ผู้เขียน หัวข้อ: โรบิน วิลเลี่ยมส์ เสียชีวิตแล้วครับ  (อ่าน 2730 ครั้ง)

Narin

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
โรบิน วิลเลี่ยมส์ เสียชีวิตแล้วครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 04:45:44 AM »
 R.I.P. ครับ  :'( 

โรบิน วิลเลียมส์ นักแสดงฮอลลีวูดชื่อดัง เสียชีวิตในวัย 63 ปี ที่บ้านของตัวเอง คาดสาเหตุเกิดจากการฆ่าตัวตาย

เมื่อวันที่ 11 สิงหาคม 2557 สำนักข่าวเอเอฟพี รายงานว่า ตำรวจพบศพ โรบิน วิลเลียมส์ นักแสดงเจ้าของรางวัลออสการ์วัย 63 ปี เสียชีวิตเมื่อวันจันทร์ที่ 11 สิงหาคม 2557 ที่ผ่านมา โดยที่คาดว่า โรบิน วิลเลียมส์ อาจจะฆ่าตัวตาย

ด้านเจ้าหน้าที่จากมาริน เคาท์ตี้ ซานฟรานซิสโก ได้ประกาศว่าโรบิน วิลเลียมส์ เสียชีวิตที่บ้านของเขาเอง จากการสืบสวนในเบื้องต้นแสดงให้เห็นว่า สาเหตุของการเสียชีวิตนั้น เกิดจากการฆ่าตัวตายที่ทำให้เขาหายใจไม่ออก

ด้านซูซาน ชไนเดอร์ ภรรยาของโรบิน วิลเลียมส์ ได้ออกแถลงการณ์ว่า "ในเช้าวันนี้ ฉันได้สูญเสียสามีและเพื่อนที่ดีที่สุด ในขณะที่โลกทั้งใบได้สูญเสียเสียศิลปินที่เป็นที่รักและมนุษย์ผู้มีจิตวิญญาณที่งดงาม หัวใจของฉันแตกสลาย และในฐานะของครอบครัวของโรบิน เราจึงร้องขอความเป็นส่วนตัวในช่วงเวลาที่โศกเศร้าที่สุด เขาเองจะเป็นที่จดจำ และพวกเราก็หวังว่า จะไม่มีการพุ่งความสนใจไปที่การเสียชีวิตของโรบิน แต่มองไปที่ช่วงเวลาแห่งความสุขมากมาย และเสียงหัวเราะที่เขามอบให้คนหลายล้านคน"

ด้านมาร่า บักซ์บุม ตัวแทนของโรบิน วิลเลียมส์ กล่าวว่า เมื่อไม่นานมานี้ โรบิน วิลเลียมส์ ได้ต่อสู้กับอาการซึมเศร้าอย่างรุนแรง

โรบิน วิลเลียมส์ โด่งดังจากการเป็นสแตนด์อัพ คอมเมเดี้ยน ซึ่งเขาสามารถสร้างชื่อเสียงจากบทของเอเลี่ยนในรายการโทรทัศน์ Mork and Mindy ที่ออกฉายในช่วงปี ค.ศ. 1978 นอกจากนี้ เขาเองยังได้แสดงในภาพยนตร์คุณภาพอย่าง Good Morning Vietnam และ Good Will Hunting โดยที่ภาพยนตร์เรื่อง Good Will Hunting ทำให้โรบิน วิลเลียมส์ คว้ารางวัลออสการ์สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยมมาครอง และเขาเองยังเคยมีชื่อเข้าชิงรางวัลออสการ์อีก 3 ครั้ง จากเรื่อง Good Morning, Vietnam, Dead Poets Society และ The Fisher King

ผลงานชิ้นล่าสุดของ โรบิน วิลเลียมส์ คือการรับบทเป็ ดไวท์ ดี.ไอเซนโฮเวอร์ จากภาพยนตร์เรื่อง Lee Daniels’ The Butler และในช่วงเวลาที่เขาเสียชีวิตนั้น โรบิน วิลเลียมส์ กำลังอยู่ในช่วงของการถ่ายทำภาพยนตร์เรื่อง Night at the Museum ภาค 3 ซึ่งเขารับบทเป็นประธานาธิบดี ธีโอดอร์ รูสเวลท์

cr. kapook.com

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

sab02

Re: โรบิน วิลเลี่ยมส์ เสียชีวิตแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 05:09:12 AM »
คนเรานี่ก็แปลก คนเก่งๆ ทำไมต้องฆ่าตัวตายกันด้วย..รวยก็รวย ดังก็ดัง ไม่น่า... :'(

Bang64

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
Re: โรบิน วิลเลี่ยมส์ เสียชีวิตแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 05:12:38 AM »
อืม น่าตกในนะคุณนรินทร์ บ้านเค้าอยู่ในเมืองซาน ฟรานซิสโกที่ผมอยู่นี่เอง ผมยังเคยเดินผ่านบ้านเค้าอยู่เลย ไม่รู้หรอกนะว่าบ้านใครในตอนนั้น(แต่บ้านที่เค้าเสียในข่าวอยู่เมืองติดกันทางตอนเหนือ) ร้านอาหารที่นี่หลายร้านที่เคยไปกินก็มีรูปเค้าที่มากินข้าวถ่ายติดเป็นที่ระลึก Hookนี่เป็นหนังเรื่องที่สองเลยที่ผมไปดูในโรงกับพ่อแม่สมัยเป็นเด็ก  ที่ทำงานก็ตกใจกันมากตอนได้ยินข่าวเมื่อตอนเย็นที่ผ่านมา  โดยเฉพาะไอ้พวกรุ่นเด็กๆ  Rest in Peace, Robin William.

Bang64

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 05:17:17 AM »
คนเรานี่ก็แปลก คนเก่งๆ ทำไมต้องฆ่าตัวตายกันด้วย..รวยก็รวย ดังก็ดัง ไม่น่า... :'(

ฝรั่งที่นี่ป่วยเป็นโรคซึมเศร้ากันเยอะ คุณแสบ โฆษณายาแก้โรคซึมเศร้าฉายทางทีวีถี่ยังกับโฆษณาชาเขียวบ้านเรา รวยจนสุขภาพจิตแย่ได้หมด

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 05:27:28 AM »
มีตังค์แต่ไม่มีความสุขนี่เอง  :-\   

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

ikokoh

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 05:35:37 AM »
R.I.P. ครับ / ผมเห็นข่าวเมื่อตอนสายๆวันนี้ก็ตกใจ น่าเสียดายครับที่สูญเสียนักแสดงดีๆไปอีกท่าน :'(

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 07:13:10 AM »
หนังเรื่องเเรกที่ผมได้ดูผลงานเขาคือ Goodmorning vietnam(ตอนนั้น จินตหรา สุขพัฒน์ ได้เล่นประกบเชียวนะครับ )
 http://pantip.com/topic/30562982

ชื่อเสียง วัตถุ เงินทอง ไม่ใช่เครื่องรับประกันความสุขเสมอไปครับ
    สู่สุขคติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2014, 07:19:29 AM โดย gon »

sab02

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 07:25:33 AM »
พี่บังผมก็ได้ยินมาบ้างว่าฝรั่งเป็นโรคซึมเศร้าเยอะ อาจจะเป็นเพราะบ้านเขาครอบครัวเล็ก แล้วก็ต่างคนต่างอยู่หรือเปล่าครับ ..อย่างดูหนังก็เห็น ฝรั่งเอะอ่ะก็ไปพบจิตแพทย์...มันเป็นยังไงกัน รวย เด่น ดัง ไม่มีความสุขแบบนี้สงสัยต้องไปบวช  :-[

barank

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 07:39:33 AM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ สำหรับลุงโรบิน  :'( :'( :'( ไม่แน่ใจว่าเรื่องที่เล่นเป็นหุ่นยนต์ จนได้เป็นมนุษย์ในที่สุด ในตอนท้ายเรื่อง ใช่ลุงไหมที่เล่นจำชื่อเรื่องไม่ได้
แต่ถึงไม่ใช่ ก็ชอบลุงคนนี้มากๆครับหน้าตาแกดูเป็นคนใจดี.... แสดงหนังเข้าถึงบทบาททุกๆเรื่อง T-T

Ziirth

• นักปั้นหน้าใหม่
    • www.onepiece.in.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 07:04:28 PM »
Rest In Peace ครับ

กำลังจะ Comeback เลย

ไม่น่าเลยป๋า

ปล.Jumanji ยังอยู่ในความทรงจำนะครับ

:'(

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:30:37 AM »
RIP ขอแสดงความเสียใจ ... :'(

ยังจำเรื่อง Dead poet society ได้เลย คุณครูในฝันมากๆ

เราว่าคนส่วนนึงขาดความอบอุ่นทางจิตใจ มีเงินเยอะแต่ใจมันเคว้งก็ไม่สามารถรักษาอะไรได้ ... ต้องมีศีล มีธรรมเนี่ยแหล่ะจิตจะไม่ตก ง่ายๆ แต่ทำยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2014, 06:35:36 AM โดย venom »

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 11:34:26 AM »
R.I.P ครับ รอยยิ้มของเขามีแววตาที่ดูเศร้าสร้อยจริงๆ

ไม่พลาด Night at the museam 3 แน่นอน

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal