ผู้เขียน หัวข้อ: นิน นิน นิน นินจา ครับผม  (อ่าน 638 ครั้ง)

Altamis

• เด็กฝึกงาน
  • *
นิน นิน นิน นินจา ครับผม
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 09:14:34 PM »
งานเก่าที่ยังแต่งไม่เสร็จซักทีครับ เอาชุดนินจามาฟอกสี ทำเกราะไหล่ สนับแข้ง เกราะลำตัว และมีดสั้นเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

gon

• Global Moderator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
Re: นิน นิน นิน นินจา ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 09:47:55 PM »
เท่เรยย สีนี้ก็สวยครับ ชุดสวยมากๆ ;)

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 02:17:20 AM »
สวยมากเลยครับ ผ้าที่นำมาทำก็ดูดี รอบพับต่างๆก็ดูเข้าสเกลลงตัวมากๆครับ เยี่ยมมากเลยครับ เจอคนไทยเก่งๆอีก1ท่านและครับ  :) :) :)

Altamis

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 04:48:02 AM »
สวยมากเลยครับ ผ้าที่นำมาทำก็ดูดี รอบพับต่างๆก็ดูเข้าสเกลลงตัวมากๆครับ เยี่ยมมากเลยครับ เจอคนไทยเก่งๆอีก1ท่านและครับ  :) :) :)

ชุดเป็นชุดสำเร็จรูปของ ignite ครับ จากชุดนินจาสีน้ำตาลผมนำมาฟอกสีใหม่ และเปลี่ยนไปใส่ body HT ส่วนที่ผมทำแค่เกราะบ่า-ท้อง-แข้ง และมีด เองครับ

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 09:54:03 AM »
ฟอกแล้วออกมาเป็นสีนี้ สวยดีจริงๆครับ  :D ผมชอบ คุณ Altamis ทำเกราะมากๆ ดูดีสมจริงจังเลย  ;D จัดมาให้ได้ชมอีกครับผม  ;)

barank

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 12:02:25 PM »
ยอดเยี่ยมไปเลยครับ ชอบจัง  ;)  ;D ;D ;D

ถ้าท่าน Altamis สะดวก มีวิธีทำพวกชุดเกราะอุปกรณ์ต่างๆด้วย คงจะมันส์กันมากเลยงานนี้  ;D ;D ;D

แต่เพียงเท่านี้ไฟในตัวก็มาเลยครับ ผมล่ะชอบนินจาเป็นชีวิต จิตใจคนนึงเลย ;D ;D ;D

Altamis

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 07:20:31 AM »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมครับ ตอนนี้ได้อะไหล่เพิ่มมาอีกบางส่วน เดี๋ยวจะโมเพิ่มครับ :D

rusputin

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:29:33 AM »
รอติดตามชมงานโมสวยๆครับ 

i_baa_500

• โมเดลเลอร์เต็มขั้น
  • Concept : การได้ดองโม ถือเป็นลาภอันประเสริฐ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:28:06 PM »
สวยมากเลยครับท่าน เห็นแล้วเกิดอาการอยากได้ๆ 555

Dairlock(MO)

• นักปั้นหน้าใหม่
  • ภูเบศวร์ ตันติต้องตา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:54:35 PM »
สวยมากเลยพี่
ไม่ทราบว่าพวก ผ้านี่เย็บอะไรเองเลยหรอ
รุสึก ว่า เป็นนักปั้น ต้องเป็นหลายอย่างมากครับ 55 ;D

Altamis

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 07:54:56 AM »
ผ้าอาศัยชุดสำเร็จมาดัดแปลงครับ ส่วนเทคนิคการสวมก็จะมีสวมแห้งๆ สวมเปียกแล้วเอาลมร้อนเป่า ขึ้นอยู่กับแบบผ้า ที่เหลือพวกชุดเกราะก็อาศัยคุ้ยหาขวดพลาสติกเปล่าๆ พวกขวดแชมพู สบู่ มาใช้เป็นวัตถุดิบตัดๆแต่งๆเอาครับผม

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal