ผู้เขียน หัวข้อ: Epoxy Putty A/B ชนิดเหลวใช้ทดแทน Epo Putty A/B ชนิดแท่ง (แบบดินน้ำมัน)  (อ่าน 988 ครั้ง)

venom

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • Model Lover
    • BigHead Models
Re: Epoxy Putty A/B อีพ็อกซี่ปั้น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 01:05:10 AM »
ไปสอยมาแล้วอีกนิดสองร้อย ราคาแถวบ้านเรา ... เหมือนจะสูตรเดียวกับที่ร้านรุ่งอาร์ตเอามาผสมให้เป็นแบบปั้นได้
ถ้าไม่อยากผสมเองก้ไปซื้อร้านรุ่งอาร์ตได้เลย สีร้อยกว่าบาท อุดหนุนของไทยทำหน่อย
แต่ถ้าได้สูตรผสมเองดีดีเอาไว้มาแบ่งปันเพื่อนๆ ที่หาวัตถุดิบในการปั้นยากจะเป็นการดีนักแล ^___^

**เราใช้น้ำมันมะกอก + น้ำ ผ้าหมาดๆ ในการทำไม่ให้ดินติดมือนะ ไม่ได้ใช้ถุงมืออะไร ลองดูๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 01:07:45 AM โดย venom »

ikokoh

Re: Epoxy Putty A/B อีพ็อกซี่ปั้น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 07:57:35 PM »
ไปสอยมาแล้วอีกนิดสองร้อย ราคาแถวบ้านเรา ... เหมือนจะสูตรเดียวกับที่ร้านรุ่งอาร์ตเอามาผสมให้เป็นแบบปั้นได้
ถ้าไม่อยากผสมเองก้ไปซื้อร้านรุ่งอาร์ตได้เลย สีร้อยกว่าบาท อุดหนุนของไทยทำหน่อย
แต่ถ้าได้สูตรผสมเองดีดีเอาไว้มาแบ่งปันเพื่อนๆ ที่หาวัตถุดิบในการปั้นยากจะเป็นการดีนักแล ^___^

**เราใช้น้ำมันมะกอก + น้ำ ผ้าหมาดๆ ในการทำไม่ให้ดินติดมือนะ ไม่ได้ใช้ถุงมืออะไร ลองดูๆ

วิธีผสมน่าสนใจครับ ..ขอบคุณครับคุณวี  ;D

termpoom

• -----
Re: Epoxy Putty A/B ชนิดเหลวใช้ทดแทน Epo Putty A/B ชนิดแท่ง (แบบดินน้ำมัน)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 08:39:58 PM »
พี่โก้ใช้แป้งเด็ก แต่ที่รุ่งอาร์ท ก็มีทัลคัมขายครับ เอามาผสมแทนแป้งเด็ก โลละ 18 บาทเองมั้งครับ มีผงเบาด้วยผมซื้อมาครึ่งโล ร้อยกว่าบาทมั้งจำไม่ได้ถุงบ้ะเร่อเลยถุงใหญ่เท่าหมอนเลยอะแค่ครึ่งโลเบาจริงๆ ตอนจะซื้อ 1 กิโลคนขายยังทักเลยใหญ่ไปเอาครึ่งโลพอนะ555 พอได้ของโอ้โหน่าซื้อมาแค่ขีดเดียว ถ้าลองแล้วเอามาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

ผมเอามาลองผสมในเนื้อเรซิ่น ผงเบาผมว่าผสมยากกว่าทัลคัมอะ มันไม่ค่อยเข้ากันดีเป็นเม็ดๆไงไม่รุ ???

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
Re: Epoxy Putty A/B ชนิดเหลวใช้ทดแทน Epo Putty A/B ชนิดแท่ง (แบบดินน้ำมัน)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 09:59:30 PM »
เจ๋งครับกระทู้นี้ ต้องปักหมุด

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Gorrarit

• เด็กฝึกงาน
  • *
ขอบพระคุณ ความรู้ที่มอบให้ครับ

startartart

• เด็กฝึกงาน
  • *
ขอบคุณครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal