ผู้เขียน หัวข้อ: MR.BEAN  (อ่าน 5422 ครั้ง)

termpoom

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • -----
MR.BEAN
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 05:10:34 AM »

ก็สนุกดีครับ ไอ้นี่หน้าขาวหน่อย ปัดแก้มแดงๆหน่อย เออดูมีชีวิตชีวาขึ้นนิดนึง -*- ทะลึ่งปั้นไฝผิดจุด เอาหน่ะพอได้  ;D เอิ้ก

โปรดชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

gunuy

• นักปั้นหน้าใหม่
Re: MR.BEAN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 05:48:02 AM »
เหมือนครับ น่ารักดี แต่แลว่าหน้าจะอ่วนไปนิดนะครับ แต่ชอบครับ น่ารักดี

reg

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 06:14:06 AM »
น่ารัก ดูออกว่าเป็นbeenครับ ยิ่งถ้าได้จมูกโตกว่านี้หน่อยล่ะเป๊ะเลย

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 06:31:24 AM »
เต้ยต้องเอาจุดเด่น ของบีนออกมาให้มากกว่านี้ครับ พี่เชื่อว่าเต้ยทำได้ครับเพียงแต่ยังไม่รู้วิธีงานจะสวยกว่านี้เยอะเลย
งานปั้นใช้ได้แล้วครับมีสไตล์เป็นตัวเองดี ถ้าตัวต่อๆไปเต้ยจะปั้นคนดังๆ ลองค้นคำนี้ครับ caricature พิมพ์ชื่อคนดังต่อท้าย มันจะมีศิลปินวาดรูปคนที่เราต้องการหาไว้เพียบ เต้ยก็จะได้แนวทางดีๆครับ ลองดูนะเต้ย  ;D ;D ;D

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 06:49:18 AM »
ขอบคุณครับ ใจก็อยากปั้นหน้าให้ มันสนุกกว่านี้ แบบแสดงสีหน้ามันส์ๆ ไปเลย แต่พอปั้นๆไปก็ออกมา -*- จืดกว่าที่คิด ปั้นไปก้กลัวจะดูไม่ออกอีก คราวหน้าจะลอง ร่างดูครับ วาดๆ ลงกระดาษ ขอบคุณครับทุกท่าน  8)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 06:50:35 AM »
เต้ยต้องเอาจุดเด่น ของบีนออกมาให้มากกว่านี้ครับ พี่เชื่อว่าเต้ยทำได้ครับเพียงแต่ยังไม่รู้วิธีงานจะสวยกว่านี้เยอะเลย
งานปั้นใช้ได้แล้วครับมีสไตล์เป็นตัวเองดี ถ้าตัวต่อๆไปเต้ยจะปั้นคนดังๆ ลองค้นคำนี้ครับ caricature พิมพ์ชื่อคนดังต่อท้าย มันจะมีศิลปินวาดรูปคนที่เราต้องการหาไว้เพียบ เต้ยก็จะได้แนวทางดีๆครับ ลองดูนะเต้ย  ;D ;D ;D

ตามนั้น :)

เท่าที่ดูงานคุณ termpoom หลายงาน ถ้าใจเย็นและมีเวลาเก็บรายละเอียดอีกนิดงานจะดูดีมากขึ้น
และการลงสีให้เรียบมากยิ่งขึ้น :) ไม่รู้ว่าอยู่ที่เนื้อสีด้วยหรือเปล่า ... ลองเปลี่ยนดูงานที่เราปั้นขึ้นมาจะได้มีคุณค่ายิ่งขึ้น

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 07:37:20 AM »
ขอบคุณครับ ต้องหัดเพิ่มอีกหลายเรื่องเลยผม สีด้วย นั่งระบายอยู่ตั้งครึ่งวัน -*- ตอนพ่นรองพื้นด้วยยังไงมันก็เยิ้ม พ่นไกลๆ ก็ไม่เข้าซอก -*-
ถ้าผมเก่งขึ้นตัวละ 1เปอร์เซ็น ทำซักร้อยตัว ผมคงเก่งขึ้น ตั้ง 2เท่าแน่ะ  ;D

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 09:15:24 AM »
ปั้นออกมาสวยดีครับ

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 11:44:03 AM »
งานน่ารักเข้าแนว  ;D ตามที่ท่านอื่นๆบอกตามนั้นเลยครับ แล้วทำบ่อยๆเดี๋ยวจะเก่งไปเองแต่ผมว่าฝีมือคุณเต้ยไม่ได้เพิ่มแค่ตัวละ1%แน่นอนครับ มันจะเพิ่มเป็นดับเบิ้ลทุกครั้งไป 4, 8, 16, 32 .... ;D ;D ;D

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 12:03:06 PM »
 งานปั้นสวยมีสไตล์ครับ จับเค้าโครงได้แต่ยังดึงออกมาไม่เต็มที่ งานต่อไปดีกว่านี้แน่นอนครับ  ;)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 11:28:45 PM »
ดูรู้อยู่ครับว่าปั้นเป็นใคร แต่อย่างที่หลายๆท่านแนะนำ จุดเด่นต้องดึงออกมาให้มากถึงมากที่สุดไปเลยครับ ขึ้นชื่อว่าเป็นงานแนวนี้ SD ซะอย่าง เอาให้มันส์เต็มที่ไปเลยครับ อย่างคุณเต้ยทำได้แน่นอน  ;D ;)

เด็กมีไฟ

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:04:25 AM »
สวยงามมาก ;D :D ;D

Handmody_do_sculpture

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:08:14 AM »
 :)งามมากค่ะ สวดยวด 8)

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:52:39 AM »
ขอบคุณ ทุกท่านอีกรอบครับ จุ้บๆ 8)

mozzi

• ช่างขึ้นรูป
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:30:32 AM »
น่ารักดีครับ  :)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal