ผู้เขียน หัวข้อ: xana room-จัดห้องซะที ของที่รอดชีวิต  (อ่าน 326 ครั้ง)

xanatasia

• ช่างขึ้นรูป
  • **
xana room-จัดห้องซะที ของที่รอดชีวิต
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 02:12:39 PM »
สวัสดีครับทุกๆท่าน ;) ;) :D
คราวนี้นำของสะสมของผมมาให้ชมกัน ความจริงแล้วของต้องเยอะไปกว่านี้
ต้องทิ้งเพราะน้ำทะลักเมื่อปีก่อน  ทำให้จำใจต้องทิ้งไปบางส่วน แต่จะไม่ทิ้งของหายากจริงๆ
มาชมกันเลยครับ

ส่วนตัวไม่ชอบห้องสีขาวๆ ชอบสีเข้มๆมากกว่า เลยเป็นสีน้ำเงิน
พยายามยัดของให้ได้ในตู้เดียว แต่ก็มีของอีกเยอะแบ่งไปห้องทำงานปั้นเหมือนกันครับ

-สะสมมาตั้งแต่เด็กกับของพวก จูราสสิค และไดโนเสาร์อื่นๆบางตัวก็ซื้อเก็บตอนโต
-เป็นคนหลายรสนิยมจริงๆเลยมีของหลายแนวรวมกัน

-มีทั้งปั้นเองบ้าง ซื้อเองบ้าง ส่วนนี้เป็นส่วนน้อยมีอยู่อีกในห้องปั้น บางตัวก็จะทยอยลงรูปให้ชมกันคราวหน้าสำหรับตัวที่ปั้นเอง

คราวหน้าจะลงรูปมาให้ชมอีกเรื่อยๆครับ ทั้งห้องที่เอาไว้ปั้นผลงานและของสะสมอื่นๆครับ
                                                                ขอบคุณครับผม
;D ;D

NutZmoto

• สุดยอดโมเดลเลอร์
  • I am what I am
Re: xana room-จัดห้องซะที ของที่รอดชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 08:02:07 PM »
งานสวยๆเต็มเลยครับ :) ไดโนเสาร์เพียบเลย แต่สงสัยต้องหาที่วางเพิ่มแล้วครับ เดี๋ยวจะอึดอัดเกิน ;D

barank

Re: xana room-จัดห้องซะที ของที่รอดชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 09:42:30 PM »
พอดูรวมๆแล้ว มันดูคราสซิคๆ ดีครับชอบจังไ อยากจะทําไว้บ้างสักมุม..แต่ไม่มีมุมให้ทํา -*-..5555+ ;D ;D ;D

Theman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 09:53:36 PM »
ว้าว!  :o ไม่สงสัยเลยครับว่าทำไมถึงชอบงานแนว ดอลล์ เป็นพิเศษ แล้วยังทำเป็นอาชีพได้ด้วย เจ๋งไปเลยครับ ของสะสมสวยๆโดนใจหลายชิ้นมากๆครับ  ;D ไดโนเสาร์ ตัวเบ่อเลิ่ม โอ้ย!ผมก็อยากได้แต่ยังไม่มีเก็บกับเค้าเลยซักตัว 55 ผมว่าก็จริงนะครับ ปัญหาใหญ่ๆสำคัญเลยสำหรับพวกนักสะสมอย่างพวกเราๆเลย คือ นอกซะจากมีกำลังซื้อแล้ว..ก็ต้องมีปัญญาหาที่เก็บของชอบให้มีพื้นที่อย่างเพียงพออีกด้วย เพราะเชื่อแน่ๆว่า ต่อไปมันต้องมีตามมาอยู่เป็นเพื่อนเพิ่มขึ้นอีก ไม่มาก ก็น้อย อิอิ  ::) ไม่พลาดที่จะรอชม ของสะสมที่จะทยอยมาให้ได้ชมอีกนะครับ  ;D ;)

venom

• Administrator
  • Model Lover
    • BigHead Models
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 12:05:28 AM »
ชอบจังเลย เสียดายแทนที่โดนน้ำไปหลาย :) ชอบหลายแนวนี่ก็เกิดกิเลสได้บ่อยกว่าคนอื่น :D
BJD ที่ดูน่ากลัวแบบแปลกๆ นั่นทำเองแน่เลย

wat_sd_model

• นอนวันล่ะ8ชม.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 03:51:09 AM »
งานตุ๊กตาผ้า น่าสนใจมากๆครับ  :) :) :)

tukta

• เด็กฝึกงาน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 07:55:43 PM »
สนใจ bjd  อยากรู้จัง ตัวไหน คุณซานาเป็นคนทำ

Apikit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 08:08:25 PM »
 ;D BJD สวยๆทั้งนั้นเลยครับ

SimplePortal 2.3.3 © 2008-2010, SimplePortal