ผู้เขียน หัวข้อ: Project ZM 02 "Snake Eyes" from G.I.JOE Update 03 04/02/58  (อ่าน 12331 ครั้ง)

Narin

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
Re: Project ZM 02 "Snake Eyes" from G.I.JOE
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 03:31:20 PM »
จัดมาเลยน้อง  ;)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

BeerStye

• ช่างขึ้นรูป
  • **
Re: Project ZM 02 "Snake Eyes" from G.I.JOE
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 12:21:39 AM »
รอชม จากใจจริงครับ ;D

NutZmoto

• I am what I am
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 04:51:51 AM »
สวัสดีคร้าบพี่น้องชาวZM ก่อนอื่นต้องกราบขอประทานอภัยจากพี่ๆแอดมินและคณะกรรมการทุกท่าน รู้สึกละอายใจมากที่ไม่มีงานคืบหน้าตลอดระยะเวลาเกือบ 1 ปี ไม่ขอแก้ตัวใดๆ ถึงแม้ว่าโปรเจคนี้จะตัดสินจบไปนานแล้ว แต่ผมก็มีความตั้งใจที่จะบรรลุภารกิจนี้ให้ถึงเป้าหมาย ตอนนี้ได้เริ่มปั้นบ้างแล้วจะทะยอยมาอับเดทกันเรื่อยๆนะครับ ขอประทานอภัยอีกครั้งหนึ่ง

ประกาศเพื่อให้ทราบโดยทั่วกัน จุ๊ฟๆ :)

เริ่มจากหัวก่อนเลยแล้วกันครับ

มาต่อที่ลำตัว อันนี้ลองโพสท่าดูแต่ตอนหลังเปลี่ยนท่าใหม่ครับ

รูปอาจจะเยอะนิดนึงนะครับ เป็นขั้นตอนไปนะครับ เผื่อท่านอื่นที่เพิ่งเริ่มต้นเหมือนกันจะได้ดูเผื่อเป็นแนวทางได้ครับ แล้วจะมาอับเดทต่อครับ จุ๊ฟๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2016, 10:55:28 PM โดย NutZmoto »

rezooms

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 04:58:26 AM »
มาแล้วๆ แปะดินแล้วเท่เลยครับ ลุยเลยครับสู้ๆ ครับพี่นัท

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 05:59:12 AM »
 เอาเลยน้อง สู้ๆ  ;)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 06:38:45 AM »
ดีใจนะ ที่ใช้แค่ลวดธรรมดา จิ้มให้หุ่นยืน  8)

NutZmoto

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 06:41:21 AM »
มาแล้วๆ แปะดินแล้วเท่เลยครับ ลุยเลยครับสู้ๆ ครับพี่นัท
ฮีบๆ
เอาเลยน้อง สู้ๆ  ;)
คร้าบพี่ ผมหายไปนานเลยอะ
ดีใจนะ ที่ใช้แค่ลวดธรรมดา จิ้มให้หุ่นยืน  8)
ตอนแรกก็กะหาที่ตั้งดีๆอะนะพี่เต้ย แต่ยังหาไม่ได้ ถ้ามัวแต่รอไม่ได้ปั้นแน่ จำใจจริงๆ ไม่ไฮโซเลยอะ 555

ikokoh

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 12:02:35 AM »
เข้ามาติดตามผลงานครับ แอคชั่นเท่ห์มากครับนัท ;D

barank

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 03:19:32 AM »
งานเนี้ยบกริ้บมากๆเลยครับท่าน นัท 5ส   ::) ::) ::)

สเก็ตซ์ (โครงร่างที่ดีทำให้งานเป็นไปด้วยราบรื่น)
สะอาด (ดูแลทุกขั้นตอนด้วยความเป็นระเบียบทั้งงานและเครื่องมือ) 
สะดวก (เพราะวางทุกขั้นตอนในระดับ มืออาชีพงานจึงไม่มีสะดุด)
สบาย (จะงานไหนก็สามารถจบงานได้แบบสบายๆ)
สวยงาม (และแน่นอน สุดท้ายชิ้นงานที่ได้ก็สวยงามเสมอล์ๆๆ  ::) ::) ::) )

ผมไม่ได้อวยท่านนัทเพื่อหวังอะไรนะครับ เพียงแต่ชอบขั้นตอนการทำงานของท่านนัทมากและการแบ่งเวลา
เป็นตัวอย่างที่ดีมากๆเลยครับ ผมเองพยายามจะทำให้ได้อย่างงี้ แต่คงเหมือนที่ผมชอบแบ็ทแมน ยังไงผมก็คงเป้นไม่ได้ คงทำได้เพียงแค่ชอบ  ::)
เพราะหลายๆอย่างคงต้องใช้ทุนประมาณนึง แต่ผมก็จะ พยายามต่อไปนะ
ส่วนตอนนี้ผมมี ส เดียว คือ สะอื้น  ::) ::) ::)    ;D 555+

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 03:39:20 AM »
ก็ลืมๆไปแล้วนะ อิอิ  ::) แค่ส่วนหัวก็ดูดีเนี๊ยบเลยครับ รอติดตามตัว ลงรูปเยอะๆ ขั้นตอนแยะๆ นี่ยิ่งดีมากเลยครับนัท เป็นกำลังใจงานนี้ต้องเสร็จอยู่แล้วนะ คุณ นัท 5ส จุ๊ฟๆ  ;)

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 03:40:30 AM »
มาแบบรวดเดียวเพียบเลย :)

rampag69

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 05:54:23 PM »
ปั้นไวมากครับ  :o :o :o

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 07:44:50 PM »
เท่มาก

NutZmoto

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 04:55:53 AM »
เข้ามาติดตามผลงานครับ แอคชั่นเท่ห์มากครับนัท ;D
ขอบคุณครับพี่โก้ หวังว่าตอนเสร็จคงเท่ห์อย่างที่ตั้งใจ 555
งานเนี้ยบกริ้บมากๆเลยครับท่าน นัท 5ส   ::) ::) ::)

สเก็ตซ์ (โครงร่างที่ดีทำให้งานเป็นไปด้วยราบรื่น)
สะอาด (ดูแลทุกขั้นตอนด้วยความเป็นระเบียบทั้งงานและเครื่องมือ) 
สะดวก (เพราะวางทุกขั้นตอนในระดับ มืออาชีพงานจึงไม่มีสะดุด)
สบาย (จะงานไหนก็สามารถจบงานได้แบบสบายๆ)
สวยงาม (และแน่นอน สุดท้ายชิ้นงานที่ได้ก็สวยงามเสมอล์ๆๆ  ::) ::) ::) )

ผมไม่ได้อวยท่านนัทเพื่อหวังอะไรนะครับ เพียงแต่ชอบขั้นตอนการทำงานของท่านนัทมากและการแบ่งเวลา
เป็นตัวอย่างที่ดีมากๆเลยครับ ผมเองพยายามจะทำให้ได้อย่างงี้ แต่คงเหมือนที่ผมชอบแบ็ทแมน ยังไงผมก็คงเป้นไม่ได้ คงทำได้เพียงแค่ชอบ  ::)
เพราะหลายๆอย่างคงต้องใช้ทุนประมาณนึง แต่ผมก็จะ พยายามต่อไปนะ
ส่วนตอนนี้ผมมี ส เดียว คือ สะอื้น  ::) ::) ::)    ;D 555+
ขอบคุณมากแบงค์ พูดซะเทพเชียว เอาจริงๆปั้นช้ามาก แก้ไปแก้มาตลอด ไม่ราบรื่นอย่างที่คิด แต่สงสัยแบงค์ต้องไปเอาดีทางด้านหัวแล้วละมั้ง ปั้นสวยขึ้นทุกวันเลย :)
มาแบบรวดเดียวเพียบเลย :)
จะเริ่มทะยอยมานะครับครูวี อิอิ
ปั้นไวมากครับ  :o :o :o
พอหยุดที ต้องบิ้วอารมณ์กันนานเลยครับ 555
เท่มาก
ขอบคุณครับพี่กร ;D

NutZmoto

Re: Project ZM 02 "Snake Eyes" from G.I.JOE Update 02
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 04:59:31 AM »
ปั้นรอยยับกางเกงนานมากครับ ตอนนี้ก็ยังไม่เสร็จเลย แก้ไปแก้มาหลายรอบมาก ปวดตับกันไปข้างนึงเลย รอยยับเนี้ยยากจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2016, 10:51:49 PM โดย NutZmoto »

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal