ผู้เขียน หัวข้อ: สีสเปรย์ สามารถทำให้พื้นผิวเรียบ ได้ไหมครับ  (อ่าน 1813 ครั้ง)

black metal

• เด็กฝึกงาน
  • *
ครับ ผมสงสัยว่า ถ้าเรามีโมเดล เราอยากให้พื้นผิวโมเดลที่ไม่สม่ำเสมอ แก้ไขให้เรียบเนียนด้วยการพ้นสีสเปรย์ทับหลายๆครั้ง สามารถทำให้พื้นผิวโมเดล มีความเรียบ และเสมอกันได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

3DCrafter.com

• *
Re: สีสเปรย์ สามารถทำให้พื้นผิวเรียบ ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:24:52 AM »
ขึ้นอยู่กับว่าที่บอกว่าไม่เรียบนี่มันไม่เรียบขนาดไหน และเป็นรอยลักษณะไหน การพ่นสีหลายๆชั้น มันจะกลบรอยต่างๆได้ก็จริง แต่ว่ารายละเอียด และความคมของงานก็จะลดลงตามไปด้วยนะครับ

wat_sd_model

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • นอนวันล่ะ8ชม.
Re: สีสเปรย์ สามารถทำให้พื้นผิวเรียบ ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 06:39:51 PM »
ขึ้นอยู่กับว่าที่บอกว่าไม่เรียบนี่มันไม่เรียบขนาดไหน และเป็นรอยลักษณะไหน การพ่นสีหลายๆชั้น มันจะกลบรอยต่างๆได้ก็จริง แต่ว่ารายละเอียด และความคมของงานก็จะลดลงตามไปด้วยนะครับ

ตามที่คุณลีบอกเลยจ้า ต้องบอกด้วยครับว่าที่มันไม่เรียบมันไม่เรียบขนาดไหน แล้วที่ว่านี้มันคืออะไร  :) :) :)

black metal

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:27:47 AM »
ครับ มันคือรอยสี ที่สกัดออกไม่หมดบางส่วนครับ บนผิวของโมเดลครับ เลยจะตัดสินใจพ่นทับหนาจนกว่าจะลบรอยเก่าได้ครับ

ขอบคุณครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal