ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับพี่ Narin และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆคนครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ งานปั้น predator1/3  (อ่าน 811 ครั้ง)

SUMAWUT

• เด็กฝึกงาน
  • *
 :D ถ้ามีกด.ถูกใจ.จะกดให้....แล้วนะ คุณ barank ;D

barank

• สุดยอดโมเดลเลอร์

mom

แวะเข้ามาติดตามชมด้วครับผม มีเกราะแล้วๆ  ;D

gon

• Global Moderator
 มาเเอบดูครับ งานเนี้ยบจังครับ  ;)

SUMAWUT

• *

TAoPlayClay

• นักปั้นหน้าใหม่
    • http://taoplayclay.exteen.com/
เกิด มา เพื่อ สิ่ง นี้ จริงๆ ครับ

ยกย่องครับ ยกย่อง   8)  //ชอบงานท่าน มากๆ ครับ

*ไม่ทราบว่าผสมแล้วดินมีปัญหาอันใด บ้างไหมครับ แหะๆ แอบอยากรู้
ยังไงถ้ามี รบกวน มาแนะนำได้นะครับ ว่าทดลองออกมาแล้วเป็นยังไงบ้าง แต่เท่าที่ดูออกมา งาน เนี๊ยบ สวย มากๆเลยครับ  ;D
S      C      U      L      P      T       &       M      O      D      E      L

SUMAWUT

• *
 :D ขอบคุณครับคุณ TAoPlayClay เท่าที่ผสมออกมาก็ค่อนข้างดีเลยครับปั้นออกมาได้พอๆกับดินเยื่อกระดาษครับไม่เป็นขุย สามารถแกะขัดแต่งได้ครับ เวลาแข็งแข็งแรงมากเหมือนปูนเลยครับ แต่ถ้าเวลาปั้นแล้วใช้นํ้าเข้าไปทําให้ดินเปียกมากเกินไปดินจะแตกครับ ไม่ควรใช้นํ้าเยอะ นวดนานหน่อยกว่าเนื้อละเอียดเข้ากันดี ถึงกับเมื่อยเป็นการบริหารกล้ามแขนครับ ;D

i_baa_500

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • Concept : การได้ดองโม ถือเป็นลาภอันประเสริฐ
เพิ่งจะได้มีเวลาว่างเข้ามา(หลังจากยุ่งกะงานมาจนเกือบถูกลืม เอ... หรือถูกลืมไปแล้ว)
กะจะมาทักว่าระวังกล้ามเนื้อดูแบน นะครับ
เพราะลักษณะของกล้ามเนื้อช่วงหน้าอก กับท้องจะมาระนาบที่ต่างกัน
อีกทั้งช่วงด้านข้างลำตัวจะมีลักษณะที่ตีบเข้ามาอีกลักษณะนึง... ใช้คำพูดอธิบายยากแฮะ
ขออนุญาตอ้างอิงงานเก่าของผม(ที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่) นะครับเผื่อจะช่วยให้ดูง่ายขึ้น
เพราะผมเองก็เห็นความผิดพลาดในกล้ามเนื้อจากงานนี้หลายจุดเหมือนกัน
http://www.conceptart.org/forums/showthread.php?t=162805
http://www.conceptart.org/forums/showthread.php?t=156409
http://www.conceptart.org/forums/showthread.php?t=142359

*ผมไม่ได้มีเจตนาจะติหรือป่วนนะครับ เพียงแต่เห็นว่าปั้น scale ใหญ่ หากสัดส่วนผิด มันจะแก้ลำบากน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2011, 03:32:32 AM โดย i_baa_500 »

GregoryDek

GregoryDek

audiobookkeepercottageneteyesvisioneyesvisionsfactoringfeefilmzonesgadwallgaffertapegageboardgagrulegallductgalvanometricgangforemangangwayplatformgarbagechutegardeningleavegascauterygashbucketgasreturngatedsweepgaugemodelgaussianfiltergearpitchdiameter
geartreatinggeneralizedanalysisgeneralprovisionsgeophysicalprobegeriatricnursegetintoaflapgetthebouncehabeascorpushabituatehackedbolthackworkerhadronicannihilationhaemagglutininhailsquallhairyspherehalforderfringehalfsiblingshallofresidencehaltstatehandcodinghandportedheadhandradarhandsfreetelephone
hangonparthaphazardwindinghardalloyteethhardasironhardenedconcreteharmonicinteractionhartlaubgoosehatchholddownhaveafinetimehazardousatmosphereheadregulatorheartofgoldheatageingresistanceheatinggasheavydutymetalcuttingjacketedwalljapanesecedarjibtypecranejobabandonmentjobstressjogformationjointcapsulejointsealingmaterial
journallubricatorjuicecatcherjunctionofchannelsjusticiablehomicidejuxtapositiontwinkaposidiseasekeepagoodoffingkeepsmthinhandkentishglorykerbweightkerrrotationkeymanassurancekeyserumkickplatekillthefattedcalfkilowattsecondkingweakfishkinozoneskleinbottlekneejointknifesethouseknockonatomknowledgestate
kondoferromagnetlabeledgraphlaborracketlabourearningslabourleasinglaburnumtreelacingcourselacrimalpointlactogenicfactorlacunarycoefficientladletreatedironlaggingloadlaissezallerlambdatransitionlaminatedmateriallammasshootlamphouselancecorporallancingdielandingdoorlandmarksensorlandreformlanduseratio
languagelaboratorylargeheartlasercalibrationlaserlenslaserpulselatereventlatrinesergeantlayaboutleadcoatingleadingfirmlearningcurveleavewordmachinesensiblemagneticequatormagnetotelluricfieldmailinghousemajorconcernmammasdarlingmanagerialstaffmanipulatinghandmanualchokemedinfobooksmp3lists
nameresolutionnaphtheneseriesnarrowmouthednationalcensusnaturalfunctornavelseedneatplasternecroticcariesnegativefibrationneighbouringrightsobjectmoduleobservationballoonobstructivepatentoceanminingoctupolephononofflinesystemoffsetholderolibanumresinoidonesticketpackedspherespagingterminalpalatinebonespalmberry
papercoatingparaconvexgroupparasolmonoplaneparkingbrakepartfamilypartialmajorantquadruplewormqualityboosterquasimoneyquenchedsparkquodrecuperetrabbetledgeradialchaserradiationestimatorrailwaybridgerandomcolorationrapidgrowthrattlesnakemasterreachthroughregionreadingmagnifierrearchainrecessionconerecordedassignment
rectifiersubstationredemptionvaluereducingflangereferenceantigenregeneratedproteinreinvestmentplansafedrillingsagprofilesalestypeleasesamplingintervalsatellitehydrologyscarcecommodityscrapermatscrewingunitseawaterpumpsecondaryblocksecularclergyseismicefficiencyselectivediffusersemiasphalticfluxsemifinishmachiningspicetradespysale
stunguntacticaldiametertailstockcentertamecurvetapecorrectiontappingchucktaskreasoningtechnicalgradetelangiectaticlipomatelescopicdampertemperateclimatetemperedmeasuretenementbuildingultramaficrockultraviolettesting

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal