ผู้เขียน หัวข้อ: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"  (อ่าน 72808 ครั้ง)

Theman

• บุคคลทั่วไป
Re: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 08:58:53 PM »
ตามนั้นหมดเลยนะครับ ที่พี่ๆทุกๆท่านได้แนะนำ อิอิ (อาศัยท่านอื่นช่วยบอก)  ::)โชคดีของบ๊ะแรงค์แล้ว ที่มีระดับขั้นเทพมืออาชีพมาช่วยแนะ พี่เชื่อว่าความมุ่งมั่น ความขยัน ความมานะ คุณน้องบ๊ะแรงค์เก่ง ทำได้ดียิ่งๆขึ้นแน่นอนครับ เยี่ยม! รอชื่นชมฝีมืออันก้าวกระโดด เอาใจช่วยครับ  ;)

venom

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • Model Lover
    • BigHead Models
Re: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:25:58 PM »
ตามที่พี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำกันเลย :) จะจบงานยังน่ะ ;)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 11:05:52 PM »
อันนี้ด้วย

barank

« ตอบกลับ #228 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 07:50:31 AM »
สงสัยงานนี้น่าจะกลายเป็นตำนานแน่ๆ เพราะทำนานจริงๆ อิอิ  ;D  เท่าที่พี่ดูมาจนถึงตอนนี้ยอมรับเลยว่าการพัฒนาฝีมืออยู่ในขั้นที่น่าตกใจ เพิ่งจะเริ่มได้ไม่นานแต่ทำได้ถึงขนาดนี้เก่งมากๆ
 อาจารย์หลายๆท่านแนะนำกันไปหมดแล้ว ขออีกนิดละกัน เรื่องใบหน้า เหมือนละ แต่ความคมมันเยอะไปหน่อย ถ้าลบความคมของสันจมูก สันคิ้ว หรือ ขอบริมฝีปาก และจุดอื่นๆลงให้มันสมูทมันจะดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น ดูจากในความเป็นจริงใบหน้าคนเรามันจะไม่มีส่วนไหนที่คมเป็นสันมากขนาดนี้ หล่อเป็นเรซิ่นออกมาแล้วก็เอากระดาษทรายขัดได้เลย ลองดูนะ  ;)

ขอบพระคุณท่านพี่ นรินทร์มากๆเลยครับ คำแนะนำกำลังใจคำติชมของพีี่นั้น มีค่ามากๆสำหรับผม
เป็นดั่งแผนที่ ชี้แนวทางในการลุยงานต่างๆ และเหมือนดั่งเข็มทิศ ให้ผมลงแรงร่องเรือไปอย่างถูกทิศ
และแม้ผมจะชอบพูดโม้มากมายไปหน่อยและอาจจะดูเวอร์ไปในหลายๆครั้ง แต่จะทำเช่นไรได้ในเมื่อในความรู้สึกของผมมันเป็นเช่นนั้นเสมอมา ::)

ขอบคุณ ขอบคุณสำหรับทุกอย่างจริงๆครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน และเว้บ zm ของสุดยอด ปรมจารย์ นรินทร์ แห่งนี้มากๆๆครับผม ::)

ปล ส่วนเรื่องตำนานนั้น เดียวน้องจะรีบๆปรุงจะได้ตำให้เสร็จไวๆนะคร้าบ อิอิ

ตามนั้นหมดเลยนะครับ ที่พี่ๆทุกๆท่านได้แนะนำ อิอิ (อาศัยท่านอื่นช่วยบอก)  ::)โชคดีของบ๊ะแรงค์แล้ว ที่มีระดับขั้นเทพมืออาชีพมาช่วยแนะ พี่เชื่อว่าความมุ่งมั่น ความขยัน ความมานะ คุณน้องบ๊ะแรงค์เก่ง ทำได้ดียิ่งๆขึ้นแน่นอนครับ เยี่ยม! รอชื่นชมฝีมืออันก้าวกระโดด เอาใจช่วยครับ  ;)

ขอบคุณมากๆครับท่านพี่แมน สำหรับน้องแล้วนั้น ความสามารถความรู้ต่างๆที่ได้มาจะไม่มีค่าอะไรเลย ถ้าได้มาแบบ
ที่ผู้ให้ไม่เต็มใจและพยายามหยิบยื่นให้ ให้พยายามศึกษาอย่างไรก้คงไร้ซึ่งทิศทางที่ดี
แต่นี่เพราะได้จากผู้มีคุณทุกๆท่าน ผมจึงเพิ่มความเพียรเป็นสองเท่าเพราะนอกจาก
อยากจะให้ครอบครัวที่สืบสายเลือดหรือคนรักผู้ร่วมชีวิตภูมิใจแล้วนั้น
ผมก้อยากให้พี่และน้องชาว zm ภูมิใจเช่นกัน ผมจะพยายามต่อไปครับ ::)

ตามที่พี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำกันเลย :) จะจบงานยังน่ะ ;)

ขอบคุณมากๆๆครับท่านพี่ครูวี  ส่วนเรื่องจะจบงานเลยไหม น้องบอกได้เลยว่า.
ใกล้แค่เพียงเอื้อมมือ แต่ทันคือแสนไกล 555+ ล้อเล่นๆครับพี่ น้องกำลังพยายามๆอยุ่ครับผม

ปล แล้วรูปภาพนีโอตอนตื่นมาพบกับความเป็นจริงนี้คืออะไรรึครับ ผมงงอิอิ  ::)

ขอขอบคุณ พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ที่ให้คำแนะนำให้ความรู้ความเมตตาและกำลังใจอันสำคัญยิ่งและทุกๆท่านที่แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมชม
ผมเองนั้นจะพยายามตอบแทนด้วยผลงานที่จะเพิ่มความพยายามลงไปในทุกๆชิ้นงานเหมือนกับนักร้องนักดนตรีที่เห็นความสำคัญ
ของโน็ตเพลงทุกตัวตั้งแต่ตัวแรกจนตัวสุดท้ายเพื่อความสุขและความภูมิใจของทุกๆท่านครับ ::)

mad!kcmc

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:20:10 AM »
ว้าววว ปั้นหน้าได้เหมือนมากครับ

barank

« ตอบกลับ #230 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:51:49 AM »
ว้าววว ปั้นหน้าได้เหมือนมากครับ

ขอบคุณมากๆๆๆๆครับผม ผมจะพยายามๆขึ้นอีกครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับกำลังใจคร้าบ ;) ;D

piyaleck

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 11:12:14 AM »
สวยครับคุณเพื่อน แต่อย่าว่ากันนะ เราไม่ค่อยชอบรอยยับของผ้านะเราว่า บางจุดมันทิ้งน้ำหนักแปลกครับ แต่โดยร่วมสวยมากๆๆอยากเก่งแบบนี้จัง สู้ๆๆครับรอติดตามเลย
 ;) ;D

mom

« ตอบกลับ #232 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 08:58:15 PM »
ผมได้อานิสงส์จากน้องแบงค์คุงเต็มๆจากกระทู้นี้เข้ามาอ่านคอมเม้นท์จากปรมาจารย์ทุกท่านและนำมาปรับใช้ในงานของตัวเองถึงตอนนี้บอกได้เลยว่าฝีมือของแบงค์คุงไปไกลกว่าผมหลายเท่าแม้จะเริ่มต้นทีหลังเป็นความขยันและรับฟังคำติชมและปรับใช้ น่าชื่นชมอย่างสูงครับผม ^__^ ขอติดตามฝีมือในก้าวต่อไปทาเคชิ !

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 11:14:08 PM »
ขยันจริงๆ เก่งขึ้นทุกวันเลยครับ เหมือนเลยนะ

barank

« ตอบกลับ #234 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 02:22:26 AM »
สวยครับคุณเพื่อน แต่อย่าว่ากันนะ เราไม่ค่อยชอบรอยยับของผ้านะเราว่า บางจุดมันทิ้งน้ำหนักแปลกครับ แต่โดยร่วมสวยมากๆๆอยากเก่งแบบนี้จัง สู้ๆๆครับรอติดตามเลย
 ;) ;D

ขอบคุณครับผมๆๆๆ  และแน่นอนครับผมเองนั้นไม่เคยคิดตำหนิแม้สักนิดเวลาที่มีคนนำความรู้และข้อผิดพลาดมาฝากกัน
เพราะโดยส่วนตัวแล้ว ผมมีคำนึงที่คิดขึ้นมาเอง  เพื่อให้มีไฟลุกขึ้นใหม่ทุกครั้งที่ล้ม  ::)

คำชมนั้นดุจสายน้ำที่สดชื่นทีเทลงแก้วเรา และเมื่อน้ำเริ่มๆจะถึงขอบแก้ว
สิ่งที่ผมเฝ้ารอคือพายุที่จะพัดพาน้ำในแก้วออกไปสู่แก้วข้างๆ ทำให้เราสามารถเติมได้อย่างไม่มีวันหมด   ::)

โม้มาซะหล่อเรื่องของเรื่อง ยังปั้นไม่ได้ครับ 555+ และแน่นอนผมจะกลับไปพยายามมาใหม่ให้หนักกว่าวันนี้ อิอิ  ;)
ขอบคุณครับท่าน ปิยะๆ ผมจะนำทั้งกำลังใจและคำแนะนำที่ได้มาไปพยายามปรับใช้เลยคร้าบๆ ;)

ผมได้อานิสงส์จากน้องแบงค์คุงเต็มๆจากกระทู้นี้เข้ามาอ่านคอมเม้นท์จากปรมาจารย์ทุกท่านและนำมาปรับใช้ในงานของตัวเองถึงตอนนี้บอกได้เลยว่าฝีมือของแบงค์คุงไปไกลกว่าผมหลายเท่าแม้จะเริ่มต้นทีหลังเป็นความขยันและรับฟังคำติชมและปรับใช้ น่าชื่นชมอย่างสูงครับผม ^__^ ขอติดตามฝีมือในก้าวต่อไปทาเคชิ !

ขอบคุณมากๆๆครับท่านพี่ mom ท่านพี่เองก็เป็นหนึ่งในไอดอลของน้อง เพราะเราร่วมรบมาด้วยกันเจอปัญหาอะไรต่อมิอะไรมาด้วยกัน
วันที่ผมล้มลงก็ได้แรงใจแรงกาย ความรู้แนวคิด (และรางวัลอีกหลายต่อชิ้น ด้วย  ::)) ทำให้เมื่อทุกครั้งที่ผมล้ม
ผมเองจะพยายามนึกถึง สิ่งต่างๆเหล่านั้นที่พีีๆน้องๆทุกๆท่านมอบมาให้ และลุกขึ้นวิ่งและสู้ต่อไปอีกครั้ง เพื่อความภูมิใจของทุกท่าน
และผมก็จะยึดถือในสิ่งที่ไอดอลของผมทุกๆท่านมี  นั่นคือความหวัง ความพยายามบนพื้นฐานของความดีตามพี่ๆทุกๆท่าน  ::)
ขอบคุณมากๆครับท่านพี่ mom ;)

ปล ขออภัยถ้าโม้มากไปนิดส์   ::) ;D ;D ;D

ขยันจริงๆ เก่งขึ้นทุกวันเลยครับ เหมือนเลยนะ

ขอบคุณมากๆครับพี่กร ก็ท่านพี่ๆทุกๆท่านเก่งระดับครูกันขนาดนี้ ยังไม่หยุดที่จะพยายามทำในสิ่งที่รักเลย
และน้องเองมีความสามารถเพียงน้อยนิดถ้าเกิดว่าไม่พยายามให้มากๆๆ แล้วท่านพี่ทุกๆท่านที่มอบความรู้มาให้จะภูมิใจได้อย่างไร  ::)
น้องจะพยายามและสู้ต่อไปครับผมๆๆๆๆ อิอิ ขอบคุณมากๆคร้าบ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความรู้ให้คำแนะนำให้กำลังใจและแวะเวียนมาเยี่ยมชมกัน มากๆๆๆๆคร้าบผม  ;) ;D ;D ;D ผมจะพยายามต่อไป

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:33:14 PM »
พี่กดไลค์อีกครั้งครับแบ๊งค์ ช่วงนี้พี่เขียนยาวๆไม่ได้แล้วเพราะติดเฟชเกินขนาด ;D รอชมการวิวัฒนาการขั้นต่อไปครับ

barank

« ตอบกลับ #236 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 02:11:14 AM »
ขอบพระคุณมากๆๆครับท่านพี่กิต นัองเองช่วงนี้ก้พุบๆโพล่ๆ ลับๆล่อๆอยุ่ ขออภัยอย่างยิ่งเลยนะครับที่มารับสินรับพรและกำลังใจ
จากท่านพี่ช้าไปหน่อย น้องจะพยายามๆๆๆครับผมๆๆ ตอนนี้ยัง ง่วนอยุ่กับการทดสอบลงสีตามคำแนะนำของท่านพี่วัชอยุ่ ครับผม สู้ๆๆครับ อิอิ ;D

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal