ผู้เขียน หัวข้อ: THAILAND TOY EXPO @CENTRAL WORLD 10-13 JAN 2013  (อ่าน 18389 ครั้ง)

OBigFace

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
\m/ ภาพบูธของพี่น้องชาว Siam-Collector \m/
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 08:40:46 PM »
อ้างจาก: junzoriginal:Siam-Collector

อ้างจาก: junzoriginal:Siam-Collector

Thanks junzoriginal : Siam-Collector for the pix
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2013, 08:44:24 PM โดย OBigFace »
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

OBigFace

• โอบานหน้าใหญ่ ใจเล็กผู้ไม่รู้จักพอ
\m/ ภาพบูธของพี่น้องชาว Siam-Collector \m/
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 08:45:08 PM »

หมดแล้วครับภาพบูธเรา เดี๋ยว resize ภาพบูธอื่นๆแล้วมาต่อครับ

ขอบคุณภาพจากท่านjunzoriginal:Siam-Collctor ครับ
Thanks junzoriginal : Siam-Collector for the pix
ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

OBigFace

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 08:48:46 PM »
ขอบคุณภาพงามๆจากน้องDSGas:Siam-Collector
อ้างจาก: DSGas:Siam-Collecotr
ขอแจมด้วยครับ แต่มีภาพแต่ของบูทเราครับ และถ่ายมาแค่บางตัวอีกตังหาก

T-X ของเสี่ยบาส GMT ครับ เห็นแล้วเคลิ้มเลยครับ งานจริงสวยกว่ารูปครับ

อ้างจาก: DSGas:Siam-Collector
หนึ่งในพระเอกของบูทที่ใครๆก็ถามถึงครับ

T-800

Neytiri ก็เรียกเสียงฮือฮาได้ครับ

Thanks DSGas:Siam-Collector for the pix.

OBigFace

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 08:51:23 PM »

Vader ที่แม้แต่เด็กบางคนยังรู้จัก

ขอปิดถ่ายด้วยตัวนี้ครับ Joker 1/3 ของท่านชิน สุดยอดมากครับ บรรยายแค่ไหนก็ไม่พอครับต้องมาดูตัวจริงถือเป็นบุญตาของผมครับ

ขอบคุณเจ้าของผลงานที่นำมาโชว์ทุกท่านครับ งานนี้ผมตะลึงงันและมีความสุขมาก ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละจากใจจริงครับผม
ขอบคุณภาพงามๆจากน้องDSGas:Siam-Collector ด้วยครับ
Thanks DSGas:Siam-Collector for the pix.

jack_1081009

• นักปั้นหน้าใหม่
Re: THAILAND TOY EXPO @CENTRAL WORLD 10-13 JAN 2013
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 10:36:36 PM »
อยากไปมากเลยครับ แต่คงไม่ได้ไป เพราะตาแดงทั้งสองข้างเลย
ใครไปถ่ายภาพมาฝากเยอะๆนะครับ   :-[

Apikit

• บุคคลทั่วไป
Re: THAILAND TOY EXPO @CENTRAL WORLD 10-13 JAN 2013
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 10:40:12 PM »
เต็มอิ่มจริงๆครับเหมือนไปดูเองด้วย2ตา ขอบคุณทั้งคุณวี คุณโอที่เอารูปมาฝาก   :D

Narin

• Administrator
  • ช่วยกันเติมไฟหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:07:48 AM »
 ขอเอารูปมาแจมบ้างครับ ไปมาเมื่อวานตอนบ่ายสอง ไปทัวร์สั้นๆกับคุณแมนด้วย แต่ลั้ลลามากไม่ได้เพราะพ่วงลูกกะภรรยาไปด้วยทั้งคู่ เลยต้องชมแบบเร่งด่วนหน่อย  ;D  เหนื่อยมากครับ แต่ก็ได้ไปเห็นอะไรดีๆเยอะเหมือนกัน  ;)

อ่อ เจอทีมนักสะสมของเว็บ siamcollector.com ด้วย แต่ไม่ได้ไปทักทายครับเพราะผมไม่รู้จักใครก็เลยขอจำหน้าตาเอาไว้ก่อน อิอิ ขออภัยด้วยนะครับ  :)

เปิดด้วยภาพของเจ้าตัวแสบตัวพี่ ถ่ายกะบู้ธของชาว siamcollector

พรีเดเตอร์ของน้าหวังตัวจริงงามสุดๆ ขนาดใหญ่มากๆ

T-800 ก็งามอย่าบอกใคร

มุมนี้ก็งามครับ

เอเลี่ยน กะ ลอร์ดเวเดอร์ คัดมาแล้วทั้งนั้น

ตัวนี้ผมนึกว่า โจวซิงฉือ อิอิ

มุมนี้ใครได้มีประดับบ้านก็ไม่ต้องการอะไรละ

ชอบจริงสีเงาแว๊บ

มุมนี้ผมอยากได้โมเดลตัวเท่าจริงหลังสุดมากกว่า คริๆ

เจ้าตัวแสบเล็กมีสมาธิกับของเล่นในงานมากๆครับ

มาที่บู้ธของ ENTERBAY  ที่ผมชอบมากที่สุด
 T-800 ตัวจริงงามจนบรรยายไม่ถูก ใครเป็นแฟนคนเหล็กคงร้องเจี๊ยก

งามจริงอะไรจริง

บรู๊ซก็เหมือนมากๆ

แรมโบ้ก็งามมากนะครับ เสียแค่มันเปลือยท่อนบน ข้อต่อเลยกลบความงามหมด

T-800 ตัวแรกก็สวยมากๆ

แบทแมนตัวใหญ่นี่เทียบกับพี่หอยแล้วสูสีนะ เพราะทำออกมาคนละชุดเปรียบเทียบลำบาก งานนี้ผมว่าใกล้เคียงกันมากสำหรับความสวยงาม

โจ๊กเกอร์อย่างงาม

มาดูมุมของพี่หอยทอดบ้าง มีงานเยอะนะครับ แต่ว่าผมถ่ายมานิดเดียวเพราะแต่ละงานใส่ตู้กระจกและอยู่สูง เวลาถ่ายออกมาสะท้อนแสงแว๊บวับมองไม่รู้เรื่องเลย เลยถ่ายมาแต่เฉพาะตัวที่ชอบ
 พรีเดเตอร์ ปะทะ สองสาว

ทาเคย่าพรีเดเตอร์ ตัวจริงความสวยงามดรอปลงมาจากภาพต้นแบบพอสมควร

รถพี่แบทคันมโหฬารจริงๆ ใครซื้อไปคงจะหนักใจกะที่เก็บมากกว่า

คันนี้ก็ใหญ่ไม่แพ้กัน

อีกซักมุม

แบทแมนของพี่หอย

หมดแล้วครับ งานนี้มีรูปถ่ายมาช่วยกันลงเยอะ ใครที่ไม่ได้ไปก็ชมในรูปเอานะครับ ได้เชื้อไฟเหมือนกัน  ;)

ทำ วั น นี้ ก่ อ น ไ ม่ มี พ รุ่ ง นี้ ให้ ทำ

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:45:39 AM »
     ขออนุญาติแจมรูปด้วยคนนะครับ  ;D  อิอิ งานนี้ถ้าใครได้มีโอกาสไปชมถึงที่ภายในงานจริง ต้องถือว่าเป็นกำไรของชีวิตแน่นอน (แม้ไม้ได้มาซึ่งครอบครอง..แต่ยังได้แค่ยืนมองดูอยู่ใกล้ๆของจริงก็ยังดี อิอิ )  ::)  เดินดู เดินชม กันอย่างเพลิดเพลิน & กระปรี้กระเปร่า กับท่านเจ้าบ้าน แต่ขากลับ..สุดจะเพลีย!กะครอบครัววันเด็กหรรษา 555 อิอิ  ;D ::)

ขอเริ่มที่บู้ธของ ENTERBAY ก่อนเลยแล้วกันนะครับ  :)

เจ้าเด็กสองพี่น้องนรกแตก! บอกว่าพ่อซื้อเลยคนเหล็ก ผมจึงตอบลูกกลับไปว่า งั้นคงต้องรอให้พวกเรามีเศษเงินเหลือๆใช้ก่อนนะลูกเอ้ย!  :'(

มาต่อที่บู้ธ ของ HOT TOYS กันเลยครับ แต่น่าเสียดาย ที่เงาสะท้อนของกระจกถ่ายรูปลำบากจริงๆ  ???

บู้ธของ 3A ก็งามๆใช่ย่อย จริงๆ  ;D

อันนี้งานของค่าย ZCWO เห็นมีมายืนคู่ใกล้ๆกันแค่สองตัวเอง เฮียโจวเหวินฟะ จากเรื่อง A Better Tomorrow หรือชื่อไทย โหด..เลว..ดี กับพระเอกจอมตลกในตำนาน ชาลี แชปลิน

บู้ธนี้ไปตั้งแยกห่างกันซะคนละฝั่ง ไม่รู้ในนั้นจะมีของสะสมของ ท่านโออยู่ด้วยรึเปล่า เห็นแล้วงามๆทั้งนั้น โดยเฉพาะโมเดลผู้หญิงสองนาง ฮิฮิ  ::)

ส่วนอันนี้ต้องใครที่มาในวันสุดท้ายของงาน ถึงจะได้พบ โดยเฉพาะเหล่าสาวก Star Wars คงได้กรี๊ดสลบ  ;D

ถ้าจะให้ลงรูปในงานจริงๆยังมีถ่ายเก็บเอาไว้อีกหลายภาพครับ แต่ใช้เวลาแค่วันเดียว ก็เล่นเอาตาลายคล้ายจะเป็นลมอยู่เหมือนกัน เอาไว้ให้ท่านอื่นๆที่ไป แบ่งๆกันลงมั่งแล้วกันนะครับ สำหรับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ไม่มีโอกาส และไม่สะดวกที่จะไปร่วมงาน THAILAND TOY EXPO 2013 ครั้งนี้ จัดขึ้นอีกเมื่อไหร่หวังว่าคงไม่พลาด ดูแล้วมีความสุข..เพิ่มเป็นแรงกระตุ้น เลือดสูบในกายเร่งสร้างงานศิลป  ;D ;)

3DCrafter.com

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:08:40 PM »
ไปวันสุดท้าย แต่ไม่เจอ Star Wars แบบคุณ Theman  :'( ไปแล้วเจอแต่ Cos Play เต็มห้างครับ สงสัยไปผิดเวลา ไปกับ 2 ตัวแสบแล้วต้องเป้นคนดูเองเลยไม่ได้เก็บรูปมากนัก เก็บไว้ได้แต่ในความทรงจำ ขอบคุณที่โพสรูปกันมานะครับ

barank

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:10:15 PM »
อิอิ ไม่มีรูปมาอวดแต่ ขอขอบคุณงานดีๆอย่างนี้ และขอขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกๆท่านที่นำรูปมาอวดกันมากๆเลยครับผม  ;) ;) ;)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
มาดูรูปงานกันต่อ THAILAND TOY EXPO
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 06:31:39 AM »
งานของชาว siam-collector มีเยอะกว่าเดิมอ่ะ

มาต่อกันอีกหน่อยที่ค้างไว้

อันนี้ของไทย ไม่ได้ดูรายละเอียดมากว่าทีมงานเป็นใครกันบ้าง

อยากได้จังเลยตัวนี้

Enterbay

Hottoys

ikokoh

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 12:52:51 PM »
งามๆทุกชิ้นเลยครับ ขอบคุณครับสำหรับภาพถ่ายบรรยากาศงานครับ ;D

loucipher

• thai-toku.com
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:09:03 AM »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับภาพสวยๆครับ ;D

mom

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 02:17:47 AM »
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศงานของทุกๆท่านที่นำมาฝากครับตื่นตาตื่นใจยิ่งนัก  :D

barank

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:53:56 AM »
มุมภาพที่ท่านพี่ ทุกๆท่าน นำมาฝากทั้งเยอะทั้งสวยกว่าผมไปเดินโฉบมาเสียอีก  ;D ;) ;) ;)
ขอบคุณท่านพี่ ทุกๆท่าน มากๆครับผม  ;) ;D ;D ;D

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal