ผู้เขียน หัวข้อ: w.i.p. sd hellboy ตามลายเส้นที่ผมออกแบบ # เป็นงานปั้นแบบจริงจังครั้งแรก (ไม่ถนัดทางปั้นเลย)  (อ่าน 837 ครั้ง)

venom

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • Model Lover
    • BigHead Models
ดูเป็นแนวตัวเองดีนะ สวยน่ารักดี

ikokoh

ดูเป็นแนวตัวเองดีนะ สวยน่ารักดี
ขอบคุณครับ

ikokoh

อับเดทวันที่ 24 ส.ค. 57 ได้ทำวันละนิดละหน่อยครับ
1. มีการปรับแก้ส่วนเขาที่เป็นเวอร์ชั่นหักตามคำแนะนำของคุณนรินทร์ครับ..โดยตัดให้สั้นลงให้ดูลงตัวมากขึ้น (ขอขอบคุณ คุณนรินทร์ด้วยครับสำหรับคำแนะนำดีๆ :) )
2. มีการอุดขัดรอย และซ่อมแซมส่วนที่หักบางตำแหน่ง
3. ปั้นเขาเวอร์ชั่นเขายาวปกติ
4. ปรับทรง ลองประกอบเพื่อทดสอบสมดุลย์ว่ามีการหน้าคว่ำหรือหงายหลังหรือเปล่า

sab02

gon

• Global Moderator

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
นั่งรอชมตอนลงสีแล้วเนี่ย ;)

barank

ตั้งแต่พบกันวันนั้น (วันแรกที่อัพ.... ::)) ก็ทำให้รู้ว่าเราน่ะมีกันวันนี้ (ที่อัพล่าสุด.....) 
เธอเติมเต็มสิ่งดีๆ ให้ทุกวันที่มี กลายเป้นวันที่มีความหมาย (เพราะอยากจะรอชม อัพเดท ทุกๆวันทุกๆครั้งตลอดไป  ::) ::) ::) ::) )

Apikit

• บุคคลทั่วไป
 ;) ผมชอบรูปกลางนะ เขามันยาวพอดีๆเข้ากันดีครับ รอชมต่อๆ  :)

Nattaman

• นักปั้นหน้าใหม่
โอ้วว้าว! :o สวัสดีนะครับ คุณ ikokoh ผมชอบแบบตั้งแต่รูปสเก็ตช์มากเลย โดนใจๆ ยิ่งได้เห็นขั้นตอนการทำงานด้วยแล้ว เยี่ยมจริงๆ ไม่น่าเชื่อขนาดบอกว่าไม่ถนัดทางปั้น แต่ทำงานดูหยั่งกับมืออาชีพ  ;D รอติดตามชมต่อไปนะครับ ผมสมาชิกใหม่ มาแล้วยังดีกว่ามาช้า มาช้า ยังดีกว่าไม่มา อิอิ ฝากตัวด้วยครับ ::) ปล. อัพงานรอบล่าสุดต่อไป คงไม่ถึงปี 58 นะครับ ฮิฮิ  ;D

mom

วาดก็ได้ปั้นก็แจ่ม ผลงานออกมาดูดีน่ารักมากๆเลยครับโหยยยยแจ่ม

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal