ผู้เขียน หัวข้อ: w.i.p. sd hellboy ตามลายเส้นที่ผมออกแบบ # เป็นงานปั้นแบบจริงจังครั้งแรก (ไม่ถนัดทางปั้นเลย)  (อ่าน 696 ครั้ง)

barank

• สุดยอดโมเดลเลอร์
ไวจริงๆครับงามขึ้นทุกวันๆ ขอเสริมนิดนึงครับ ball jointed หาซื้อง่ายครับ ร้านไหนมีกล่องกันดั้มตั้ง น่าจะมี ไม่สะดวกไปหา ก็มีตามร้านค้าออนไลน์ ที่ขายกันดั้มเช่นกันครับบ  :) :)

ขอบใจมากๆน้องแพท อิอิ  ;D ;D ;D

Apikit

• บุคคลทั่วไป
 :) บอดี้น่ารักจริงๆ รอชมต่อครับ  ;D

ikokoh

:) บอดี้น่ารักจริงๆ รอชมต่อครับ  ;D
ขอบคุณครับ ;D

ikokoh

ได้ทรงเป็นรูปเป็นร่างประมาณ 50% + ทำออฟชั่นเขาเป็น 2 แบบ # ได้มีการซ่อมแซมอย่างเยอะหลังจากเกิดปัญหามากมายทั้งชิ้นส่วนหักหลายจุด พอกดินหนาไปทำให้ดินชั้นในไม่แห้งสนิททำให้เกิดปัญหาในการตัดแต่งชิ้นงานจนทำให้เกิดการหัก

Bang64

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
ออฟชั่นสุดยอดเลยครับ เยี่ยมมาก เดี๋ยวค่อยๆแก้ค่อยๆขัดไปนะ อย่าเพิ่งใจร้อน งานออกมาดีมากเลย

ikokoh

ออฟชั่นสุดยอดเลยครับ เยี่ยมมาก เดี๋ยวค่อยๆแก้ค่อยๆขัดไปนะ อย่าเพิ่งใจร้อน งานออกมาดีมากเลย
ขอบคุณครับ

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
 สวยมากครับ เปิดสไตล์ตัวเองออกมาเลย ถ้าเอาไปผลิตเป็นไวนิลขยับได้น่าจะดี  :D   ขอแนะนำนิดนึงครับ เขาเวอร์ชั่นที่หักผมว่ามันยาวไปเหมือนหูกระต่ายเลยครับ สั้นกว่านี้อีกนิดน่าจะดีกว่า แต่ถ้าตั้งใจทำแบบนี้แต่แรกก็ขออภัยด้วยนะครับ  :)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

ikokoh

สวยมากครับ เปิดสไตล์ตัวเองออกมาเลย ถ้าเอาไปผลิตเป็นไวนิลขยับได้น่าจะดี  :D   ขอแนะนำนิดนึงครับ เขาเวอร์ชั่นที่หักผมว่ามันยาวไปเหมือนหูกระต่ายเลยครับ สั้นกว่านี้อีกนิดน่าจะดีกว่า แต่ถ้าตั้งใจทำแบบนี้แต่แรกก็ขออภัยด้วยนะครับ  :)
ขอบคุณครับ แนะนำได้เต็มที่เลยครับ เดี๋ยวจะลองปรับตามครับ  ;D

sab02

หน้าตามันเอาเรื่องน่ะครับเนี่ย... ;D

ikokoh

หน้าตามันเอาเรื่องน่ะครับเนี่ย... ;D
๕๕๕ แถมฟันเหยินด้วย ;D

Apikit

• บุคคลทั่วไป
 ;) งานไวมากครับ รอชมต่อๆ  ;D

barank

rampag69

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น

ikokoh

gon

• Global Moderator

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal