ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้อง bust ผลงานก่าที่เคยทำครับ  (อ่าน 5625 ครั้ง)

barank

• สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: ทำไมต้อง bust ผลงานก่าที่เคยทำครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 11:29:28 AM »
งานท่านพี่แสบสุดยอดมากๆ อยากให้ท่านพี่นำมาลุยต่อเลย  น้องไม่ได้ ยุ เพราะโลภ อยากจะได้งานท่านพี่นะครับ  ::) ::) ::)
แต่เห้นแล้ว ขนาดตอนนั้น ยังหน้าหล่อขนาดนั้น (ทั้งคนทั้งงาน แล้วถ้าเป็น ตอนนี้  จะหน้าหล่อ ขนาดไหน อยากชมไวๆเลยครับๆๆๆ จะเอา จะเอา จะเอา )

และท่านพี่บังให้โอวาท ได้โดนใจน้องมากๆเลยครับ ขอขอบพระคุณมากๆครับ เป็นแรงบัลดาลใจที่ยิ่งใหญ่มากๆครับ ไฟลุกพรึบๆเลยครับแบบนี้  ;D ;D ;D

และว่าด้วยเรื่องปม น้องเองก็มีครับท่านพี่แสบ ในวัยเด็ก มันเริ่มมาจากการอยากจะมี หุ่นยนต์เล่นกับเพื่อนคนอื่นๆบ้าง
ดราม่า นิดนึง เมื่อครั้งยังเป็นเด็ก ต้องคอยไปขอเพื่อน ยืมเล่นของเล่นต่างๆ แต่จริงๆ ฐานะ ทางบ้านผมก็ค่อนข้างรวย...นะ (น้ำใจ)
แต่ ไปจนที่ทรัพย์สินครับ  ::)  ::) :P

การอยากจะปั้นเลยเริ่มเรื่องตรงจุดนี้ เพราะอยากมีเพื่อนเล่นด้วย   ครั้งแรกที่ปั้นไปเพื่อนำไปแลกเล่นกับเพื่อน
ผมพยายามอย่างมากเพื่อตื่นมาตอนรุ่งสางในวันอาทิตย์ ซึ่งปรกติไม่เคยตื่นเช้าเลย แต่ในวันนั้นเพื่อพยายามจะปั้นหุ่นยนต์สักตัวจากดินน้ำมัน เพราะมันคือสิ่งเดียวที่ผมจะครอบครองได้
เพื่อ นำไปเล่นกับเพื่อนๆให้ทันในตอนเที่ยง และภาพนั้นก็จำติดตามาจนทุกวันนี้ ทันที ที่ผมหยิบมาวางลง..สายตา ทุกสายตาก็มองมา
ราวกับมีคำพูดออกมาด้วยกับสายตาเหล่านั้นว่า...เอ้ย แบงค์..นายไปเล่นที่อื่นเหอะ...มันแบบว่า โห้...เด็กคนนึงหัวใจสลายเลยครับในตอนนั้น
แต่ผมเองก็ดื้อ พยายามจะเล่นกับเพื่อนให้ได้....และสุดท้ายมันก็เกิดขึ้นครับ  หุ่นยนต์พาสติก สุดแกร่งในตอนนั้นก็เข้ามารุมทำร้าย ผลงานชิ้นน้อยๆของผมก็พังยับเยิน
ในเย็นวันนั้นผม...จึงเดินกลับมาบ้าน ด้วยหัวใจที่ห่อเหี่ยว..มากๆ...ครั้นจะไปขอเงินคุณพ่อคุณแม่ ก็ไม่อยากจะไปกวนท่าน
และเวลาก็ผ่านเรื่อยมา จาก วัน เป็นเดือน จากเดือน เป็นปี... ร่วม 1 ปี ครับ (แต่อาจจะมากกว่านั้น เพราะตอนนั้นเด็ก 555+ จำไม่ได้ว่าพยายามไปมากเท่าไร)

ผมเลยใช้จุดด้อยที่สุดของตัวเอง ในที่นี้คือ ดินน้ำมันราคาถูกมาก เมื่อก่อนนี้ และที่สำคัญมันสามารถ สร้างริ้วรอย แพลต่างๆ ตัดหั่นเฉื่อนได้ตามความต้องการของเรา
ผมจึงลุกขึ้นมาอีกครั้ง (รุ้สึกว่าช่วงนั้น อุลตร้าแมนกำลังมา พวกยอดมนุษย์ทั้งหลาย ไดเรนจง ไดเรนเจอร์ จูเรนเจอร์ เยอะแยะไปหมด)
บวกกับฝีมือที่พยายามและเพิ่มขึ้นมาบ้าง ::)  ผมจึงเริ่มปั้นสัตว์ประหลาดที่สามารถทำลายมันได้ และสวยพอที่เพื่อนๆทุกคนอยากจะเล่นด้วยเที่ยวนี้ผมก็สบายเลย ::)

โม้เรื่องดราม่าไปเสียเยอะ มาเข้าเรื่องเลย

และส่วนตัวน้องเอง ที่พี่แสบอ้างอิงถึง เรื่องการเริ่มต้นที่ไม่ดี สมาชิกหลายๆท่าน อาจจะไม่เห้นภาพ....ว่ามันขนาดไหน 555+  ::)
ในที่นี้ คือเมื่อเว็บกลับมาเปิดอีกครั้ง ซึ่งตัวผมเองก็ต้องทำงานประจำ แทบไม่ได้ปั้นงานเลยตลอดระยะเวลาที่เว็บปิดไปเมื่อตอนผมมาเจอ
ต้องยกให้ท่านพี่แมน ที่สอนวิชาภาคพิเศษ แนะแนวให้  (แนะแนวให้ไปฝึกเพิ่ม 555+) ส่วนเพราะอะไรน่ะเหรอ....  ::))จากข้อความด้านล่างนี้เลยครับ........ ::)

ต้องขอโทษกันก่อนเลยนะคร๊าบ ;) คุณbarankที่ผมเป็นคนตรงอยากให้พยายามให้มากกว่านี้อย่างที่พี่กรบอกไม่มีใครเป็นและเก่งมาแต่เกิด..แต่ถ้างานออกมาอย่างที่เห็น :P อยากบอกเลยว่า จาก อนุบาล เปลี่ยนเป็นประถม ขึ้นสู่มัธยม และอยู่ในรั้ว มหาลัย แล้วประสบกาณ์มันจะสอนตัวเราเอง..ถ้าใจรักแล้วอย่าท้อนะครับ ผมจะเป็นกำลังใจให้ และจะคอยรอดูการพัฒนาการของคุณ สู้เว้ย!สู้ๆ ;D ;D

แบบว่ายังไงดี  คือแวบแรกที่ได้อ่านนี่...มันสะเทือนใจ เหมือนในวัยเด็กมากๆ  งั้นคงถึงเวลา แล้วซินะ ที่ต้องพยายามกันข้ามวัน ข้ามเวลากันอีกที เพียงแค่ครั้งนี้
ต่างจากในวัยเด็กมากๆ ตรงที่ พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ช่วยกัน สละเวลา ช่วยกันแบ่งปัน ความรู้ (และหลายท่าน แอบส่งอุปกรณ์ให้ อันนี้ยิ่ง น่ารักมากๆ)
ช่วยกันติชม เพื่อกันและกัน ผมไม่จำเป็นต้องนั้งปั้นปาดน้ำตาอยู่คนเดียวอีกต่อไป

อ่ะเดียวไม่เห้นภาพกัน ว่าเว้บเปิดมาครั้งใหม่นี้ แล้วผมเอาอะไรมาลง เป็นงานแรก  ::)

ปล .ลงงานในเว้บ หรือที่ไหนๆก็ตาม ผมว่าเป็นอะไรที่ดีมากๆ แต่ในกรณีนี้ ผิดตรงที่ผมมั่นใจเกินไปนิดนึง ว่ามันช่างงดงามจนไม่มีใครในโลกนี้ทำได้ ตอนนั้น เข้าข้างตัวเองมากไปหน่อย 5555555+)

ผมรักเว็บนี้มากครับ  และจะพยายามต่อไปอย่างไม่หยุดหยั้ง เพราะคนที่ผมอยากจะนั้งปั้นเล่นด้วยกัน คือคนที่รักโมเดล   และไม่ใช่แค่เพื่อนในระแวกบ้าน หรือแค่เพียงในซอย
แต่คือ พี่น้อง ทั้งโลกนี้ที่มีใจรักโมเดล เช่นเดียวกัน;D ;D ;D  และ น้องคนนี้ ยังรักและคิดถึง พี่น้องที่ห่างหายไปทุกๆท่าน ทั้ง  พี่แมน พี่หม่ำ พี่เท่ง ท่าน 3Z และอีกหลายๆท่านที่ผมยังนึกไม่ออกในตอนนี้ ผมยังคงรอคอยวันที่จะได้มานั้งเล่นของเล่นด้วยกันอีกครั้ง แม้จะผ่านทางเทคโนโลยีอินเทอร์เนต  ::) แต่มันก็คือช่วงเวลาที่ดีที่สุด ในชีวิตเลยครับสำหรับผม   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2014, 12:06:56 PM โดย barank »

termpoom

• -----
Re: ทำไมต้อง bust ผลงานก่าที่เคยทำครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 11:47:45 AM »
คุณพระ!!! น้ำตาจะไหล ขอนำเนื้อเรื่องไปเขียนบทละครหลังข่าวได้มั้ย  :'(

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 01:35:04 PM »
บรรยายได้ดีครับ  ตัวงานเเปลกดีจริงๆ  :)

rampag69

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 06:17:53 PM »
อลังการงานสร้างมากเลยครับ เห็นแล้วมีไฟจริงๆ ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2014, 06:23:44 PM โดย rampag69 »

sab02

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:59:27 PM »
ขอบคุณทุกคนครับที่ให้กำลังใจ ก็เราจะร่วมกันฝ่าฟันต่อไปครับ แหะๆ...  ;D ;D ;D
ปล.น้องแบ็งค์เป็นตัวอย่างที่ดีของการพัฒนาตัวเอง พี่ดูงานทุกชิ้นของแบ็งค์มาตั้งแต่เริ่มเข้ามา จนถึงวันนี้ แบ็งค์ไปไกลมากมีคนจ้างปั้นงานมีคนยอมรับในฝีมือของเรา ไปไกลถึงต่างประเทศ พี่จะเอาแบ็งค์เป็นตัวอย่าง  ;D ;D สู้ๆเจ้าตั๊กแตนน้อยของพี่ เพลงนี้ฝากให้แบ็งค์ครับ.... ::)
อย่าหยุดยั้ง-โป่ง

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 04:17:43 AM »
เดี๋ยวมาอ่านอีกที มันเยอะจนอ่านบนมือถือไม่ไหวและ ตาลายๆ :)

barank

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 04:53:20 AM »
เพราะมีแรงบัลดาลใจจากทุกๆท่านนี่แหละครับ มันเหมือน เตาอาค์ ที่ฝั่งอยู่ในกลางอก แนบติดกับดวงใจ
ราวกับไอร่อนแมน ถึงแม้ผมจะไม่ใช่โทนี่ สตาก์ และก็ขอยอมเป็นแค่ เพียง ตั้กแตน สตาฟ.. ::) ถ้าวันใด ขาดพลังจากพี่น้อง ผมคนนี้ก็คงสิ้นใจ หมดสิ้นพลังงาน ::) ::) ::)
เราจะยืนเคียงข้างกันจนสุดทาง............... (ยืมกัปตันอเมริกามา มันโดนมากประโยคนี้)  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2014, 05:22:04 AM โดย barank »

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 04:42:12 PM »
เข้ามาชมเเละเชียร์
  ผมเองก็ไม่ได้เป็นนักปั้นเหมือนกันครับ  :)

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 01:30:20 AM »
 :) เสียดายไอเจ้ากุ้งจริงๆนะเเสบ เห็นแล้วอยากให้ลองปั้นอีกทีจริงๆ

sab02

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 07:17:05 AM »
ไม่ตัองเสียดายครับกิต เดี๋ยวจัดตัวใหญ่ๆใหม่ แหะๆ...ไม่เข็ด ;D

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal