ผู้เขียน หัวข้อ: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"  (อ่าน 78189 ครั้ง)

Narin

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
Re: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 07:47:04 PM »
 หล่อจนวินาทีสุดท้าย เหอๆ  :D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

tee

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
Re: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:57:54 PM »
มาเป็นแรงใจ...สู้ๆครับ ให้จบงานน่ะครับ เหลืออีกนิดเดียวเอง ;)

barank

« ตอบกลับ #197 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 04:00:47 AM »
เห็นความพยายามแล้ว สุดยอดเลยครับ ถ้างานไม่ยุ่งเสร็จอยู่แล้ว รอบหน้าเอาใหม่จ้าาา

ขอบใจมากๆครับน้องแพท  เที่ยวหน้างานยุ่งพี่ก็จะไม่ยุ่งกับงานจนมากเกินไปจน คาดวันผิดไป 2 วันแบบนี้แน่ๆครับ อิอิ
จะเผื่อเอาไว้เยอะๆกว่านี้ 555+ ขอบใจมากจร้าน้อง

พี่ช่างอยากให้น้องจบงานเสียนี่กระไร ได้ข่าวว่าน้องไม่ค่อยทำงานให้จบ

จบงานควรทำจนเป็นนิสัยนะครับ ไม่งั้นมันจะเคยตัว มันกัดกินชีวิตเรา

นึกถึงผู้ให้นะครับ เค้าเต็มใจที่จะให้ ไม่ควรทำให้เค้าผิดหวังเช่นกัน

สู้ๆครับ ถ้าหากไม่ทันขึ้นมาจริงๆ ยังไง พี่ขอให้น้องจบงานให้ได้นะครับ

อย่าให้มันเป็นเหมือนโฮปเวล

น้องขอขอบคุณ ท่านพี่เติมมากๆที่มอบแนวทางและความห่วงใยให้น้อง แต่ขอแก้บางจุดนิดนึง(แต่ไม่ได้แก้ตัวนะครับว่าส่งไม่ทัน อิอิ  ::))
เพียงแค่จะบอกถึงเหตุและผลของเรื่องนี้  คือก่อนหน้านี้ (หลังจากขึ้นโครง neo ไว้ตั้งแต่เริ่มงานกัน น้องก็พยายามหารับงาน ปั้นคล้ายคน
เพื่อที่จะนำความรุ้เหล่านั้นมาใช้กับงานเพื่อให้งานนี้ออกมาเสร็จ และทำให้ดูดีที่สุดเท่าที่จะมีเวลาทำกับงานของ ZM ชิ้นนี้ได้  แต่ที่ต้องขอ แก้ตัวนิดนึงตรงที่งานที่น้องรับมานั้นส่วนมากถ้าไม่แอคซิเดนจริงๆ แบบว่าอันเนื่องมาจาก เสร็จจากเราเท่าไรก็ไม่เสร็จจากผู้จ้างเสียที   :P
น้องจึงจำเป็นต้องทำงานนี้ออกมาให้ดีที่สุด เท่าที่น้องจะสามารถแบ่งเวลาที่มีทั้งหมดออกมาได้ ในเมื่อ มันยังไม่ดีที่สุดเลยสำหรับน้อง
น้องจะส่งงานนี้ ให้กับทุกๆท่านที่มีความสำคัญกว่าผู้จ้างราวกับเป็นพี่น้องในสายงานนี้ รับชมได้อย่างไร
ส่วนงานนี้น้อง รับรองได้ว่า เสร็จแน่ๆครับ เพียงแต่คาดวันเวลาผิดไป 2 วันเนื่องมากจาก การหล่อเรซิ่น ที่ช้าไปนิดนึง (อ้าง) ::) ::) ::) ;D
( หล่ออีกแระ  ::)  )

(ที่ต้องขออธิบายนิดนึงเพราะตรงนี้มีผลต่อลผู้จ้างที่ยังรอรับงานอยู่อีกหลายเจ้าเพื่อว่ามีผู้จ้างท่านใดเข้ามาเห็นเดียวเขาจะไม่มั่นใจใน ประเทศไทยเอา ว่าน้อง เอาไม่อยู่ 555+ และมัดจำก็จะหลุดลอยไปด้วยน่ะครับท่านพี่ ไม่ได้งกนะ 555+ อิอิ  ::) )

หล่อจนวินาทีสุดท้าย เหอๆ  :D

ขอบคุณมากครับท่านพี่ นรินทร์ และขออภัยจริงๆนะครับที่ส่งไม่ทันตามกำหนด แต่ส่งแน่ๆครับ  8) ::) ;D
(และได้คำแนะแนวจากท่านพี่มา น้องก็เอามาใช้เลย คือต้องยอมรับว่า
อาจจะหล่อไม่สวย แต่หล่อเสร็จแน่ๆ เพื่อเอาไว้เป็นโจทย์ในงานชิ้นต่อๆไปครับ ;D)
ขอบคุณมากครับท่านพี่  ;) ;D ;D ;D

มาเป็นแรงใจ...สู้ๆครับ ให้จบงานน่ะครับ เหลืออีกนิดเดียวเอง ;)

ขอบคุณมากครับท่าน tee สำหรับแรงใจก้อนนี้ ผมเองจะพยายามจบงานให้เร็วและดีที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้เลยครับ  ;) ;D ;D ;D

ยังไงต้องขออภัยที่เสร็จไม่ทันตามกำหนดนะครับ แต่รับรองว่าเสร็จแน่ๆครับผม เพื่อแรงใจที่พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน
ที่แวะเวียน มาให้คำแนะนำ ให้กำลังใจ ให้ความรุ้ และแนวทางต่างๆ ที่ติและชมกันมา จะได้ไม่สูญหายไปเปล่าๆ
ผมจัยืนยันด้วยผลงานที่ออกมาเสร็จ และดีที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้ในเวลานี้ครับผม  สู้ๆๆๆ เยเยเย  ::) ;) ;D ;D ;D

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 04:30:44 AM »
สู้ๆ เผื่อกรรมการเห็นใจ  8)

barank

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 06:06:38 AM »
สู้ๆ เผื่อกรรมการเห็นใจ  8)

ขอบคุณครับท่านพี่ เติม  แต่ความเห็นใจนั้นน้องอาจจะไม่ขออะไรเพิ่มเติมเพราะน้องไม่อยากละเมิด กฎ แต่ยังไงน้องขอเพียงความเข้าใจก็พอ  ::)
ในเมื่อน้องส่งไม่ทัน น้องก็ไม่ขอลุ้นรางวัลใดๆ จะขอลุ้นก็เพียงแค่รางวัลของผู้ที่จบงาน
ตามที่ได้ถามเป็นข้อสงสัยไว้ในกระทู้หลักของงาน ZM 02 นี้   ::) ;D ;D ;D

ไหนๆก็โม้มาเสียเยอะ วันนี้ ผมได้ทำในสิ่งที่คิดว่าน่าจะยากที่สุดแล้ว สำหรับผมในการลุย ZM 02 นี้ นั่นคือ การลงสี  ครับ >..<
มาอัพครั้งหน้าคงจะเสร็จแล้วล่ะครับผม  ยังไงทนๆดู ลงสีมั่วๆๆๆของผมกันหน่อยนะ

ทีแรกก่ะว่าหัวหลักที่จะนำมาลง หัวสีเข้มๆ เพราะเกลาเหลี่ยมมุมและขัดดีแล้ว
เป็นหัวที่ตั้งใจว่าจะเอาไปลงสี ด้วยวิธี ดรายบรัช ที่พอจะมั่วๆถูๆไถๆไปครับ
แต่ไม่เป็นอย่างที่คิดครับ หัวที่หล่อออกมาแหว่ง กลับมีสีที่สวยกว่า ( คือสำหรับผมนะ  ::))
 เป็นยังไง ก็ติชมได้ตามสะดวกเลยครับ ผมจะได้นำไปปรับใช้ในงานหน้า ครับผม ขอบคุณครับๆๆๆ  ;D ;D ;D

สำรองเอาไว้ เอาหัวที่ไม่เนียน มาลองก่อนเลย สีมันจืดๆ ดูก็ไม่เป้นลงมันมั่วๆๆ อิอิ  ;D

แต่อันหัวจริงๆก็ดันสีแปลกๆ เข้มๆพิกลๆ พอหยิบถ่ายไปถ่ายมา ส่วนตัวแล้วชอบหัวที่ ไม่ได้ขัดมากกว่า  ::)

จากนั้นเลยนำหวัที่ว่า มาปั้นผมและซ่อมบางจุดเพิ่ม รวมถึง พยายามๆๆๆ (อย่างมากๆๆๆ ที่จะลงสีให้ออกมาเรียบ แต่มันได้เท่านี้จริงๆครับ

ไม่งั้นเดียวจะยาวและจะไม่เสร็จเอาจริงๆ  ::)  ( ปล พยายามลงให้เรียบที่สุดแล้วนะครับ(มันเหนื่อยกว่าปั้นมากๆๆๆเลยสำหรับผม :-\)

ได้พี่ อี้ดวงฟาย มาอีกหัว   ::) ::) ::)

ขอ ขอบคุณ เว็บ ZM และ คำแนะนำต่างๆจากพี่ๆน้องๆ รวมถึงกำลังใจ ทั้งหมดที่ได้รับเสมอมา
รวมถึงผู้ที่คอยมาแวะเวียนเยี่ยมชมผลงานกันมากๆครับ  ผมจะพยายาม และ พยายามต่อไปให้มากๆๆๆยิ่งขึ้นอีกครับ ขอบคุณครับ  ;) ;D ;D ;D

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 06:30:33 AM »
อืมแจ่ม น่าจะฟิตตั้งนานละ  8)

barank

« ตอบกลับ #201 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 06:48:02 AM »
อืมแจ่ม น่าจะฟิตตั้งนานละ  8)

ขอบคุณมากครับท่านพี่เติม อยากจะบอกว่าใจน้องนั้นทรมานมากๆ เพราะอยากจะทำทุกวันคืน
แต่ก็ต้องทำงานที่รับจากผู้จ้างไว้ก่อนจะไม่ทำก็ไม่ได้เพราะกลัวจะเสีย ทั้งความรู้และความรับผิดชอบ
และหลายงานก็ต้องปรับต้องแก้ตาม กลไกที่ควรจะเป็น ที่น้องสร้างขึ้นเพื่อมอบให้กับผู้จ้าง ให้เขาได้รับงานแล้วเป้นที่พึงพอใจอย่างที่สุด ::)
และพอน้องเคลียล์ทุกๆงานได้หมดก็จึงนำทุกๆอย่างที่สะสมมากลับมาใช้ในตัวงานชิ้นนี้ น้องเลยร้องขอความเข้าใจน่ะครับ  ::)
แต่เรื่องของเรื่องคือคำนวนวันผิดไป 3 วันครับ  ::) ก่ะว่าจะมาแบบหล่อๆ เลย กลับกลายเป็นว่า หล่อจริงๆครับ หล่อ(เรซิ่น)แล้วแต่ไม่เสร็จ
และในเมื่องานนี้เสร็จช้าไป ส่งไม่ทัน ขอแก้ตัวเป็น การอัพงานอย่างสม่ำเสมอในงานชิ้นหน้า

งานหน้าน้องขอบอกว่าจัดเต็มแน่ๆครับสำหรับ ครีเอเจอร์คอท
ตั้งชื่องานเอาไว้แล้วครับ ว่า Yin@Yang  อิอิ เที่ยวนี้คงลงตัว
ก่ะว่าจะอัพอาทิตย์ล่ะ 1 วัน จากวันที่เริ่มงาน กันเลยทีเดียว 8) ;D ;D ;D

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 08:04:28 AM »
 ปั้น ลงสีสวยแล้วน้อง ปรับนิดหน่อยก็เข้าสู่ยุทธจักรเต็มตัวได้เลย  :)

ปล. พี่ว่ายังไม่ต้องตั้งชื่องานหน้าก็ได้นะ เอางานนี้ก่อน  ::)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

mom

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 08:06:03 AM »
ลงสีแล้วอ้าาาาาว่าวๆๆฐานใสที่หล่อมาก็ดูดีจะลงสีก็น่าจะจ๊าบ ว่าแต่ใช้คาถาเรียกปลาบ่อยอดใจได้ไงเป็นพี่ฉะล้อยยคงได้อยุ่ในกระทะ อุ๊ปปป 555+

rezooms

« ตอบกลับ #204 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:14:53 AM »
รอดูงานหน้าด้วยจ้าาา

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:46:12 PM »
จะเสร็จไหมนะ :) อยากดูแบบสมบูรณ์

barank

« ตอบกลับ #206 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 07:26:05 AM »
ปั้น ลงสีสวยแล้วน้อง ปรับนิดหน่อยก็เข้าสู่ยุทธจักรเต็มตัวได้เลย  :)

ปล. พี่ว่ายังไม่ต้องตั้งชื่องานหน้าก็ได้นะ เอางานนี้ก่อน  ::)

ขอบคุณมากครับท่านพี่ นรินทร์ ใจน้องนั้นอยากให้การอัพในครั้งนี้นี้เสร็จไปเลย
แต่ไม่สามารถทำแบบนั้นได้เนื่องด้วยน้องคิดว่าน้องน่าจะทำบางส่วน
ของตัวงานออกมาได้ดีกว่านี้แบบว่าให้คุ้มค่ากับกำลังใจและความรู้ที่ได้รับมา
แม้จะต้องทรมานหัวใจอย่างมาก เพราะอยากได้รางวัลปลอบใจอย่างมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ::) ;D ;D ;D
และแม้จะไม่ได้ น้องก็สุขใจอย่างมากแล้วเพราะได้มาแล้วซึ่งสิ่งที่อยากได้ที่สุด
นั้นคือความห่วงใยและคำแนะนำติชมต่างๆ ของพี่ๆน้องๆทุกท่าน::)  แค่นี้ก็มีแรงจะลุยต่อแล้วครับๆๆๆๆ
ขอบคุณครับผม  ;) ;D ;D ;D

ลงสีแล้วอ้าาาาาว่าวๆๆฐานใสที่หล่อมาก็ดูดีจะลงสีก็น่าจะจ๊าบ ว่าแต่ใช้คาถาเรียกปลาบ่อยอดใจได้ไงเป็นพี่ฉะล้อยยคงได้อยุ่ในกระทะ อุ๊ปปป 555+

ขอบคุณมากครับท่านพี่ mom ฐานใสๆนั้นน้องเสียดายมากๆ แต่ความเสียดายนั้นจะคุ้มค่าไหม ท่านพี่ต้องมาร่วมตัดสินใจให้น้องหน่อย ;D
ส่วนปลาน้อยของน้องนั้น น้องรักมากๆเจ้าปลา 2 ตัวนี้ ยังไงน้องขอเอาไว้เป็นแรงใจแล้วกันนะครับท่านพี่  ;D ;D ;D
ขอบคุณมากๆครับผม

รอดูงานหน้าด้วยจ้าาา

ขอบใจมากครับน้องแพท ใจพี่นั้น อยากจะเริ่มงานใหม่เลยๆๆๆๆ (จะได้กรบกระแสที่ยังทำไม่เสร็จ 555+)
ตอนนี้เอาแบบที่ท่านพี่นรินทร์ว่าไปก่อนแล้วกันนะครับน้อง เอางานนี้ก่อน (ให้เสร็จ555+)

จะเสร็จไหมนะ :) อยากดูแบบสมบูรณ์

ขอบคุณท่านพี่ครูวีมากๆๆครับ ที่ให้ความรู้น้องมาโดยตลอดๆและแทนการ ขอบคุณนั้น น้องจะทำอย่างสุดความสามารถที่มีในตอนนี้
และ สัญญาได้เลยครับ ว่างานนี้  เสร็จแน่ๆ!  (หรือว่าจะเป็นผมแหละที่เสร็จในวันที่งานไม่เสร็จ ล้อเล่นครับ ::) ;D ;D ;D)
น้องพยายามเต็มกำลังเลยครับ อยากให้เสร็จเลยกับการอัพในวันนี้ แต่น้องขอปรับอีกสักเล็กน้อยตามที่น้องพอจะทำได้นะครับ  ;D
ขอบคุณมากๆครับท่านพี่ครูวี

และไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขออัพก่อนที่จะส่งจริงๆก่อนอีกสักครั้งแล้วกันนะครับ
เพราะผมอยากให้พี่ๆน้องๆทุกคนได้เข้าใจว่าในตัวผมว่าเหตุผลที่ยังไม่เสร็จนั้นเพราะอยากให้ออกมาดีที่สุดเท่าที่จะทำได้จริงๆครับ  ::) ;D

ตอนนี้ขัดเกลาเก็บตะเข็บต่างๆทั้งหมด และตามที่รอยข้อต่อเดื่อยต่างๆ พยายามทำเส้นผมออกมาให้ดูดีเท่าที่จะทำได้(แต่รุ้สึกจะเยอะไปนะ)
เพิ่มมวลของกล้ามเนื้อและลดบางส่วนลง และพยายามแกะรายละเอียดรองเท้าของ พี่ เคียร์นู และส่วนเรื่องฐานนั้นตอนที่คิดวางแผนเอาไว้
ก็คิดว่าจะออกมาพอดูได้ แม้เราจะลงสีไม่เป็นแบบท่านอื่นๆ เอาล่ะโม้มาเยอะแล้วยังไงผม ขอคำแนะนำจากพี่ๆน้องๆทุกๆท่านด้วยนะครับ;D

ฐานกลายเป็นสีดำว้ากๆๆๆๆ เอาจริงๆทีแรกเสียดายมากถ้าทำไม่ได้อย่าง ไอเดีย (ที่จะทำให้ผมไม่ต้องลงสีอย่างที่คิดเอาไว้ )

ที่เห็นว่าต้องช่วงรอยต่อหัวไหล่เป็นร่องๆมองเห็นอยู่คือตอนนี้แก้ไขใหม่แล้วนะครับ (เอาจริงๆทีแรกคิดว่าก่ะว่าจะทพสีกรบเกลือนไปเลย ::))
แต่อย่างที่โม้เอาไว้หล่อๆเลยครับ เพราะอยากให้ออกมาดีที่สุด (เท่าที่ผมพอจะทำได้จริงๆนะ ;D)

พยายามแกะรองเท้า ::)

พยายามปรับเส้นผมใหม่อีกครั้ง และได้รู้ว่ากลับไปใช้ อีฟ็อกซี่ สูตรปรกติ เถอะแบงค์  ::) ;D ;D ;D สีมั่วไปหมดงงมากๆ 555+

ทีแรกคิดว่าจะเอาไปโยนให้น้องปลาตอดเล่น อิอิล้อเล่นครับ จริงๆจะไปถ่ายโชว์ตัวน้องปลาเฉยๆ  ;D

เห็นเส้นผมแล้วเพลียจับใส่แว่นเล่นดีกว่า  ;D

เอาล่ะครับผมคิดว่าผมเองนั้นใกล้จะเดินทางมาถึงโค้งสุดท้ายแล้วจริงๆของตัวผมเองในตอนนี้
ไม่ว่างานนี้จะจบออกมาเป็นเช่นไร ผมจะภูมิใจกับมันมากๆๆๆ ที่สุดครับ เพราะเหมือนว่าผมไม่ได้ทำมันเพียงลำพัง

แต่ ผมมีเพื่อนๆพี่ๆและน้องๆ ทุกท่านร่วมเดินทางและดูแลซึ่งกันและกันเสมอมาร่วมกันเสมอมา

แม้จะยังไม่เสร็จ แต่อยากโชว์แล้วครับ

พร้อมอ้วกและเสียอารมณ์กันหรือยัง

พร้อมจะอ้วกกันแล้วใช่ไหม เอาเหอะเร็วๆแบงค์ อิอิ   ผลก็ออกมาเป็นเช่นนี้ครับกับสิง่ที่พยายามมาทั้งหมด

และก็จัดแสงแบบมั่วๆๆ  ::) ;D ;D ;D

ขอบคุณสำหรับพื้นที่โชว์ผลงานชิ้นเล็กๆของผมไว้ ณ เว็บZM แห่งนี้ด้วย
และขอขอบคุณ ทุกๆคำแนะนำ ทุกๆกำลังใจ และทุกๆท่านที่แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมชมผลงานกันเสมอมาอย่างมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับผม
ผมจะสู้ต่อไปครับผมๆๆๆๆๆๆ  ต้องเสร็จๆ เหลืออีกนิดๆๆๆ สู้ๆๆๆๆๆ  ::) ;D ;D ;D

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 07:49:34 AM »
มาดู มาอ่าน ไม่เม้นท์จนกว่าจะเสร็จ ฮ่า 55  ;D ;D ;D ;)

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 08:01:36 AM »
เช้ดดดด!!! ฐานโครตอลังการอ้ะ!!!! :o หน้าตานี่ถือว่าเหมือนมากแล้วนะเนี่ย

-ทำไมแบบรองเท้า เป็นรูปแบบรูปถ่ายล่ะครับ ไม่ปริ้นใหญ่ๆ มาดูล่ะจะได้ดูง่าย หรือไม่มีเครื่องปริ้น!!!
-ทำสีเล็บเท้าด้วยนะตัวเธอ...แหมๆๆๆ หวานเชียว

rampag69

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 08:07:16 AM »
สู้ๆนะครับอีกนิดเดียวจบแล้ว  8) 8)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal