ผู้เขียน หัวข้อ: xana sculp : งานแบบไทยๆ หัวโขนพระพิฆเนศ  (อ่าน 215 ครั้ง)

xanatasia

• ช่างขึ้นรูป
  • **
xana sculp : งานแบบไทยๆ หัวโขนพระพิฆเนศ
« เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 11:33:30 AM »
:) :)สวัสดีครับ เพื่อนและพี่ๆสมาชิกทุกท่าน  :) :)
   วันนี้เอางานปั้นแบบไทยมาให้ชม ผมไปเรียนทำหัวโขนครับ เลยเลือกทำพระพิฆเนศครับ
ภาพที่โพสก็โพสตามเวลาจริงๆ จะค่อยๆอัพ ทุกวันอาทิตย์ ครับ :) :)

สองภาพแรก เป็นภาพที่เริ่มพอก ดินสอพองแล้วครับ แล้วขัดให้เนียน
แต่ขั้นตอนก่อนหน้านี้คือ ทำโครงจากกระดาษถุงปูน และปั้นโครงด้วยดินขี้เลื่อยครับ ไม่ได้ถ่ายเก็บไว้เลย เพราะตอนทำมันเลอะมาก

ตอนนี้เริ่ม ตีลายใส่แล้วครับ ยอมรับเลยว่าใครใจร้อนทำไม่ได้แน่ครับ แต่ทำไปก็เพลินดีนะ
เริ่มเข้าใจอารมณ์คนถักไหมพรม ทำไปเรื่อยๆเพลินๆ :) :)
-ขอบคุณที่ติดตามชมนะคับ จะอัพเรื่อยๆจนกว่างานจะเสร็จ ;D ;D

wat_sd_model

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • นอนวันล่ะ8ชม.
Re: xana sculp : งานแบบไทยๆ หัวโขนพระพิฆเนศ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 07:26:26 PM »
สวยและปราณีตดีจัง รอชมตอนเสร็จครับ  :) :) :)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
Re: xana sculp : งานแบบไทยๆ หัวโขนพระพิฆเนศ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:06:59 PM »
ชอบจังงานไทยๆ มันดูมีเสน่ห์ของมันนะ :) เรานะอยากไปเรียนช่างสิบหมู่มากเลย..  เห็นงานแบบนี้แล้วชื่นใจ ขลังดีแท้ รอชมงานอย่างต่อเนื่องเลย ^^

NutZmoto

• I am what I am
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:22:25 PM »
งานเนียนตามากๆเลยครับ สวยจริงๆครับ รอชมขั้นตอนต่อไปคร้าบบ ;)

anucha

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 10:13:55 PM »
ศิษย์มีครูครับ ใครได้ศึกษาวิชาแขนงนี้ ถือว่าได้วิชาครบสิบหมู่แล้วครับ แถมยังมีคนมากราบไหว้งานเรา ภูมิใจด้วยจริง ๆ ครับ รอชมต่อครับ

sab02

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 11:03:54 PM »
หัวโขนนี่ชอบมาก. ตอนเด็กๆ เคยทำหัวเล็กๆ

tee

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 03:30:57 AM »
งดงามเลยครับ :)

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 03:39:10 AM »
 ;) งานแนวนี้ไม่มีในบอร์ดเลย  งานพริ้วมากๆ ขอติดตามชมครับ  :)

barank

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 11:13:20 AM »
ยอดเีียี่ยม พริ้วไหว งดงาม ครบหมู่ ต้อง xanatasia  8) ;D ;D ;D กดไลค์ตรงไหนเนี้ยหาไม่เจอ จะลงแดง  ::) ;D ;D ;D

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal