ผู้เขียน หัวข้อ: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"  (อ่าน 72809 ครั้ง)

barank

• สุดยอดโมเดลเลอร์
Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:45:52 AM »
ที่เลือกเรื่องนี้ เพราะชอบครับ แต่เหตุผลไม่ได้มีเพียงสั้นๆเท่านั้น ที่บอกว่าชอบนี่คือ ชอบทุกอย่างในเรื่องนี้จริงๆ

ทั้งฉากแอคชั่น แสง สี เสียง บท และนักแสดง โดยเฉพาะผู้ที่รับบท NEO หรือลุงคีอานูลีฟ นั่นเอง

เพราะแม้จะผ่านเรื่องเลวร้ายมามากมาย เป็นซุปเปอร์สตาร์และหล่อขั้นเทพ แต่เขายังคงติดดิน ใช้ชีวิตเรียบง่าย คือเอามาแปะคงจะยาวไป

และที่สำคัญ เขายังนับถือศาสนาพุทธ แบบเราๆอีกด้วย  ::) ::) ::) ไอดอลจริงๆ ก็ไม่รุ้ว่าจะยืนยันได้ไหมว่าเขาเป็นแบบนี้

จริงๆ แต่ไม่ว่าจะจริงหรือไม่จริง ผมจะไม่สงสัยในเรื่องใดๆ แต่ผมจะทำทุกๆอย่างที่เรียกว่าความดีต่อไปดัง เช่น ลุง คีอานูลีฟ ^__^

โม้มาเสียเยอะ สิ่งที่ชอบมากที่สุดคือ เนื้อเรื่องครับ  และ นิยามที่ว่า อะไร อะไร ก็เป็นไปได้ใน Matrix 

::) ;D ;D ;D งั้นงานนี้ ต้องจัดเต็ม! 555+

แต่ก่อนที่ อะไร อะไร จะเป็นไปได้ใน matrix ผมขอถามสักนิดว่า
"ถ้าเพิ่มตัวละครที่ไม่มีในหนัง เข้าไปด้วยประกอบในฉากเพื่อบอกความเป็นตัวเอง"  ( เพราะพี่เต้ยแท้ๆ ขอบคุณนะครับพี่ ::) ::) ::) )
พอจะได้ไหมครับ เพราะตาม    กฎ กติกา บอกไว้ว่า

"ปั้นตัวละครจากภาพยนตร์ในขนาด 1:6 ขึ้นไป ถ้าตัวละครที่ท่านเลือกมาทำมีขนาดใหญ่กว่าคนมาก
ก็ให้ใช้ความสูงมาตรฐานของขนาด 1:6 นั่นก็คือ 30 เซ็นติเมตร และปั้นเต็มตัวเท่านั้น ไม่เอา bust นะครับ"

"สามารถใส่ความเป็นตัวเองเข้าไปในงานได้เต็มที่ คือไม่ต้องปั้นตามแบบเป๊ะๆ ใส่ลายเซ็นต์ของเราเข้าไปผสมผสาน
แต่ต้องดูออกนะว่าเป็นตัวอะไร มาจากเรื่องอะไร"

ขอขอบคุณทุกๆท่าน ที่ให้คำแนะนำ เข้ามาเยี่ยมชมผลงานและให้กำลังใจกันอย่างมากๆเลยครับผม  ::) ;D ;D ;D มาลุยกานๆๆๆ

NutZmoto

• I am what I am
Re: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:48:45 AM »
เกือบแล้ว เกือบแล้ว อิอิ เกือบจะใจตรงกันแล้ว ;D

Theman

• บุคคลทั่วไป
Re: Project ZM 02 "Neo"จากภาพยนต์เรื่อง The Matrix"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 01:43:14 AM »
อ๊าย!ๆ พระเอกในดวงใจอีกคน  :-* หนังก็ช๊อบชอบ นึกถึงอยู่เหมือนกันนะเรื่องนี้ แต่คิดว่าให้คนที่ดูเหมาะๆกับบุคลิกใกล้เคียงกับพระเอกปั้น น่าจะดีกว่า เกี่ยวไหม บ๊ะแร็งค์  :P อิอิ รอชมนะครับ จัดเต็มๆ  ;D ;)

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 01:52:41 AM »
ชอบภาคแรกครับ หนังเรื่องนี้แนวคิดเปลี่ยน ชีวิตผมเลย

คนดีก็คือคนดีครับ อย่าไปยึดติดว่าศาสนาอะไร

-*- อย่าเชื่อพี่มากครับ อันตัวพี่นี้ ก็เปลี่ยนหัวข้อมารอบนึงแล้วววว!!! ::)

i_baa_500

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • Concept : การได้ดองโม ถือเป็นลาภอันประเสริฐ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 02:46:39 AM »
ท่าน barank จะปั้น Neo ท่าไหนเอ่ย แอบยุปั้นท่า "หลบกระสุน" ได้ไหมเนี่ย 555
มันดูท้าทายแรงโน้มถ่วงดี (ใส่แกนที่ขา 2 ข้างเลยท่าน)

MoJo

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 03:05:58 AM »
ที่เลือกเรื่องนี้ เพราะชอบครับ แต่เหตุผลไม่ได้มีเพียงสั้นๆเท่านั้น ที่บอกว่าชอบนี่คือ ชอบทุกอย่างในเรื่องนี้จริงๆ

ทั้งฉากแอคชั่น แสง สี เสียง บท และนักแสดง โดยเฉพาะผู้ที่รับบท NEO หรือลุงคีอานูลีฟ นั่นเอง

เพราะแม้จะผ่านเรื่องเลวร้ายมามากมาย เป็นซุปเปอร์สตาร์และหล่อขั้นเทพ แต่เขายังคงติดดิน ใช้ชีวิตเรียบง่าย คือเอามาแปะคงจะยาวไป

และที่สำคัญ เขายังนับถือศาสนาพุทธ แบบเราๆอีกด้วย  ::) ::) ::) ไอดอลจริงๆ ก็ไม่รุ้ว่าจะยืนยันได้ไหมว่าเขาเป็นแบบนี้

จริงๆ แต่ไม่ว่าจะจริงหรือไม่จริง ผมจะไม่สงสัยในเรื่องใดๆ แต่ผมจะทำทุกๆอย่างที่เรียกว่าความดีต่อไปดัง เช่น ลุง คีอานูลีฟ ^__^

เอามาแปะเถอะครับ  แบบว่าอยากรู้   อิอิอิ   :) ;) :D

จะติดตามรอชมผลงาน + เอาใจช่วยครับผม

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 07:06:03 AM »
รอชมพ่อนีโอ อิอิ

Apikit

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 07:17:15 AM »
 :D ชอบมากเรื่องนี้ รอชมนีโอฝีมือแบ๊งครับ

*"ถ้าเพิ่มตัวละครที่ไม่มีในหนัง เข้าไปด้วยประกอบในฉากเพื่อบอกความเป็นตัวเอง"  --- ช่วยบอกรายละเอียดอีกนิดเกี่ยวกะตัวละครตัวนี้ทีแบ๊ง ว่ามีบทเด่นในฉากมากน้อยแค่ไหน

ถ้าเป้นฉากพะบู๊กัน ตัวละครที่โดนอัดไม่ต้องเป๊ะมาจากในหนังก็ได้ แต่เครื่องแต่งกายขอให้ไปในโทนเดียวกัน

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 07:43:31 AM »
 ตามที่คุณกิตบอกเลย ทำได้ แต่ต้องควบคุมไม่ให้มันออกนอกลู่นอกทางมากไปนะ ไม่อยากจะจำกัดจินตนาการ แต่ถ้าอะไรที่มันอยู่ในหัวแล้วมันเยอะ ตัดทอนมันออกบ้างก็ดี เพราะพี่เห็นงานเราแต่ละงานกระทู้ยาวยืดข้ามปี แต่ไม่ค่อยเห็นจบงานเท่าไหร่  บอกกล่าวด้วยความหวังดีนะน้อง  :D

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

barank

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:41:15 AM »
เกือบแล้ว เกือบแล้ว อิอิ เกือบจะใจตรงกันแล้ว ;D

ขอบคุณมากครับท่านนัท จริงๆัตรงกันเลยก็ได้นะครับ เราจะได้เอาโลกคู่ขนานงานของเรา
ทั้งคู่มาวางร่วมกัน ตอนที่เสร็จอิอิ  ;) ;D ;D ;D

อ๊าย!ๆ พระเอกในดวงใจอีกคน  :-* หนังก็ช๊อบชอบ นึกถึงอยู่เหมือนกันนะเรื่องนี้ แต่คิดว่าให้คนที่ดูเหมาะๆกับบุคลิกใกล้เคียงกับพระเอกปั้น น่าจะดีกว่า เกี่ยวไหม บ๊ะแร็งค์  :P อิอิ รอชมนะครับ จัดเต็มๆ  ;D ;)

บุคลิกใกล้เคียงกันนี่คือ ผมขี้อาย ไม่ค่อยกล้าสู้หน้าผู้หญิง เหมือน neo ใช่ไหมครับ  ::) ;D ;D ;D หรือว่า นิสัยดีเหมือนกัน  ;D ;D ;D
ขอบคุณมากครับพี่แมน ยังไงน้องจะพยายาม ปั้นออกมาให้ดีที่สุดนะครับ  ;D ;D ;D

ชอบภาคแรกครับ หนังเรื่องนี้แนวคิดเปลี่ยน ชีวิตผมเลย

คนดีก็คือคนดีครับ อย่าไปยึดติดว่าศาสนาอะไร

-*- อย่าเชื่อพี่มากครับ อันตัวพี่นี้ ก็เปลี่ยนหัวข้อมารอบนึงแล้วววว!!! ::)

ขอบคุณมากครับพี่ เต้ย ที่ให้แนวคิดน้อง เลยเลือกหัวข้อได้ซะที  ::) ::) ::)

ครับผมจะพยายามไม่เชื่อมาก  แต่มีเรื่องนึงผมเชื่อพี่แน่ๆ ว่าคนเรานับบถือศาสนา อะไรก็เป็นคนดีได้  ;) ;) ;)

ส่วนตัวผมเองก็ชอบภาคแรกมากๆ เพราะหลังๆดูจะเวอร์ไปสักนิด อิอิ  ::) ;D ;D ;D แม้ใจก็อยากจะให้ neo เก่งเวอร์ๆ

ตั้งแต่ภาคแรกก็เถอะ  ::) ;D ;D ;D แต่เวอร์ชั่นแบงค์นี่ neo คงไม่เก่งอะไรขนาดนั้นน่ะครับ  8) เพราะชอบภาค 1 เหมือนกัน อิอิ

ท่าน barank จะปั้น Neo ท่าไหนเอ่ย แอบยุปั้นท่า "หลบกระสุน" ได้ไหมเนี่ย 555
มันดูท้าทายแรงโน้มถ่วงดี (ใส่แกนที่ขา 2 ข้างเลยท่าน)

ขอบคุณมากครับ ท่านพี่ ไอ  ;) ;D ;D ;D
โอ้วท่านพี่ ไอครับน้องขอเอาท่าเบสิคๆ สำหรับ neo แล้วกันนะครับ ส่วนตัวประกอบฉากถ้าทำไม่ได้ อย่างน้อยงานนี้
น้องจะได้จบงานได้ อิอิ แต่พี่พูดมาแล้วแบบนี้น้องก็ อยากจะลองนะ  ::) ;D ;D ;D

เอามาแปะเถอะครับ  แบบว่าอยากรู้   อิอิอิ   :) ;) :D

จะติดตามรอชมผลงาน + เอาใจช่วยครับผม

1. เขามาจากครอบครัวที่มีปัญหา พ่อของเขาถูกจับตอนเขาอายุ 12 ขวบ ด้วยข้อหาค้ายา ส่วนแม่ของเขาก็เป็นนักออกแบบเสื้อผ้า/นักเต้น ครอบครัวของเขาย้ายไปแคนาดาและที่นั่นเขามีพ่อเลี้ยงอีกหลายคน

2. เมื่อตอนที่เขากับแฟนสาวกำลังจะแต่งงานกัน เธอเสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุทางรถยนต์ ซึ่งก่อนหน้านั้นเธอก็เพิ่งแท้งลูกไป นับตั้งแต่นั้นมา Keanu ก็หลีกเลี่ยงความสัมพันธ์ที่จริงจังและการมีลูก

3. เขาเป็นดาราฮอลลีวู้ดเพียงคนเดียวที่ไม่มีแมนชั่น เขาบอกว่า"ผมอยู่ในแฟลต ผมมีทุกสิ่งที่ผมต้องการแล้ว จะเลือกอยู่บ้านหลังใหญ่ๆ โล่งๆ ไปทำไม"

4. เพื่อนซี้ที่สุดคนหนึ่งของเขาอย่าง River Phoenix (พี่ชายของ Joaquin Phoenix) ก็ตายเพราะเสพยาเกินขนาด เกือบจะปีเดียวกับที่พ่อของเขาถูกจับอีกครั้ง

5. น้องสาวของเขาป่วยเป็นลูคีเมีย ทุกวันนี้เธอหายแล้ว และเขาบริจาครายได้กว่า 70% จากหนัง The Matrix ให้บรรดาโรงพยาบาลที่รักษาโรคนี้

6. ในวันเกิดของเขาครั้งหนึ่ง เขาไปร้านขายขนมเล็กๆ แห่งหนึ่งแล้วซื้อเค้กมากินคนเดียว ถ้าหากแฟนหนังเดินผ่านมาเขาก็จะชวนคนเหล่านั้นให้แวะกินด้วย

7. เขาไม่มีบอดี้การ์ด มักไปไหนมาไหนคนเดียวทางรถไฟใต้ดิน และไม่ชอบแต่งเสื้อผ้าแพงๆ และที่สำคัญที่สุด หลังจากทั้งหมดที่เขาผ่านมานี้ เขายังคงยืนหยัดสู้ชีวิตต่อไปอย่างไม่ท้อถอย

และนี่ถ้าไม่ใช่คนหน้าเหมือนหรือการจัดฉากใดๆ ผมยิ่งประทับใจในตัวเขามากๆที่ติดดิน ใส่เสื้อผ้าก็ไม่เน้นแบรนด์อะไรเลย
ขนาดขึ้นรถไฟ ยังลุกให้ผู้หญิงนั่ง แต่รุ้สึกว่าข่าวจะนานประมาณนึงแล้วนะครับ จริงๆอยากเอา วีดีโอลงให้ชมแต่ ลงไม่เป็นครับ >.<

เอาคร่าวๆก่อนล่ะกันนะครับ
ประมาณนี้นะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ ที่แวะมาเยี่ยมชมกัน ^_^

รอชมพ่อนีโอ อิอิ

จัดไปเลยครับพี่ ครูวี  ::) ;D ;D ;D น้องจะพยายามให้ดีที่สุดนะครับผม  ;) ;D ;D ;D
ขอบคุณมากครับผม ที่ติดตามกันจร้า

:D ชอบมากเรื่องนี้ รอชมนีโอฝีมือแบ๊งครับ

*"ถ้าเพิ่มตัวละครที่ไม่มีในหนัง เข้าไปด้วยประกอบในฉากเพื่อบอกความเป็นตัวเอง"  --- ช่วยบอกรายละเอียดอีกนิดเกี่ยวกะตัวละครตัวนี้ทีแบ๊ง ว่ามีบทเด่นในฉากมากน้อยแค่ไหน

ถ้าเป้นฉากพะบู๊กัน ตัวละครที่โดนอัดไม่ต้องเป๊ะมาจากในหนังก็ได้ แต่เครื่องแต่งกายขอให้ไปในโทนเดียวกัน

ขอบคุณมากเลยนะครับพี่กิต  ;D ;D ;D ส่วนเรื่องตัวละคร แบงค์ก่ะว่า
จะเป็นตัวที่ ไม่มีบทในหนังเลย สร้างขึ้นมาเอง  ::) ::) ::) แต่จะพยายามให้ สอดคล้องกับเรื่องราวในหนังน่ะครับ ไม่เวอร์ไป
และแน่นอนครับเที่ยวนี้จะจัดฉากบู้เล็กๆ น่ะครับผม  ::) ;D ;D ;D  ขอบคุณมากครับพี่กิต น้องจะพยายามสุดๆๆ เลย

ตามที่คุณกิตบอกเลย ทำได้ แต่ต้องควบคุมไม่ให้มันออกนอกลู่นอกทางมากไปนะ ไม่อยากจะจำกัดจินตนาการ แต่ถ้าอะไรที่มันอยู่ในหัวแล้วมันเยอะ ตัดทอนมันออกบ้างก็ดี เพราะพี่เห็นงานเราแต่ละงานกระทู้ยาวยืดข้ามปี แต่ไม่ค่อยเห็นจบงานเท่าไหร่  บอกกล่าวด้วยความหวังดีนะน้อง  :D

ขอบคุณในความหวังดีของพี่ นรินทร์มากๆเลยครับผม  ;) ;) ;) งานนี้แบงค์จะเน้นที่ตัวละครหลักไว้ก่อนและฉากเท่าที่พอจะทำได้
ให้ถูกต้องตาม กติกา เพื่อออย่างน้อยให้งานได้ถือว่าเสร็จ ส่วนภาค ผนวกที่เหลือ แบงค์จะพยายามไม่ให้ออกนอกลู่นอกทางมากเกินไป ::)
จะพยายามเชื่อมมันให้ดูเป็นไปได้มากที่สุดนะครับผม  ::) ;D ;D ;D
ขอบคุณมากๆครับพี่ นรินทร์ ที่แนะแนวทางให้น้องเดินแบบไม่สะดุด ครับผม  ;) ;D ;D ;D

ขอขอบคุณทุกๆท่าน ที่ให้คำแนะนำ ให้กำลังใจ และแวะเวียนมาเยี่ยมชม ติดตามผลงานด้วยนะคร้าบ  ;) ;D ;D ;D
ผมจะพยายามให้ดีที่สุดครับผม  ::) ::) ::)

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 10:34:23 AM »
8. เอาเงินค่าตัวของตัวเองมาซื้อ Harley Davidson ให้กับสตั๊นท์ทุกคนในเรื่อง Matrix หลังจากที่ปิดกล้อง สุดๆไปเลย  ;)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Theman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 11:34:29 AM »
หาไม่ได้อีกแล้ว พระเอกดาราดัง ในโลกนี้ ที่ทำตัวใช้ชีวิตอย่างไม่ยึดติดมาก!ถึงมากที่สุด เท่ากับพระเอกคนนี้ เหมาะสมที่สุดแล้ว ที่ครั้งนึง คีนู รีฟ เคยได้รับบทเป็นเจ้าชายสิทธัตถะ ในหนังเรื่อง Little Buddha สุดยอด! น่านับถือจริงๆครับ  :) ;)

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 05:51:49 PM »
ล้ำมากครับแบงค์ พี่จะตั้งตารอชมเลยจ้า หนังเรื่องนี้ชอบเหมือนกันรอชมๆ  :) :) :)

tee

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 07:32:04 PM »
รอชมครับ :)...

MoJo

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 07:52:11 PM »
ชีวประวัติสุดยอดจริง   เอามาสร้างเป็นหนังได้เลยนะเนี้ย

ขอบคุณครับที่อุตส่าเอามาโพสให้   

มีเด็กๆแถวบ้านหลายคน  เกเร  เล่นยา อ้างเพราะ สิ่งแวดล้อมพาไป โทษสังคม  บอกครอบครัวมีปัญหา  ฯล

มันชัดเลยที่ว่า  ตัวเองจะดีหรือร้าย อยู่ที่การเลือกก้าวเดิน

;) :D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 08:01:06 PM โดย MoJo »

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal