ผู้เขียน หัวข้อ: DINO GETTER ROBO เป็น PROJECT ฉลองหุ่น GETTER ROBO ครบรอบ 40 ปีครับ  (อ่าน 957 ครั้ง)

loucipher

• สุดยอดโมเดลเลอร์
    • thai-toku.com

DINO GETTER ROBO เป็น PROJECT ฉลองหุ่น GETTER ROBO หรืออภินิหารหุ่นยนต์ 3 พลังครบรอบ 40 ปีครับ โดยออกอากาศครั้งแรกในปี 1974 จริงๆหุ่น DINO GETTER เคยปรากฎตัวมาแล้วใน COMIC GETTER ARC รุ่นลูกพระเอก เป็นหุ่นที่พวกจักรวรรดิ์ไดโนเสาร์ส่งมาช่วยกองทัพโลก แต่มันหักหลังตามฟอร์ม ตัวนี้น่าจะคนละตัวกันครับ เพราะในCOMIC ไม่สวยขนาดนี้

ของเล่นที่จะออกมา

ส่วนมากจะใช้ข้ออ้างครบรอบทำออกมาครับ GETTER กับ MAZINGER มาบ่อยสุด GRENDIZER นี่ไม่เคย REMAKE เอาเฉพาะงาน GO NAGAI นะครับ ;D

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal