ผู้เขียน หัวข้อ: คือแบบว่าสงสัยค่ะเรื่องดินยี่ห้อHomespunค่ะ  (อ่าน 7311 ครั้ง)

Theman

• บุคคลทั่วไป
Re: คือแบบว่าสงสัยค่ะเรื่องดินยี่ห้อHomespunค่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 01:36:12 AM »
ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับข้อมูลขั้นตอนวิธีทำ ทั้งสองท่าน คุณ gunuy และ คุณ Ironmonkey น่าเอาไปลองทำมั่งจริงๆ  ;D

gunuy

• นักปั้นหน้าใหม่
Re: คือแบบว่าสงสัยค่ะเรื่องดินยี่ห้อHomespunค่ะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 08:56:46 AM »
ตอบเจ้าของกระทู้นะครับ ปูนยาแนวกระเบื้อง มีขายตามร้านวัสดุก่อสร้างหรือโฮมโปร ถุงไม่เล็กไม่ใหญ่
ส่วนผงแคลเซียม มีขายตามร้านที่ขายเรซิ้น และพวกอุปกรณ์งานหล่อและงานไฟเบอร์กราสครับ ;D

ปล.ถ้าข้อมูลเป็นประโยชน์ก็ดีใจครับ ผมถือคติ วิชายิ่งให้ยิ่งพอกพูน(เพราะเหมือนเราได้ทบทวนความรู้ไปในตัว) ;D

anglesculpture

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:09:29 AM »
ตอบเจ้าของกระทู้นะครับ ปูนยาแนวกระเบื้อง มีขายตามร้านวัสดุก่อสร้างหรือโฮมโปร ถุงไม่เล็กไม่ใหญ่
ส่วนผงแคลเซียม มีขายตามร้านที่ขายเรซิ้น และพวกอุปกรณ์งานหล่อและงานไฟเบอร์กราสครับ ;D

ปล.ถ้าข้อมูลเป็นประโยชน์ก็ดีใจครับ ผมถือคติ วิชายิ่งให้ยิ่งพอกพูน(เพราะเหมือนเราได้ทบทวนความรู้ไปในตัว) ;D

:Dขอบคุณค่ะคุณ Gunuy ถ้างั้นต้องใช้เวลาในการเตรียมวัสดุซะหน่อยก่อน แต่จะทดลองแน่ๆค่ะ ชอบลองของ55 ;D ได้ผลยังไงเดี๋ยวมารายงานนะคะ
 ;) ;) ;) ;) จะพยายามเต็มที่ค่ะ

barank

• สุดยอดโมเดลเลอร์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 02:19:16 AM »
ขอบใจน้อง gunuy และท่าน Ironmonkey มากๆ ได้ใจสุดๆ เดี๋ยวผมขอยืมเอาไปลองมั่งๆ  ;D ;D ;D

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal