ผู้เขียน หัวข้อ: wolverine  (อ่าน 1440 ครั้ง)

venom

• Administrator
  • สุดยอดโมเดลเลอร์
  • Model Lover
    • BigHead Models
Re: wolverine
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 05:38:12 AM »
ลองเปลี่ยนแค่เหล็กหัวซิปให้เล็กลงน่าจะได้

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 06:05:06 AM »
สวยงามและปราณีตมากๆ สัดส่วนงานก็โอเคเลยครับ ติดอยู่ตรงของแต่ง พวก ห่วงเหล็ก ซิป สเกลมันใหญ่มากครับ ผมคิดว่าของพวก
นี้น่าจะมีขายนะครับ เพราะบ้านเราคนที่เล่นพวกชุดผ้ามีเยอะทีเดียว ถ้าได้สเกลดีๆ+ฝีมือคุณแจ๊ค งานแบบนี้ขายได้แน่นอนเลยครับ  ;D ;D ;D

jack_1081009

• นักปั้นหน้าใหม่
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 09:21:02 AM »
เห็นด้วยกับหลายๆ ท่านที่ว่า วัสดุบางอย่างยังใหญ่โตเกินไป :) จะลองหาทางแก้ไขดูครับ
ปัญหาก็คือ เมื่อเราผลิตงานแคี่ชิิ้นเดียวเราไม่มีสิทธิ์เลือกอ่ะครับ เราต้องเลือกของที่มีในตลาดมาใช้
แต่ถ้าผมผลิตจำนวนมาก ผมสามารถไปสั่งโรงงานได้เลยว่าต้องการขนาดเท่าไหน สีไหน แบบไหน
นี่ก็คิดอยู่ว่าจะหล่อเรซิ่นทำหัวเข็มขัด หรือวัสดุชิ้นเล็กๆ มาใช้งานเองแต่การหล่อของเล็กก็ยิ่งยากกว่าของชิ้นใหญ่อีก
ถ้าหาแนวทางแก้ไขได้ ก็อาจจะลองทำขายดูนะครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะที่มีประโยชน์จากทุกท่าน :)

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 06:58:21 PM »
 ;) ชุดเนี๊ยบมากๆครับ ไอเดียเรื่องหล่อชิ้นส่วนเล็กๆเองผมว่าเด็ดนะ

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 04:01:42 AM »
เห็นด้วยกับหลายๆ ท่านที่ว่า วัสดุบางอย่างยังใหญ่โตเกินไป :) จะลองหาทางแก้ไขดูครับ
ปัญหาก็คือ เมื่อเราผลิตงานแคี่ชิิ้นเดียวเราไม่มีสิทธิ์เลือกอ่ะครับ เราต้องเลือกของที่มีในตลาดมาใช้
แต่ถ้าผมผลิตจำนวนมาก ผมสามารถไปสั่งโรงงานได้เลยว่าต้องการขนาดเท่าไหน สีไหน แบบไหน
นี่ก็คิดอยู่ว่าจะหล่อเรซิ่นทำหัวเข็มขัด หรือวัสดุชิ้นเล็กๆ มาใช้งานเองแต่การหล่อของเล็กก็ยิ่งยากกว่าของชิ้นใหญ่อีก
ถ้าหาแนวทางแก้ไขได้ ก็อาจจะลองทำขายดูนะครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะที่มีประโยชน์จากทุกท่าน :)
ทำขายเมื่อไรจะไปอุดหนุน :)

gon

• Global Moderator
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 04:19:14 AM »
สวยเลยหละครับ ;)

iamart

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:10:43 AM »
ไม่ธรรมดาซะเเล้ว  :o :o :D รอตามติดติดตามผลงานนะครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal