ผู้เขียน หัวข้อ: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"  (อ่าน 78188 ครั้ง)

barank

• สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 08:28:52 AM »
มาดู มาอ่าน ไม่เม้นท์จนกว่าจะเสร็จ ฮ่า 55  ;D ;D ;D ;)

อีกนิดเดียวนะครับท่านพี่      ::) ;D ;D ;D

เช้ดดดด!!! ฐานโครตอลังการอ้ะ!!!! :o หน้าตานี่ถือว่าเหมือนมากแล้วนะเนี่ย

-ทำไมแบบรองเท้า เป็นรูปแบบรูปถ่ายล่ะครับ ไม่ปริ้นใหญ่ๆ มาดูล่ะจะได้ดูง่าย หรือไม่มีเครื่องปริ้น!!!
-ทำสีเล็บเท้าด้วยนะตัวเธอ...แหมๆๆๆ หวานเชียว

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆ !!!  ครับท่านพี่ เติม!!!
ไม่มีเครื่องปริ้นครับ ส่วนมากไปล้างรูปเอา อิอิ  ;D (ยิ่งบางทีประหยัด ดูแบบจากคอมเอา ::) ::) ::))
ส่วนเรื่องสีเล็บนั้น โห้ยท่านพี่ดูได้ละเอียดสุดๆเลยครับ จริงๆแล้วเป็นหนูทดลองครับผม  ::) ;D ;D ;D (แต่จะว่าไปก็เต็มใจนะครับ ;D)
ขอบคุณมากครับท่านพี่ๆๆๆ

สู้ๆนะครับอีกนิดเดียวจบแล้ว  8) 8)

ขอบคุณครับๆๆๆๆ ถ้าไม่มีงานอะไรเร่งเข้ามา พรุ้งนี้ก็อาจจะส่งเลยก็เป็นได้ครับ 555+
เพราะที่เหลือคือการทำสี (ซึ่งผมคงใช้เวลาไม่นาน เพราะนานก็ไม่สวยอยู่ดี 555+ ขำด้วย เศร้าด้วย  :'()
อิอิ  ยังไง ขอบคุณมากครับท่าน rampag69 ได้กำลังใจแบบนี้ ผมสู้สุดๆๆๆๆๆๆๆไปเลยครับๆๆๆ

rezooms

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
Re: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 09:06:25 AM »
โอ้โห อย่างเท่ห์อะพี่!!!!

barank

« ตอบกลับ #212 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 09:42:56 AM »
โอ้โห อย่างเท่ห์อะพี่!!!!

ขอบใจมากครับน้องแพท   พี่กลัวเหลือเกินว่าพอพี่ลงสีไปแล้วมันจะเหมือนฆ่างานตัวเอง (เลยเป็นเหตุผลที่พี่นำมาลงขอกำลังใจก่อน)
ตอนนี้ยังคิดแล้วคิดอีกไม่กล้าลงพู่กัน 5555+  แต่ยังไง น่าจะเสร็จแน่ๆครับผมในวันสองวันนี้  ;) ;D ;D ;D
ขอบใจน้องมากๆๆๆครับ ;) ;D ;D ;D

anucha

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:13:14 AM »
ลงสีเลยครับ  ;Dจะได้เสร็จ ;Dเดียวลงสีเสร็จค่อยแก้จุดที่ไม่สวยทีหลังครับ ;D  ;D ;D ;D ;D

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 06:18:59 PM »
หลงแสงสีเลยเปิดเข้ามา  ;D ;D ;D

TD-design

• มันไม่ไช่อาชีพ แต่มันคือชีวิต
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 09:24:42 PM »
สู้ๆ เผื่อกรรมการเห็นใจ  8)

ขอบคุณครับท่านพี่ เติม  แต่ความเห็นใจนั้นน้องอาจจะไม่ขออะไรเพิ่มเติมเพราะน้องไม่อยากละเมิด กฎ แต่ยังไงน้องขอเพียงความเข้าใจก็พอ  ::)
ในเมื่อน้องส่งไม่ทัน น้องก็ไม่ขอลุ้นรางวัลใดๆ จะขอลุ้นก็เพียงแค่รางวัลของผู้ที่จบงาน
ตามที่ได้ถามเป็นข้อสงสัยไว้ในกระทู้หลักของงาน ZM 02 นี้   ::) ;D ;D ;D

ไหนๆก็โม้มาเสียเยอะ วันนี้ ผมได้ทำในสิ่งที่คิดว่าน่าจะยากที่สุดแล้ว สำหรับผมในการลุย ZM 02 นี้ นั่นคือ การลงสี  ครับ >..<
มาอัพครั้งหน้าคงจะเสร็จแล้วล่ะครับผม  ยังไงทนๆดู ลงสีมั่วๆๆๆของผมกันหน่อยนะ

ทีแรกก่ะว่าหัวหลักที่จะนำมาลง หัวสีเข้มๆ เพราะเกลาเหลี่ยมมุมและขัดดีแล้ว
เป็นหัวที่ตั้งใจว่าจะเอาไปลงสี ด้วยวิธี ดรายบรัช ที่พอจะมั่วๆถูๆไถๆไปครับ
แต่ไม่เป็นอย่างที่คิดครับ หัวที่หล่อออกมาแหว่ง กลับมีสีที่สวยกว่า ( คือสำหรับผมนะ  ::))
 เป็นยังไง ก็ติชมได้ตามสะดวกเลยครับ ผมจะได้นำไปปรับใช้ในงานหน้า ครับผม ขอบคุณครับๆๆๆ  ;D ;D ;D

สำรองเอาไว้ เอาหัวที่ไม่เนียน มาลองก่อนเลย สีมันจืดๆ ดูก็ไม่เป้นลงมันมั่วๆๆ อิอิ  ;D

แต่อันหัวจริงๆก็ดันสีแปลกๆ เข้มๆพิกลๆ พอหยิบถ่ายไปถ่ายมา ส่วนตัวแล้วชอบหัวที่ ไม่ได้ขัดมากกว่า  ::)

จากนั้นเลยนำหวัที่ว่า มาปั้นผมและซ่อมบางจุดเพิ่ม รวมถึง พยายามๆๆๆ (อย่างมากๆๆๆ ที่จะลงสีให้ออกมาเรียบ แต่มันได้เท่านี้จริงๆครับ

ไม่งั้นเดียวจะยาวและจะไม่เสร็จเอาจริงๆ  ::)  ( ปล พยายามลงให้เรียบที่สุดแล้วนะครับ(มันเหนื่อยกว่าปั้นมากๆๆๆเลยสำหรับผม :-\)

ได้พี่ อี้ดวงฟาย มาอีกหัว   ::) ::) ::)

ขอ ขอบคุณ เว็บ ZM และ คำแนะนำต่างๆจากพี่ๆน้องๆ รวมถึงกำลังใจ ทั้งหมดที่ได้รับเสมอมา
รวมถึงผู้ที่คอยมาแวะเวียนเยี่ยมชมผลงานกันมากๆครับ  ผมจะพยายาม และ พยายามต่อไปให้มากๆๆๆยิ่งขึ้นอีกครับ ขอบคุณครับ  ;) ;D ;D ;D

เจ๋ง!อะ

3z

« ตอบกลับ #216 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 06:19:23 AM »
  ตั้งแต่จับตาดูคุณแบ๊งค์ ปั้นหัวมา
วันนี้เห็นชัดเลย ครับว่าคุณแบ๊งค์ ไปไกล เลยครับ(ไม่ใช่ไปไกลๆ.. ;D)
  อนาคตไกล เลยครับ  ฝีมือในตอนนี้เทียบกับตอนนั้น ที่ปั้นหัวใหม่ๆ  อย่างกับไม่ใช่คนเดียวกันปั้นเลยครับ
 ส่วนอื่นๆก็พัฒนานะครับ  แต่ส่วนหัวที่ เอาจริงเอาจังและตั้งใจมากกว่าส่วนอื่นจะเห็นพัฒนาการได้ชัด
 เดี๋ยวต่อไป พอส่วนอื่นพัฒนาได้เท่า เลเวล  ของส่วนหัว ทีนี่้ คุณแบ๊งค์จะไม่ใช่แบ๊งค์ ธรรมดา  แบบ แบ๊งค์ สิบ  แบ๊งค์ยี่สิบแล้วนะครับ
   ทีนี้จะเป็นคุณ แบ๊งค์ ดอลล่าแทน  ;D  หมายความว่า คุณแบ๊งค์จะก้าวสู่มาตรฐานอาเซียน
ซึ่งจะโดดเข้าู่  สู่สภามวยโลกได้ทันทีเลยครับ   8)

ฝีมือปั้นเป็นรอง..
ฝีมือดองเป็นเลิศ...

barank

« ตอบกลับ #217 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 09:38:18 PM »
ลงสีเลยครับ  ;Dจะได้เสร็จ ;Dเดียวลงสีเสร็จค่อยแก้จุดที่ไม่สวยทีหลังครับ ;D  ;D ;D ;D ;D
.  ขอบคุณมากๆๆครับผม ตอนนี่กำลังดำเนินการแล้วครับ อิิอิ  ;) ;D
หลงแสงสีเลยเปิดเข้ามา  ;D ;D ;D
. ขอบคุณมากๆครับท่านพี่ แบบว่าปั้นไม่สวยเท่าไรกลัวไม่โดนเด่น เลยต้องหาตัวช่วยน่ะครับ แต่กลายเป็นว่าช้าและเสร็จไม่ทันเพราะฐานนี่แหละครับ อิิอิ ::) ;D ไว้งานหน้าน้อง ไม่ลูกเล่นเยอะแระ ::) มั้ง ::)

เจ๋ง!อะ
ของคุณมากๆๆครับท่านพี่  :) ;) ;D
  ตั้งแต่จับตาดูคุณแบ๊งค์ ปั้นหัวมา
วันนี้เห็นชัดเลย ครับว่าคุณแบ๊งค์ ไปไกล เลยครับ(ไม่ใช่ไปไกลๆ.. ;D)
  อนาคตไกล เลยครับ  ฝีมือในตอนนี้เทียบกับตอนนั้น ที่ปั้นหัวใหม่ๆ  อย่างกับไม่ใช่คนเดียวกันปั้นเลยครับ
 ส่วนอื่นๆก็พัฒนานะครับ  แต่ส่วนหัวที่ เอาจริงเอาจังและตั้งใจมากกว่าส่วนอื่นจะเห็นพัฒนาการได้ชัด
 เดี๋ยวต่อไป พอส่วนอื่นพัฒนาได้เท่า เลเวล  ของส่วนหัว ทีนี่้ คุณแบ๊งค์จะไม่ใช่แบ๊งค์ ธรรมดา  แบบ แบ๊งค์ สิบ  แบ๊งค์ยี่สิบแล้วนะครับ
   ทีนี้จะเป็นคุณ แบ๊งค์ ดอลล่าแทน  ;D  หมายความว่า คุณแบ๊งค์จะก้าวสู่มาตรฐานอาเซียน
ซึ่งจะโดดเข้าู่  สู่สภามวยโลกได้ทันทีเลยครับ   8)

ขอบคุณมากๆเลยครับท่าน 3z และเท่าที่ผมตามดูรายการ 3z พาเพลินมาตามกระทู้ต่างๆ ที่ท่านได้ร่วมแสดงความคิดเห็นเอาไว้บอกตรงๆว่าชอบมากๆครับแบบว่าเข้าชมผลงานแล้วยังได้ความสุขจากคอมเม้นท์มันส์ๆเพิ่มเติมอีกด้วย ตามด้วยมุขต่างที่ถล่มใส่กันแบบไม่ยั้งชอบครับชอบมากๆ อิอิ และก้เพราะว่าได้กำลังใจดีๆแบบนี้และคำแนะนำอันยอดเยี่ยมของพี่ๆน้องๆทุกท่าน แบงค์ใบนึงซึ่งเคยดูเหมือนจะไม่เต็มใบเลยด้วยซ้ำได้กลับมามีคุณค่าอีกครั้ง และไม่ว่าค่าจะมากหรือน้อยในวันข้างหน้า แต่บอกได้คำเดียวสั้นๆว่า.  "ทุกๆท่านมีค่ากับแบงค์มากๆเสมอนะครับ" ::). ขอบคุณมากๆๆๆครับทุกๆท่าน ส่วนตัวงานนั้นอีกนิดเดียวๆๆๆๆครับผมๆๆ ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:49:02 PM โดย barank »

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 06:15:17 AM »
เดี๋ยวจะไปขอแบ้งค์สักปึก :)

ikokoh

« ตอบกลับ #219 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 06:40:37 PM »
ว้าววว!! :o  ลงสีแล้ว แจ่มๆ ชอบมากครับแบ้งค์ ;D

barank

« ตอบกลับ #220 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 07:25:29 AM »
เดี๋ยวจะไปขอแบ้งค์สักปึก :)

ขอบคุณมากๆครับท่านพี่ ครูวี สองปึกก็ได้ครับท่านพี่ อิอิ และปึกที่สองนี้น้องว่าน่าจะดีกว่าปึกแรกนิดหน่อย ::)

ว้าววว!! :o  ลงสีแล้ว แจ่มๆ ชอบมากครับแบ้งค์ ;D

ขอบคุณมากๆครับท่านพี่โก้ ที่น้องไม่ตอบและมาตอบช้านี่ก็เพราะ ยังละอายใจอยู่ที่ยังไม่จบงาน เพราะมีนู้นนี่นั้นที่ต้องทำเยอะมากๆ
แต่จะไม่อ้างดีเอาตรงๆเลยก็เพราะว่า พยายามจะจบให้สวยที่สุดครับ และตอนนี้เลยเอาอัพเดทมาฝากพี่ๆน้องๆทุกคน พร้อมทั้งของ
รางวัลปลอบใจที่ได้รับมาแล้ว และดีใจมากๆๆๆๆๆๆๆ ชอบมากๆๆๆๆ  ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกๆท่านมากๆ ที่ให้คำแนะนำ
ให้กำลังใจ และยังให้ รางวัลกันอีก (แม้จะไม่เสร็จ ::))  ขอบคุณมากๆๆครับสำหรับทุกๆอย่างจาก พี่น้องชาว ZM   ;) ::) ;D 

ส่วนเรื่องที่ยังไม่จบงานนั้น    มันเกิดขึ้นเพราะว่า   มือบอนครับโรคนี้รัักษายากมากสำหรับผม  ดันอยากลองลงสีใหม่ เลยยาวเลยสินะ  :P ::)

เริ่มจากพยายามขัดสีเดิมออกก่อน  ::)  มันเป็นจุดเริ่มต้นแห่ง   อภิมหาภัยซ่อนเล้น ใต้ขวดสีและน้ำมือผม  ::)

และออกมาเป็นเช่นนี้ครับผม   คือนี่เป็นมุมที่สวยสุดและแบบว่าถ้าได้เห็นใกล้กว่านี้อีกนิดและหน้าตรงจะรู้เลยว่าทำไมผมเลยเลือกยังไม่จบ ::)

อีกสักมุม  ::)

ก่อนที่จะ เริ่มกระบวนการ อภิมหาภัยซ่อนเร้น ใต้ขวดสี และนำมือผมอีกรอบ  :P ;D

แต่พี่ๆน้องๆอย่าเพิ่งคิดว่าผมเป็นโรคจิตนะครับ ผมแค่พยายามแข่งกับตัวผมเองอยู่และอยากจะทำให้มัน สมกับแรงใจและความรู้
ที่ทุกๆท่านมอบให้ด้วย ผมอยากจะทำให้ดีๆๆๆๆกว่านี้ (พูดซะหล่อ จริงๆแล้วก่ะว่า รอบที่ 4 นี้ จะจบงานและ ::))
ยังไงจะรีบอัพเดทเร็วๆๆๆนี้เลยครับผมๆๆๆ เพราะใจอยากขึ้นงาน ZM 03 พร้อมๆกับเพื่อนๆแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆนับวันรอๆๆ  ::)

และขอ  ขอบคุณมากๆๆสำหรับ ทุกๆคำแนะนำ ทุกๆกำลังใจและคำติชม และทุกๆท่านที่แวะเวียนมาเยี่ยมชม
และแน่นอนที่ขาดไม่ได้เลยคือ  ขอบคุณสำหรับของรางวัลมากๆๆๆๆคร้าบผม เอามาเจิมซะเผื่อว่าจะได้ซึมซับพลังเทพเจ้าลงกระหม่อมบ้าง

;D ::) ;D

rampag69

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 07:44:36 AM »
อัยยะ!!  :o :o :o :o

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 03:29:54 AM »
เห็นแบงค์ลงสีพี่เลยมีอะไรมาแนะนำจ้า เผื่อว่าจะง่ายขึ้น ใหม่ๆยังผสมสีไม่แม่น ให้ผสมสีเนื้อหลักขึ้นมาก่อน ลองหาแม็กกาซีนมาดูแล้วผสมสีให้ใกล้เคียงด้วยการทาเทียบสีกับแม็กกาซีนเลยรอให้สีแห้งถ้าสีใกล้เคียงกับแม็กกาซีนก็เป็นอันใช้ได้ เอาสีหลักทาให้ทั่วใบหน้า2-3รอบ จากนั้นค่อยเอาสีเนื้อหลักมาผสมให้เข้มขึ้นทาเกลีย ในบริเวณ มุมอับแสงเช่น ข้างจมูก ใต้คาง..เป็นต้น/ สีเครา จะเป็นสีที่ผสมยาก แบงค์ต้องเริ่มด้วยสีน้ำเงิน ผสม เหลือง จากนั้นให้ผสมดำ และสีขาวเป็นสีสุดท้าย สีเคราให้เราเทียบสีกับสีเส้นเลือดในตัวเรา มันจะสีแบบเดียวกัน สีทุกสีทีทาต้องเบรกสีก่อน แม้กระทั่งสีดำของเส้นผม ไม่งั้นสีจะเหมือนตุ๊กตาไหว้เจ้า ประมาญนี้ๆนี้แหละจ้า  ;D ;D ;D

barank

« ตอบกลับ #223 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:24:11 AM »
อัยยะ!!  :o :o :o :o

อิอิ. ใช่เลยครับ ผมกำลัง อายย่ะ. อยุ่เลย 555+ ขอบคุณครับๆ ยังไงเดียวจะอัพเดท เร็วๆนี้นะครับจะพยายามๆให้มากขึ้นๆคร้าบ ::)

เห็นแบงค์ลงสีพี่เลยมีอะไรมาแนะนำจ้า เผื่อว่าจะง่ายขึ้น ใหม่ๆยังผสมสีไม่แม่น ให้ผสมสีเนื้อหลักขึ้นมาก่อน ลองหาแม็กกาซีนมาดูแล้วผสมสีให้ใกล้เคียงด้วยการทาเทียบสีกับแม็กกาซีนเลยรอให้สีแห้งถ้าสีใกล้เคียงกับแม็กกาซีนก็เป็นอันใช้ได้ เอาสีหลักทาให้ทั่วใบหน้า2-3รอบ จากนั้นค่อยเอาสีเนื้อหลักมาผสมให้เข้มขึ้นทาเกลีย ในบริเวณ มุมอับแสงเช่น ข้างจมูก ใต้คาง..เป็นต้น/ สีเครา จะเป็นสีที่ผสมยาก แบงค์ต้องเริ่มด้วยสีน้ำเงิน ผสม เหลือง จากนั้นให้ผสมดำ และสีขาวเป็นสีสุดท้าย สีเคราให้เราเทียบสีกับสีเส้นเลือดในตัวเรา มันจะสีแบบเดียวกัน สีทุกสีทีทาต้องเบรกสีก่อน แม้กระทั่งสีดำของเส้นผม ไม่งั้นสีจะเหมือนตุ๊กตาไหว้เจ้า ประมาญนี้ๆนี้แหละจ้า  ;D ;D ;D

ขอบคุณมากๆๆๆเลยครับท่านพี่วัชน้องจะจดบันทึกทุกขั้นตอนที่ท่านพี่เสียสละเวลา
มาแนะนำน้องคนนี้และจะรีบนำมาอัพเดทเพิ่มเติมโดยไวเลยครับผมๆ ;) ;D

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำทุกๆกำลังใจและทุกๆท่านที่แวะเวียนมาเยี่ยมชมมากๆๆเลยครับ ;) ;D

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:10:15 PM »
 สงสัยงานนี้น่าจะกลายเป็นตำนานแน่ๆ เพราะทำนานจริงๆ อิอิ  ;D  เท่าที่พี่ดูมาจนถึงตอนนี้ยอมรับเลยว่าการพัฒนาฝีมืออยู่ในขั้นที่น่าตกใจ เพิ่งจะเริ่มได้ไม่นานแต่ทำได้ถึงขนาดนี้เก่งมากๆ
 อาจารย์หลายๆท่านแนะนำกันไปหมดแล้ว ขออีกนิดละกัน เรื่องใบหน้า เหมือนละ แต่ความคมมันเยอะไปหน่อย ถ้าลบความคมของสันจมูก สันคิ้ว หรือ ขอบริมฝีปาก และจุดอื่นๆลงให้มันสมูทมันจะดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น ดูจากในความเป็นจริงใบหน้าคนเรามันจะไม่มีส่วนไหนที่คมเป็นสันมากขนาดนี้ หล่อเป็นเรซิ่นออกมาแล้วก็เอากระดาษทรายขัดได้เลย ลองดูนะ  ;)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal