ผู้เขียน หัวข้อ: กินรีเสร็จแล้วครับ  (อ่าน 11287 ครั้ง)

reg

• สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: กินรีเสร็จแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:15:47 AM »
โอ้ย...โดนเลย อยากได๋ๆ ;D
สั่งหนูหล่อเลยชิตพี่ให้ชิ้นนึง

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:42:05 AM »
งามมากๆเลยครับ สุดยอดๆ  ;D

sab02

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:52:22 AM »
นึกถึงรูปวาดของ boris vallejo เลย แฟนตาซีมากๆ  ;D

TAoPlayClay

• นักปั้นหน้าใหม่
    • http://taoplayclay.exteen.com/
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:38:33 AM »
 ;D สวยมากๆครับ ชอบครับๆ ยิ่งตรงผมเนี่ยสวยจัง  :'(
S      C      U      L      P      T       &       M      O      D      E      L

reg

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:14:00 PM »
สวยงามสร้างสรรค์ที่สุดงานแบบนี้โชว์ไว้ที่ไหนคนก็มุงดูครับผมชอบมากกกก
ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ

reg

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:15:30 PM »
งาม และ เจ๋งเลยครับพี่ ผสมผสานสวยงามเลยครับ :)
:Dขอบคุณครับ

reg

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:19:12 PM »
งดงาม :)
คุณเหรกจดโดเมนแล้วให้ลิงค์ไปที่ facebook หรือ blogspot ก็ได้
ขอให้กิจการรุ่งเรืองจ้า
จัดแสงถ่ายรูปสวยๆ จะได้ขายดีขึ้นไปอีก เอ้า..ใครในนี้เก่งเรื่องนี้ลองไปคุยกับคุณ reg ดูจ้า  ;)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ และจะทำเลยครับ

reg

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:20:26 PM »
งานปั้นได้ สวยงามมากเลยครับ ชอบปีกจัง ส๊วยสวย  ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 11:23:47 PM »
 ถ่ายรูปไม่ยากครับ ลองดูในกระทู้ห้องเทคนิคที่พี่โอลงไว้ก็ได้ครับ มีวิธีการถ่ายรูปและจัดแสงลงไว้ หรือถ้าตอนนี้ใช้กล้องที่ไม่ค่อยมีคุณภาพ (ขออนุญาตเดา) ลงทุนนิดนึงซื้อกล้องที่มีดีกรีนิดนึงมาใช้ ผมว่ามันโคตรคุ้มค่ากับงานในระดับนี้ 

เพราะบอกตรงๆว่าผมเสียดายมาก สมัยนี้การขายของหรือ present งาน จะใช้การถ่ายรูปงานเป็นหลักเพราะสะดวกไม่ต้องแบกงานไปแสดง และสิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือการถ่ายภาพ งานดีเต็มร้อยแต่ถ่ายรูปไม่ดีก็ไม่มีประโยชน์  งานไม่ค่อยดีแต่ถ่ายรูปดีอันนี้ยังดีกว่าในการขาย  และงานเต็มร้อยแบบงานคุณเหรกกับการถ่ายรูปได้เต็มร้อย ยังไงก็ขายได้ดีร้อยเปอร์เซ็นต์ ฝากไว้ด้วยครับ มีอะไรจะให้ช่วยบอกเลยครับ ยินดี  ;)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

reg

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 11:03:22 AM »
ถ่ายรูปไม่ยากครับ ลองดูในกระทู้ห้องเทคนิคที่พี่โอลงไว้ก็ได้ครับ มีวิธีการถ่ายรูปและจัดแสงลงไว้ หรือถ้าตอนนี้ใช้กล้องที่ไม่ค่อยมีคุณภาพ (ขออนุญาตเดา) ลงทุนนิดนึงซื้อกล้องที่มีดีกรีนิดนึงมาใช้ ผมว่ามันโคตรคุ้มค่ากับงานในระดับนี้ 

เพราะบอกตรงๆว่าผมเสียดายมาก สมัยนี้การขายของหรือ present งาน จะใช้การถ่ายรูปงานเป็นหลักเพราะสะดวกไม่ต้องแบกงานไปแสดง และสิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือการถ่ายภาพ งานดีเต็มร้อยแต่ถ่ายรูปไม่ดีก็ไม่มีประโยชน์  งานไม่ค่อยดีแต่ถ่ายรูปดีอันนี้ยังดีกว่าในการขาย  และงานเต็มร้อยแบบงานคุณเหรกกับการถ่ายรูปได้เต็มร้อย ยังไงก็ขายได้ดีร้อยเปอร์เซ็นต์ ฝากไว้ด้วยครับ มีอะไรจะให้ช่วยบอกเลยครับ ยินดี  ;)
ขอบคุณมากมายครับ เรื่องรูป ผมตัดสินใจให้เพื่อนที่เป็นช่างภาพมาจัดการให้ครับจะได้จดจำวิธีการของเขาด้วย และสอบถามวิธีใช้กล้องแบบตัวต่อตัวไปเลย หากไม่รบกวนจนเกินไป รบกวนคุณนริณท์ช่วยชี้แนะช่องทางในการขายงานหน่อยครับ บอกตามตรงว่าก่อนน้านี้ ผมแค่รับจ้างปั้นต้นแบบเท่านั้น ไม่เคยรู้ข้อมูลของตลาด  จนวันนี้ได้ปั้นงานแนวที่ชอบทั้งเพ้นท์ ทำสี ใส่ทุกอย่างที่ผมมีลงในชิ้นงาน ชีวิตมีชีวามาก แทบจะไม่อยากนอนเลยทีเดียวครับ

venom

• Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:46:04 PM »
...จนวันนี้ได้ปั้นงานแนวที่ชอบทั้งเพ้นท์ ทำสี ใส่ทุกอย่างที่ผมมีลงในชิ้นงาน ชีวิตมีชีวามาก แทบจะไม่อยากนอนเลยทีเดียวครับ
ชอบประโยคนี้มาก ... การได้ค้นพบแนวทางของตนเอง ขอให้เจริญรุ่งเรืองๆ

Narin

• ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 12:31:22 PM »

ขอบคุณมากมายครับ เรื่องรูป ผมตัดสินใจให้เพื่อนที่เป็นช่างภาพมาจัดการให้ครับจะได้จดจำวิธีการของเขาด้วย และสอบถามวิธีใช้กล้องแบบตัวต่อตัวไปเลย หากไม่รบกวนจนเกินไป รบกวนคุณนริณท์ช่วยชี้แนะช่องทางในการขายงานหน่อยครับ บอกตามตรงว่าก่อนน้านี้ ผมแค่รับจ้างปั้นต้นแบบเท่านั้น ไม่เคยรู้ข้อมูลของตลาด  จนวันนี้ได้ปั้นงานแนวที่ชอบทั้งเพ้นท์ ทำสี ใส่ทุกอย่างที่ผมมีลงในชิ้นงาน ชีวิตมีชีวามาก แทบจะไม่อยากนอนเลยทีเดียวครับ

ยินดีมากๆครับ อยากขายงานได้รอบโลกต้องขยันโพสท์ครับ นอกจากมีเว็บของตัวเองแล้ว (สมควรจะมีเพื่อแสดงงานอย่างละเอียด ) ต้องโพสท์งานตามเว็บโมเดลดังๆด้วยครับ เพราะเป็นแหล่งรวมทั้งนักปั้นและคนซื้อ ยิ่งโพสท์เยอะ ยิ่งมีคนตอบกระทู้ และยิ่งมีคนถามถึงงานขาย ตรงนี้เราได้คุยกับคนซื้อโดยตรงดีกว่ามีแค่เว็บขายของแล้วให้คนคลิ๊กของลงตะกร้า สำหรับผมวิธีนี้ดีมากๆครับ เพราะเหมือนเราได้เพื่อนไปด้วย คุยกันแบบเพื่อน มีน้ำใจต่อกัน ซื้อเยอะมีส่วนลด ของเสียหายมีส่งคืนทดแทน

แต่ทั้งหมดนั้นอาจจะต้องใช้เวลา เพราะหน้าใหม่ก็ย่อมต้องให้เวลาของลูกค้าได้ศึกษาก่อน ทำไปเรื่อยๆก็จะจับทางได้ครับ และถ้าเราดีจริงทั้งงานและการขาย มันก็จะเป็นปากต่อปากบอกกันไปเอง ทีนี้คุณก็จะมีลูกค้าประจำที่จะคอยตามงานใหม่ๆของคุณ  ;)  เป็นสัจธรรมอยู่แล้วครับ

เว็บที่แนะนำให้โพสท์นะครับ  www.statueforum.com  www.theclubhouse1.net  ช่วงแรกก็ลงงานไปก่อนนะครับ ยังไม่ต้องลงราคา ให้คนเห็นว่าอยากเอางานมาโชว์  แชร์กันในสังคมออนไลน์ไม่ได้ตั้งใจจะขายท่าเดียว ถ้ามีคนสนใจเค้าจะติดต่อเราเองครัับไม่ต้องห่วง  :)

ส่วนอันนี้เป็นกระทู้ที่คุยกันเรื่องการขายของ สมควรอ่านครับ
http://www.zealousmodel.com/index.php?topic=262.0

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

reg

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:22:42 PM »

ยินดีมากๆครับ อยากขายงานได้รอบโลกต้องขยันโพสท์ครับ นอกจากมีเว็บของตัวเองแล้ว (สมควรจะมีเพื่อแสดงงานอย่างละเอียด ) ต้องโพสท์งานตามเว็บโมเดลดังๆด้วยครับ เพราะเป็นแหล่งรวมทั้งนักปั้นและคนซื้อ ยิ่งโพสท์เยอะ ยิ่งมีคนตอบกระทู้ และยิ่งมีคนถามถึงงานขาย ตรงนี้เราได้คุยกับคนซื้อโดยตรงดีกว่ามีแค่เว็บขายของแล้วให้คนคลิ๊กของลงตะกร้า สำหรับผมวิธีนี้ดีมากๆครับ เพราะเหมือนเราได้เพื่อนไปด้วย คุยกันแบบเพื่อน มีน้ำใจต่อกัน ซื้อเยอะมีส่วนลด ของเสียหายมีส่งคืนทดแทน

แต่ทั้งหมดนั้นอาจจะต้องใช้เวลา เพราะหน้าใหม่ก็ย่อมต้องให้เวลาของลูกค้าได้ศึกษาก่อน ทำไปเรื่อยๆก็จะจับทางได้ครับ และถ้าเราดีจริงทั้งงานและการขาย มันก็จะเป็นปากต่อปากบอกกันไปเอง ทีนี้คุณก็จะมีลูกค้าประจำที่จะคอยตามงานใหม่ๆของคุณ  ;)  เป็นสัจธรรมอยู่แล้วครับ

เว็บที่แนะนำให้โพสท์นะครับ  www.statueforum.com  www.theclubhouse1.net  ช่วงแรกก็ลงงานไปก่อนนะครับ ยังไม่ต้องลงราคา ให้คนเห็นว่าอยากเอางานมาโชว์  แชร์กันในสังคมออนไลน์ไม่ได้ตั้งใจจะขายท่าเดียว ถ้ามีคนสนใจเค้าจะติดต่อเราเองครัับไม่ต้องห่วง  :)

ส่วนอันนี้เป็นกระทู้ที่คุยกันเรื่องการขายของ สมควรอ่านครับ
http://www.zealousmodel.com/index.php?topic=262.0
ขอบคุณมากๆเลยครับ   ผมจะดำเนินการทันทีเลยครับ   ก่อนหน้านี้มีผู้ใหญ่ในวงการศิลปะบ้านเรา แนะนำผมให้เปลียนไปปั้นเหมือนมั่ง ให้หล่อบลอนมั่งให้ปลี่ยนแนวมั่งบอกว่าแนวนี้ตลาดแคบมั่ง  ซึ่งผมก็ขอบคุณในความหวังดีอะนะครับ แต่ผมจะทำมันทำไมถ้าผมไม่มีความสุขกับมัน ขอบคุณคุณ นริณทร์ มากๆ เลยนะครับ  ผมต้องลุยต่อไปจนสำเร็จให้ได้ครับ

tee

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:21:35 PM »
ขอขอบคุณผู้ตั้งกระทู้...และต้องขอขอบคุณ ผู้ที่มาตอบทุกๆท่าน ที่ทำให้ผมทราบข้อมูลดีๆไปด้วยครับ ;)

termpoom

• -----
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:07:13 AM »
ขอบคุณด้วยคนครับ  8)

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal