ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่!! มือใหม่ไม่มีพื้นฐานเลยครับ อยากได้คำแนะนำครับ  (อ่าน 1490 ครั้ง)

nay555

• เด็กฝึกงาน
  • *
ผมเป็นคนรักโมเดลครับ ชอบมากๆ ทำงานอยู่ใกล้ๆสะพานเหล็ก เดินไปดูโมเดลแทบทุกวัน แต่ไม่เคยได้ซื้อเลย เพราะมันแพงมาก ผมก็ไม่ใช่คนมีเงินอะไร เลยคิดว่าปั้นเองเลยดีกว่า แล้วพอดีออกจากโรงเรียนแล้วด้วยครับ ว่างทุกวัน คิดว่าน่าจะมีเวลามากพอที่จะปั้นเอง เลยอยากขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับ
1. ผมอยากรู้ว่าเราต้องซื้ออะไรบ้าง ขอแบบซื้อมาพร้อมปั้นเลยนะครับ
2. งานแรกที่ผมคิดจะปั้นคือ หน้ากากพรีเดเตอร์ครับ(ยากไปไหม) ขอวีธีขึ้นรูปหน่อยครับ
3. ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 11:27:03 AM โดย nay555 »

OBigFace

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
ผมแนะนำคลิปท่านnay55 ขึ้นครู คลิปนี้ครับ
zealousmodels: Speed PREDATOR Sculpture part1

eltakung Uploaded on Apr 6, 2008
The speed draft sculpture of Predator head @ 1st zealousmodels meeting.

ลืม เพิ่มเติม แนะนำตัวก่อนก็ดีนะท่านในห้องทักทายZM แล้วค่อยมาข้องใจกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 11:32:50 PM โดย OBigFace »
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

nay555

• เด็กฝึกงาน
  • *
อ่อๆครับ เดี๋ยวจะไปแนะนำตัวแหละ  ;D

Narin

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
 วัสดุอุปกรณ์และวิธีการปั้นทั้งหลายลองดูในห้องเทคนิคนะครับ เพราะคนเราถนัดไม่เหมือนกัน แนะนำให้ซื้อเป๊ะๆไม่ได้ คนที่ไม่เคยปั้นเลยอาจจะต้องเริ่มหัดจากดินน้ำมันก่อน หรืออยากจะปั้นดินเยื่อกระดาษก็ลองเลยครับ ผิดเป็นครู เครื่องมือปั้นมีขายยกชุดครับ ถ้ามีฝีมือหน่อยทำเองได้ก็ทำเลยถนัดมือเราดีด้วย

และถ้างานนี้เป็นงานแรกจริงๆแนะนำว่าทำขนาดเล็กๆก่อนครับ  :)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal