากกว่า 55  เพราะว่ายังมือใหม่ไม่มีประสบการณ์ด้วยล่ะมั้ง  ตอนนี้ดังแล้วฝีมือแกร่งกล้าเมื่อเดือนก่อนแกก็เลยปล่อยภาพที่คุณบังเอามาลง ประมาณว่า  เนี่ยผมคิดจะทำเอเลี่ยนมานานมากแล้วนะถึงกับมี concept ซะอลังการขนาดนี้ มีใครสนใจมั้ย   พวกแฟนๆของเอเลี่ยนและแฟนผู้กำกับคนนี้ถึงกับซี๊ด ลุ้นอยากให้มันออกมาเป็นหนังจริงๆ เพราะในชั่วโมงนี้ไม่มีผู้กำกับคนไหนกำกับเรื่องเกี่ยวกับมนุษย์ต่างดาวและหุ่นยนต์ได้ดีเท่านี้อีกแล้ว

เมื่ออาทิตย์ก่อนมีข่าวว่าทาง Fox ได้เห็นและสนใจที่จะทำมันออกมาเป็นหนังและคุยกับผู้กำกับแล้ว  แฟนๆก็ได้ลุ้นกันอีกระลอก ( ผมด้วย ) จนวันนี้สดๆร้อนๆก็มีข่าว confirm ว่าได้สร้างแน่นอน ก็แฮปปี้กันไป อิอิ

ถือว่าเป็นข่าวดีสุดๆของแฟนๆเอเลี่ยนล่ะครับ ใครยังไม่รู้กิตติศัพท์ของอีตา Neil Blomkamp ก็ไปหา District9 มาดู  แล้วจะเข้าใจว่าทำไมทุกคนถึงอยากให้แกเอาเอเลี่ยนมาสร้างภาคต่ออีกครั้ง.

ปล.  ผมถือโอกาสดีใจที่ predator ก็จะได้ผู้กำกับ Shane black ที่เป็นหนึ่งในนักแสดงภาคแรกและผู้กำกับ Ironman3 มารับหน้าที่กำกับภาคต่อ หวังว่าหนังคงดูดีมีคุณภาพกว่า predator ที่ออกมาหลายเรื่องก่อนหน้านี้นะครับ อิอิ 

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
 ให้มันรู้กันไปเลยว่าทำแน่นอน Tom Woodruff เลยลงทุนแต่งหน้าและชุดเสื้อผ้าตามแบบ sketch ของ Neil Bromkamp ให้ชมซะเลย

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Nattaman

• นักปั้นหน้าใหม่
บ๊ะ!!! แม่จ้าวๆๆ โอ้ว...ว!! เป็นจริงหรือนี่ ในที่สุดก็จะได้กลับมาอีกครั้ง คนทั้งโลกคงตั้งตารอชม ( รวมผมด้วย ) อิอิ ไม่ต้องพูดถึงแฟนๆคลับเอลี่ยน คงรอดูกันใจจะขาดรอนๆ แถมได้ผู้กำกับคนนี้ด้วยแล้ว ดูจะเหมาะสมเป็นอย่างยิ่ง ในยุคนี้น่าจะต้องเป็นเขาจริงๆ ตอนที่ผมได้ดู District 9 เป็นครั้งแรกก็ไม่ได้คาดหวังอะไร แต่พอดูจบ โห! หนังมันเจ๋งจริง! ดูมีลายเซ็นต์ มีไรให้น่าจดจำดีทีเดียว หลังจากนั้นก็ตามดูงานของผู้กำกับคนนี้มาตลอด นี่ก็กำลังรอดูหนังใหม่เรื่อง Chappie แนวที่ Blomkamp พี่แกถนัด ว่าแล้วอยากให้เอเลี่ยนฉบับใหม่นี้เข้าฉายไวๆจัง ขอบคุณสำหรับข้อมูลข่าวหนังด้วยนะครับ คุณบัง & คุณนริทร์ เพื่อนเจ้าของเว็บผม ที่อดได้เป็นพระเอก คิคิ ^..<
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 06:23:36 AM โดย Nattaman »

rusputin

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
รอลุ้นชมเลยครับ  อยากเห็นแนวทางจะปรับหรือเพิ่มอะไรน่าสนใจกับตัวละครนี้จากผู้กำกับท่านนี้จริงๆครับ

gon

• Global Moderator
ต้องมีป้าริบหรี่ด้วยสินะ

ikokoh

น่าดูมากๆครับ

Apikit

• บุคคลทั่วไป
รอชมด้วยใจร้อนรุ่ม ^^

tonk_sittichai

ข่าวดีของวงการหนังไซไฟในรอบปีเลยครับ

TEESERK

จำได้ว่าดู District9 แบบไม่ได้คาดหวังอะไรมาก
แต่พอดูจบนี่ .....เฮ้ย  หนังโคตรดีเลยอะ  สนุกมาก!!

รอชมเลยครับ Alien ซะด้วย สุดยอด :D
Ahhhh, the great outdoors!

mom

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
นะนะนะนี่มันเป็นข่าวดีสุดโฮ๊กเลยจริงๆครับหนังป๋า Neil มันดูสมจริง มากๆผมชอบการออกแบบเอเลี่ยนและหุ่นยนต์ของป๋าแก "elysium" ก็ชอบหานักแสดงตัวโกงมาได้โดนใจ "District9" ก็ชอบ แบบนี้รอดูด้วยคนครับ ก่อนอื่นเลยปีนี้ดูเรื่อง chappie หุ่นน้อยอาโนเนะ ไปก่อน อิอิ

barank

ขอบพระคุณมากๆสำหรับทุกรูปภาพและทุกๆข่าวครับพี่ๆ งานนี้มันส์แน่ๆรอชมเลยครับผม

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal