ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเทคนิคการลงสีเนื้อคนแบบ hottoys ครับ  (อ่าน 2175 ครั้ง)

ruzeal

• เด็กฝึกงาน
  • *
วิธีการไล่เงาบนหน้านี่คือเค้าเพ้นท์รึพ่นเอาครับ แล้วเม็ดสีที่เป็นสะเก็ดจุดๆแบบจางที่เพิ่มมิตินี่เค้าทำกันยังไงครับ มีวิธีการเลือกเฉดสีในการทำยังไงครับ ผมพยายามลองทำดูแล้วมันไม่ค่อยเหมือนอ่ะครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

gon

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: อยากทราบเทคนิคการลงสีเนื้อคนแบบ hottoys ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 11:48:46 PM »
ส่วนมากผมลงเเอร์บรัซรองพื้นไล่stepไปก่อนครับ เเล้วค่อยมาตกเเต่งด้วยสีน้ำมันเอาอีกทีก็จะง่ายขึ้น ใครถนัดเพนท์ก็ละเลงเลย ส่วนไอ้พวกจุดเล็กมีหลายวิธีทั้งstencil และพู่กัน

เเนะนำให้ดูใน ยูทูปนะครับ

http://m.youtube.com/watch?v=TOaC-p-TJdI ส่วนนึงไล่ดูเอานะครับ

จริงๆการเพนท์ใบหน้าคนถ้าเข้าใจหลักการผสมสีเเละเบรคสีจะทำได้ดียิ่งขึ้นครับ เรื่องนี้ถ้ามีพื้นฐานมาบ้างจะเข้าใจง่ายขึ้น
เเต่ก็ไม่มีอะไรเกินความพยามหรอกครับ  ที่สำคัญที่สุดคือ ต้องหัดทำบ่อยๆครับ  ;) ฝึกเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2014, 11:58:57 PM โดย gon »

ruzeal

• *
Re: อยากทราบเทคนิคการลงสีเนื้อคนแบบ hottoys ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:47:24 AM »
ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ

chamnearn

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 12:34:45 AM »
ขอบคุณสำหรับความรู้คับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal