ผู้เขียน หัวข้อ: รวมเทคนิคการปั้นโมเดลเบื้องต้น(หนังสือ)  (อ่าน 1223 ครั้ง)

gunuy

• นักปั้นหน้าใหม่
รวมเทคนิคการปั้นโมเดลเบื้องต้น(หนังสือ)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 05:42:11 AM »
ตามสัญญาครับที่ว่าจะเอาผลงานการออกแบบหนังสือ "การปั้นหุ่นจำลอง"มาแจก ผลงานนี้เป็นผลงานวิจัยศิลปนิพนธ์
ที่ผมและเพื่อนทำคู่กันเป็นโปรเจคจบครับ ก่อนหน้านี้ยังเอามาแจกไม่ได้เนื่องจากต้องรอแสดงผลงานในนิทรรศกาลให้จบก่อนครับ

โดย ขอยกเครดิตผลงาน ทั้งหมดให้ภาควิชาศิลปกรรม มหาลัยราชภัฎนครปฐม และเพื่อนๆพี่ๆเจ้าของของมูลจาก zealousmodel.com
และเจ้าของข้อมูลทุกๆคนที่ไม่ได้กล่าวถึง ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณ

ผมหวังว่าผลงานนี้จะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆไม่มากก็น้อยนะครับ ผมและเพื่อนได้เอามาเรียบเรียงให้อ่านได้ง่ายมากที่
สุด ยกเว้นิ งานในหัวข้อ SDอาเซียน และ การปั้นคนเหมือน นะครับ สองหัวข้อนี้ผมและเพื่อนปั้นและทำข้อมูลเองครับ

ปล.หวังว่าคงจะชอบนะครับ ไฟล์ภาพใหญ่ไปนิด แนะเซฟลงเครื่องจะได้เห็นเต็มๆชัดๆนะครับ
ปล.2 มีเป็นไฟล์PDFให้โหลดด้วยนะครับอยู่ด้านล่างนะครับ

แบบไฟล์PDF ครับ(แบบPdf ไม่มีปกนะครับ)
http://www.mediafire.com/view/sel6ewqrltoo21m/Total.pdf
ภาพรวมผลงาน

ปกครับปก

เนื้อหาในเล่ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 06:01:37 AM โดย gunuy »

termpoom

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • -----
Re: รวมเทคนิคการปั้นโมเดลเบื้องต้น(หนังสือ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 07:05:40 AM »
มาสะดุดตรง ความหายและความเป็นมา มีรูปพี่นรินเท้าคางอยู่....อะไรหาย มอ ม้าป่ะ อิอิ มาแซวมั่ง 8)

gunuy

Re: รวมเทคนิคการปั้นโมเดลเบื้องต้น(หนังสือ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 07:18:35 AM »
พวกผมพิสูจน์อักษรกันเอง ตรงไหนผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ 555  ;D  :D ;)

rezooms

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 09:19:34 AM »
สุดยอดตำรา ชอบมากครับ แจ๋วมากๆเลยครับบ

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 11:23:26 AM »
ปกสวยดีครับ  :)  เป็นประโยชน์ดีมากครับข้อมูล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 04:28:47 PM โดย gon »

rampag69

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 06:36:32 PM »
ออกแบบสวยทั้งเล่มเลยครับ ข้อมูลเป็นประโยชน์ดีมากครับ   ;D ;D

aumboon2555

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 07:01:43 PM »
เป็นประโยชน์มากมายเลยครับ

kengo

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 04:51:55 AM »
 ;D ขอบคุณมากครับสำหรับการแบ่งปัน

Ziirth

• www.onepiece.in.th
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 06:29:51 AM »
ขอบคุณครับ
 ;D

gunuy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:22:09 AM »
ยินดีแบ่งครับ ยินดีๆที่ชอบนะครับ ;D

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:39:06 PM »
จัดวางสบายตาอ่านง่ายดีนะครับ แต่ไม่น่ามีรูปบักซิเด่อใส่แว่นอยู่ในเล่มเลยครับ ทำหนังสือเสื่อมหมด อิอิ  ::)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:55:34 PM »
เพิ่งโหลดอ่านจนจบ :)

เรื่องการจัดวางผ่านไปนะ เท่าที่สะดุดเลยคือพิมพ์ตกหล่น ในส่วนประวัติ คำนำต่างๆ ประโยคก็อ่านแล้วทะแม่งๆ (ไม่แน่ใจว่าเอาข้อมูลจาก internet ด้วยเปล่า อันนี้ต้องคัดสรรดีดี) ที่มาของข้อมูลและงานปั้นต่างๆ ก็อยากให้มีบรรณานุกรมด้วย ... (หรือว่าตัดออกจาก PDF)

;) เราว่าปกมันดูไม่ค่อยเข้ากันกับเรื่องที่นำเสนอเท่าไร ออกไปทาง 3D Computer มากกว่า

ยังไงก็ขอบคุณที่ทำขึ้นมาเพื่อเป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆ น้องๆ รุ่นต่อๆ ไป
ยินดีกับการจบการศึกษาจ้า

barank

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:52:36 PM »
ิยินดีที่จบการศึกษาครับน้องๆๆ  ;) ;D ;D ;D และขอบใจมากๆๆที่นำงานและความรู้ของพี่ๆน้องๆทุกๆท่านในทุกๆแขนง
มารวบรวมไว้ ให้ชาวZMเลือดใหม่ๆได้ชมแบบครบวงจร อิอิ เยี่ยมเบยๆ  ;) ;D ;D ;D

mad!kcmc

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 01:28:06 AM »
ขอบคุณมากครับ เยี่ยมมากๆ :)

NutZmoto

• I am what I am
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 04:29:56 AM »
ดูน่าอ่านครับ จัดวางภาพได้ดี เห็นด้วยกับครูวีว่า ควรจะบรรณานุกรม ไว้อ้างอิงครับในกรณีที่นำภาพมาจากที่อื่น เพื่อให้คนอื่นได้ไปค้นคว้าต่อได้ครับ รูปปกสวย แต่หลุดคอนเซปไปนิดนึง อิอิ ;)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal